มาซ่อมเครื่องสำอางค์ที่แตกกันค่ะ

13 7

ตอนแรกมันก็จะแตกๆ หน่อย (ไม่หน่อยแล้วมั้ย?) จะถูกจะแพงก็ร้องไห้หนักมากรักอย่างกับลูกสาว

อุปกรณ์ในการคืนชีพเครื่องสำอางค์แตกคือ1. แอลกอฮอล์2. ช้อน3. แค่นั้นแหละ น้อยเกิ้น 55

ใช้ช้อนบดเครื่องสำอางค์ของเราให้ละเอียดเลยค่ะ ให้สมกับความเสียใจและคับแค้น 55

ผสมแอลอกอฮอล์แล้วคนให้เข้ากัน (เอาแค่พาหมาดๆ นะคะ ไม่ต้องเปียกชุ่มค่ะ) จากนั้นใช้ช้อนกดผิวหน้าผลิตภัณฑ์ของเราให้เรียบ 

หลังจากที่ผึ่งแห้งเรียบร้อยแล้วก็จะออกมาเป็นแบบนี้ค่ะ ทีนี้เราก็เอาเครื่องสำอางค์แสนรักของเรากลับมาใช้ใหม่ได้แล้ว เย่ๆ

รับชมขั้นตอนสั้นๆ แบบวีดีโอกันค่ะ

Baifarm

Baifarm

สวัสดีค่ะ ชื่อใบฟาร์มนะคะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ
ขอบคุณสำหรับทุกการติดตามและการรับชมนะคะ

FULL PROFILE