ทริปฮานามิ2016โอซาก้า-โกเบ-เกียวโต-นารา...ตอน Fushimi inari - Kiyomizu

10 5

ตามมากันค่ะ วันที่3แล้ว 6/4/16 หลังจากทริปเมื่อวานนั่งรถหลัง กว่าจะถึงที่พักเกือบเที่ยงคืนอีกแล้ว

วันนี้เลยตื่นสายกว่าปกตินิดหน่อย เอาแบบไม่เหนื่อยเดี๋ยวเที่ยวไม่สนุก เลยคิดว่าได้แค่ไหนแค่นั้น ก็กลับไปเก็บตกที่เกียวโตกันอีกรอบนึงค่ะ เช้านี้เราจะแวะเที่ยวที่ศาลเจ้า Fushimi inari กันก่อนค่ะ โดยที่วันนี้เราจะใช้ "คันไซ ทรูพาสขึ้นรถฟรีกันค่ะ

ลงจากรถไฟก็จะมองเห็นศาลเจ้าอยู่ตรงข้ามเลยค่ะ

เดินกันจนล้าเเล้ว เดินทางต่อไปที่เกียวโตกันค่ะ เดี๋ยวจะพาไปทานอาหารร้านดังกัน

Katsukura at the CUBE ชั้น11 ร้านนี้จะเป็นร้านคัตสึดงเจ้าดัง ได้รับความนิยมจากนักท่องเที่ยวเยอะทีเดียวค่ะ โชคดีที่เรามาก่อนเที่ยง รอคิวไม่นานก็ได้โต๊ะแล้วค่ะ

อิ่มแล้วมีแรงเดินทางต่อ วันนี้เราจะไปใส่กิโมโนเดินชมวัดน้ำใสกันค่ะ

ลงจากรถบัส มองหาร้านกิโมโนมีอยู่เยอะมากค่ะ มิ้นเลือกร้านข้างนอกตรงริมถนนค่ะ ดูคนไม่เยอะดี แต่ลืมถ่ายหน้าร้านไว้เลย ชุดจะมีหลายแบบให้เลือกทั้งหญิง ชาย มีหลายราคาขึ้นอยู่กับสี และแบบด้วยของมิ้นขอเป็นแบบแขนยาวเต็มยศหน่อยไหนๆก็จะได้ใส่ทั้งทีละเนอะ^^

ราคาจะมีตั้งแต่3000เยน ถึง 6000เยน มิ้นเลือกแบบ6000เยนค่ะ

เลือกเสร็จแล้วเค้าจะพาเราไปด้านบนเพื่อให้เจ้าหน้าที่เปลี่ยนชุดให้เราค่ะ (ในห้องเปลี่ยนถ่ายรูปไม่ได้นะคะ)

Proud2bMom

Proud2bMom

https://www.facebook.com/Proud-2b-Mom-134400227135200/

FULL PROFILE