[ .REVIEW. ] ดูแลผิวด้วย จระเข้ เอ้ย!! ว่านหางจระเข้ กับ Malissa Kiss

15 5

สวัสดีค่าาา

หายไปนานเลยกับการรีวิววันนี้มากับความร้อน และพกไอเท็มที่ช่วยดูแลผิวในช่วงร้อนๆของหน้าฝน

นั่นคือ

Malissa Kiss

Aloe Vera 99.5% & Snow Lotus Soothing Gel

สำหรับตัวนี้ เป็น เจลว่านหางจระเข้ผสมบัวหิมะ ค่ะ

หลายคนก็คงทราบถึงประโยชน์ของสมุนไพรทั้งสองตัวแล้ว

ซึ่ง Malissa kiss ก็ได้เอาสมุนไพรทั้งสองตัวมารวมไว้ด้วยกันสำหรับการบำรุงผิวที่สะดวกและง่าย ไม่เปลืองเวลา

ทำในรูปแบบเจล ซึ่งจะเบาสบายผิวด้วยค่ะ

งั้นเราไปดูกันเลย

• เนื้อเจลใส ไม่มีสี คงตัว ไม่เหลวค่ะ
  • เกลี่ยง่าย แต่จะแน่นจึงต้องใช้เวลาเกลี่ยหน่อยนะ
  • แห้งแล้วสบายผิวดีค่ะ ไม่หนัก ไม่เหนอะ

• เราลองใช้อยู่ 7 วัน เฮ้ย มันดีมากก
  • รอยสิวจางลงเร็วค่ะ ดีสุดๆ

สำหรับเรา เราชอบตัวนี้มากนะ

• รู้สึกสบายผิว ไม่หนัก และลดรอยสิวได้รวดเร็ว
  • บำรุงความชุ่มชื้นให้ผิวด้วย
  • เนื้อเจลเกลี่ยง่าย  บีบสนุกค่ะ
  • มีกลิ่นอ่อนๆ 
  • รูปทรงขวดทันสมัย ดูน่าใช้

และที่ชอบมากก็คือเจลแน่นๆนี่แหละค่ะ รู้สึกมันบำรุงได้เยอะ 55

แต่เรื่องความแน่นของเจลก็แล้วแต่กรณีนะคะ ก็มีบางคนไม่ชอบความแน่นของเจลบ้างก็ว่ามันเกลี่ยยาก หนักหน้า เพราะมันหนา

ยังไงก็ต้องลองดูนะคะ แล้วแต่คนชอบเนอะ

สำหรับวันนี้ก็จบการรีวิวเจ้าเจลว่านหางจระเข้เพียงเท่านี้เอาไว ้เจอกันใหม่ค่ะ

สวัสดีค่ะ

wiivivy

wiivivy

?? Hello my girls
>> ชื่อ วี นะคะ
>> เป็นสาวเชียงใหม่ ใจงาม 55+

? lipstick lover
? eyeshadow lover

? ? ? ?

FULL PROFILE