Item สีฟ้ารับฝน Pasjel Everbright Blue Body Cream สบายผิว ไม่เหนอะหนะ

17 4

ฮัลโลวว Girls ชะนีมาแล้วจ้า ช่วงนี้อากาศร้อนชื้นกึ่งฝนกึ่งแดดเส้นศูนย์สูตรขนาดนี้ ชะนีเลยจะมาขอรีวิว ครีมทาผิวที่เหมาะกับสภาพอากาศเฮี้ยนๆผีเข้าผีออกแบบนี้อย่าง Pasjel สีฟ้า กันสักหน่อย ด้วยความที่นางเป็นเนื้อเจลตอบโจทย์อากาศเฮี้ยนๆแบบนี้มาก เพราะ สบายผิวไม่เหนอะหนะให้เราได้รำ รำ รำ ซึ่งตรงนี้ชะนีชอบมากค่ะ เลยอยากจะมาแชร์

ตัวครีมจะมีส่วนผสมของ Peppermint เป็นหลักและผลไม้ต่างๆ ที่เขาบอกว่า organic อะยูววว คุณสมบัติของเขาจะเน้นในเรื่องของความกระจ่างใส เหมาะกับผิวทุกแบบ ไม่ว่า จะแห้ง จะมัน จะขาดน้ำ ขาดผู้ อะไรก็ได้555 ทาได้หมดทุกคนหัวจรดเท้าเด้อ แต่โดยส่วนตัวเรื่องของครีมทาผิวชะนีจะเน้นเรื่องความชุ่มชื่นเป็นหลัก ตัวนี้ก็ถือว่าโอเคเลยค่ะ ชอบ เย็นผิวดี ซึ่งถ้าใครเห็น คำว่า Peppermint กับความที่เป็น Item สีฟ้าแล้วคาดหวังว่ากลิ่นจะมาอารมณ์ มิ้นท์ๆ ขอบอกว่าไม่นะจ๊ะ เพราะ กลิ่นของเขาจะมาคล้ายๆแป้งเด็กหน่อยๆน้ำยาปรับผ้านุ่มนิดๆ ก็หอมแปลกๆดีเหมือนกัน ซึ่งถ้าใครไม่ชอบกลิ่นอารมณ์นี้หรือคาดหวังอยากได้กลิ่นมิ้นท์ หรือ fruity ขอให้ข้ามไปเด้อ แต่ถ้าใครชอบกลิ่นอารมณ์แป้งเด็กขอบอกว่าต้องชอบมากๆเพราะ หอมติดทนเวอร์จริงๆ แบบ เดินผ่านคนทักจ้า

โดยส่วนตัวชะนีประทับใจเนื้อเจล และ แท๊กเจอร์ดึ๋งดี๋งของเขานะ มันสบายผิวแบบเย็นๆ ยิ่งทาหลังอาบน้ำยิ่งฟิน แถมไม่เหนียว จะร้อน จะชื้น ก็ไม่รำ!! ซึ่งตัว Everbright Blue เขาก็บอกว่าช่วยเรื่องขาวด้วยนะ ซึ่งอันนี้ก็ต้องรอดูกันไปเนอะ ลองทาทุกวันหลังอาบน้ำเช้าเย็นแบบต่อเนื่องดู เแต่เรื่องความชุ่มชื่นและความสบายผิว เอาเป็นว่ารู้เลยค่ะว่าดีแบบไม่ต้องรอเวลา 5555         ส่วนเรื่องกลิ่นเราว่าเฉยๆอาจจะเป็นเพราะเราไม่ได้ถูกจริตกับกลิ่นแนวแป้งเด็กเท่าไหร่ แต่ความติดทนคนทักนี้ ต้องยอมนางจริงๆ ยอมเถอะ ยอมแล้ว โดยรวมใครอยากได้เจลเย็นๆไว้บำรุงผิวไม่ให้แห้งแตกขุยก็ตำได้ค่ะตัวตัวเลือกที่ดีสำหรับฤดูเหนอะหนะแบบนี้ ด้วยแพคเกจมุ้งมิ้งเล็กกริ๊บกิ่วที่มาในราคา 550 บาท เราว่าค่อนข้างสูงนะสำหรับครีมทาผิวแต่เนื้อเขาก็เข้มข้นมาก นิดเดียวใช้ได้หัวจรดเท้าและน่าจะใช้ได้นานอยู่ 5555  ใครคิดว่าตอบโจทย์ก็ลองไปตำกันดูได้ที่ eveandboy หรือ ตามเซเว่นก็มีจ้าา สำหรับวันนี้ชะนีไปก่อนเน้ออ ไว้โดนไรมาจะมาเม้าท์ใหม่ บายจ้า

ชะนีโดนของ

ชะนีโดนของ

FULL PROFILE