Review : Mistine Open Up Peacock Mascara มาสคาร่าขนตานกยูงรำแพน

27 19

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้เบียร์มีรีวิวมาสคาร่าตัวใหม่ล่าสุดจากมิสทีนมาฝากกันค่ะ รุ่นนี้ชื่อ “Mistine Open Up Peacock Mascara” หรือมาสคาร่าขนนกยูงรำแพนนั่นเอง แต่ของแบบนี้ดีจริงมั้ย ขนตาจะรำแพนจริงหรือเปล่า เราต้องมาพิสูจน์กันสักหน่อย

โดยรุ่นนี้ได้สาวปู ไปรยาเป็นพรีเซนเตอร์ด้วยแหล่ะ หน้ากล่องสวยเชียว แบรนด์เค้าเคลมว่า “ขนตาเหิน 200 องศา ดุจนกยูงรำแพน” 

หัวแปรงเป็นแบบ Spiral Spread Blush หรือขนแปรงแบบเกลียวนั่นเอง

เค้าบอกว่าแปรงแบบนี้จะช่วยให้เนื้อมาสคาร่า ซอกซอนเข้าถึงขนตาเส้นที่สั้นที่สุดได้ดี

สำหรับเนื้อมาสคาร่าเป็นแบบ Extra Charge Complex หรือแบบเนื้อเจลไฟเบอร์นั่นเอง

ทำให้ยิ่งปัดก็จะช่วยต่อให้ขนตายาวขึ้น และช่วยในเรื่องกันน้ำด้วยค่ะ

เบียร์จะดัดขนตาก่อนปัดมาสคาร่า สำหรับเทคนิคที่ทำให้ขนตาดูหนาขึ้นคือ

การใช้ดินสอเนอร์เขียนชิดโคนขนตาค่ะ

ความรู้สึกหลังทดลองใช้

1.    พูดถึงเรื่องขนแปรงก่อน เบียร์รู้สึกว่าขนแปรงแบบนี้มันช่วยให้ซอกซอนเข้าถึงโคนขนตา 

และขนตาเส้นที่สั้นที่สุดจริงๆ แต่เบียร์ว่ามันแข็งไปหน่อย ปัดแล้วแอบเจ็บนิดนึงค่ะ

2.    เนื้อเจลไฟเบอร์ช่วยต่อขนตาให้ยาวขึ้น และหนาขึ้นจริงค่ะ

3.    เช็ดล้างทำความสะอาดง่าย แค่ใช้สำลีชุบ cleansing water แปะไว้ แล้วรูดออก 

เนื้อมาสคาร่าจะเป็นเส้นติดออกมา ตัวนี้ทำความสะอาดง่ายดีค่ะ 

4.    เรื่องกันน้ำเบียร์ไม่ได้ทดสอบประสิทธิภาพขนาดไปมุดน้ำอะไรขนาดนั้น เพราะชีวิตจริงก็แค่นั่งทำงานในออฟฟิศ เบียร์เองหนังตาค่อนข้างมัน บางทีร้อนๆ เหงื่ออกมากๆ มาสคาร่าไม่ดีก็มีไหล

แต่เท่าที่ทดลองใช้ และสังเกตุมาคือ ไม่ร่วงมากองใต้ตา ให้เป็นหมีแพนด้าแต่อย่างใดค่ะ

สำหรับคนที่ชอบดูแบบคลิปก็มีมาฝากกันด้วยค่ะ

สำหรับราคาอยู่ที่แท่งละ 100 กว่าบาท ราคาเบาๆสไตล์สินค้ามิสทีนเนอะ ใครดูรีวิวจบแล้วชอบก็ลองไปหามาใช้ได้นะคะ สำหรับเบียร์ถือว่าชอบนะ ชอบตรงที่มันล้างออกง่ายนี่แหล่ะ แต่ยังไม่ชอบที่สุด เพราะเคยใช่มาสคาร่าตัวอื่นของมิสทีนแล้วปังกว่านี้ค่ะ

ขอบคุณมิสทีนนะคะที่ส่งผลิตภัณฑ์ใหม่ๆมาให้เบียร์ลองเล่นเสมอ พบกันใหม่กระทู้หน้า สวัสดีค่ะ

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE