รีวิวดินสอเขียนคิ้ว MISTINE The Peak คิ้วเป็นมงของหน้า I Gamiiz

17 7

สวัสดีค่ะ วันนี้แกมจะมารีวิวที่เขียวคิ้วตัวใหม่จาก Mistine ค่ะ ชื่อของตัวนี้คือ Mistine The Peak ค่ะ แกมว่าสาวๆน่าจะเคยได้เห็นตัวนี้มากันบ้างแล้ว แกมรู้ว่าเขาออกได้มาสักพักแล้ว แต่แกมเพิ่งให้คุณเเม่ส่งมาให้จากไทยเเหะๆที่เขียนคิ้วตัวนี้มีขายน่าจะหลายทีเลยนะ ไม่ว่าจะเป็น Eveandboy Watsons ในเว็บไซต์ของ Mistine  หรือเเม้เเต่ร้านขายเครื่องสำอางค์ที่ไม่ใช่ในห้างค่ะ 

หน้าตาผลิตภัณฑ์จะเป็นเเบบนี้ค่ะ ตัวกล่องจะมีรูปพี่พลอยเป็นนางเเบบอยู่ข้างหน้า ราคาวางขายอยู่ที่ประมาณ 179 บาท แล้วเเต่สถานที่ขายนะคะ บางที่จะลดราคาอยู่ 129 บาท มี2 สี เรามีสี 01 อยู่ทั้ง 2 เเท่งเลย เเม่หยิบมาให้ผิดสีคร่ะคุณ 5555(ยังไงก็ต้องขอบคุณความพยายามของเเม่ที่ส่งของมาให้ กราบบบ)

ที่เขียนคิ้วเเท่งนี้เขาเคลมมาว่าเป็นที่เขียนคิ้ว 2 in 1 มีทั้งดินสอเขียนคิ้วและมาสคาร่าเขียนคิ้วในเเท่งเดียวค่ะ 

ในส่วนของด้านดินสอนะคะ  เขาเคลมว่าเป็นเนื้อครีม เบาบาง นุ่มลื่น เขียนง่าย สีชัด ไม่เป็นก้อน มีส่วนผสมจากธรรมชาติที่ช่วบให้ความชุ่มชื่นกับขนคิ้ว 

ส่วนด้านมาสคาร่านะคะ เนื้อเจล มีเนื้อสีชัดเจน มีหัวแปรงที่ช่วยเคลือบขนคิ้ว ทำให้ขนคิ้วเรียงตัวเป็นเส้น ดูเป็นธรรมชาติ  ไม่หนัก ไม่จับตัวเป็นก้อน แห้งไว ติดทนตลอดทั้งวัน

รีวิวในส่วนของการใช้งานด้านดินสอ: เนื้อจะมีความนุ่มอยู่นะคะ คือเขียนลื่นง่าย ไม่ได้เป็นปื้นๆอะไร ยังสามารถเกลี่ยได้ แต่จะมีงานดึงขนคิ้วเราออกมาด้วยนิดหน่อย ด้านดินสอแกมถือว่าเนื้อใช้ได้เลยค่ะ

ด้านมาสค่าร่า: ด้านนี้เป็นด้านที่เรามีปัญหาค่ะ 55555 เขาสามารถเคลือบสีคิ้วเราได้ดีค่ะ เเต่ เเต่ เนื่องด้วยแปรงหรืออะไรไม่ทราบ ถ้ามีเนื้อมาสคาร่าเยอะเกินไป เเล้วทาซ้ำหลายๆรอบ เขาจะทำให้ขนคิ้วเราฟีบเเละเป็นก้อนๆค่ะ ใช้ต้องระวังมือมากๆเลย ไม่งั้นคิ้วจะดูไม่สวย

สำหรับแกม แกมไม่แนะนำให้กับมือใหม่หัดเเต่งอะที่เขียนคิ้วตัวนี้ ถ้าอยากใช้ให้คุ้มราคาอะนะคะ ถ้าคุณเเต่งหน้ามานานแล้ว ควบคุมมือเราได้ รู้จักทริควิธีการทาเครื่องสำอางค์ตัวนี้ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร เเต่ก็นะ คือในตลาดแกมว่ามีที่เขียนคิ้วกับมาสคาร่าคิ้วอีกหลายตัวที่ราคาไม่เเพงแล้วก็คุณภาพดีค่ะ ก็แกมฝากรีวิวที่เขียนคิ้วตัวนี้ไว้เพียงเท่านี้นะคะ พูดคุยกันต่อได้ในช่องแกมนะคะ ส่วนวันนี้ลาไปก่อนจ้า สวัสดีค่ะ

Gamiiz1

Gamiiz1

สวัสดีค่ะ ชื่อแกมนะคะ เป็น Content Creator สาย Makeup, Beauty, Skincare และ Lifestyle ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

Youtube : Gamiiz1 (30,000 followers)
Facebook page: Gamiiz1 (3,700 followers)
IG: Gamiiz1 (5,277 followers)

Line id ติดต่องาน : gam.gamiiz

FULL PROFILE