[ รีวิว ] ครีมอาบน้ำ+โลชั่น เจ้าหญิงสโนว์ไวท์ สูตรผิวขาวกระจ่างใส ของใหม่ในคิวเพรส จะดีมั๊ย มาดูกันเลย!!

25 12

สวัสดีค่ะ บุ๋มเองจ้า วันนี้จะมาทั้งเห่อ+รีวิวของที่เพิ่งซื้อมาล่าสุดค่ะ  นั่นก็คือ  โลชั่น แล้วก็ ครีมอาบน้ำสโนว์ไวท์ จากคิวเพรสนั่นเองค่ะ  

1. คิวท์เพรส สกิน ซีเคร็ท ออร่า บูสเตอร์  ชาวเวอร์ครีม ( Cute Press Skin Secret Aura Booster Shower Cream) 279 บาท

2. คิวท์เพรส สกิน ซีเคร็ท ออร่า บูสเตอร์ โลชั่น ( Cute Press Skin Secret Aura Booster Lotion ) 279 บาท

ขนาด 480 มล. แต่เราซื้อมาในราคาโปรโมชั่นค่ะ  คู่ละ 399 บาทจ้า..

หลังกล่องเค้าบอกมาว่าเป็นสูตรเพื่อผิวกระจ่างใสค่ะ  มีวิตามินซีมากกว่าส้ม 100 เท่า  มีวิตามินหลายชนิดจากมะเขือเทศ และแอนตี้ออกซิแดนท์ ช่วยปกป้องผิวจากมลภาวะและแสงแดดค่ะ

หลังจากที่ได้ลองใช้ครีมอาบน้ำดูแล้ว มีความรู้สึกว่าอ่อนโยนค่ะ  ไม่รู้สึกแสบ ฟองไม่เยอะเกินไป กำลังพอดี  ล้างออกง่าย แล้วก็มีกลิ่นหอมอ่อน ๆ ค่ะ  ชอบมาก ๆ เลยค่ะ

ส่วนบอดี้โลชั่น  หลังจากที่ได้ลองใช้แล้ว  รู้สึกได้ว่าเนื้อบางเบา  ไม่เหนียวเนอะหนะ  ซึมไว  แล้วก็มีกลิ่นหอมดอกไม้อ่อน ๆ ด้วยค่ะ  

ส่วนเรื่องความกระจ่างใส และเรื่องปกป้องผิวจากแสงแดดและมลภาวะ  บุ๋มไม่สามารถสรุปให้ได้ค่ะ  เพราะ ซื้อมาปุ๊บ รีวิวปั๊บ เพื่อน ๆ คนไหนที่เคยใช้  ก็มาเล่าให้ฟังกันบ้างนะคะ  ดูรีวิว VDO ได้จากลิ้งค์ด้านล่างเลยจ้า  วันนี้ไปแล้วจ้าาา สวัสดีค่ะ ^_____^

chubby diary th

chubby diary th

รีวิวทุกสิ่งที่ใช้แล้วชอบ หวังว่าจะมีประโยชน์กับเพื่อน ๆ นะคะ เข้ามาพูดคุย แลกเปลียน กันได้น้า

FULL PROFILE