[CR]โฟมมูส Dermadict Soft & Smooth Foam Mousse สำหรับคนแพ้ง่าย

13 3

สวัสดีค่าาาาา รีวิวที่สองแล้วนะคะของโบวี่ เนื่องจากช่วงนี้เพิ่งว่างเลยกระหน่ำรีวิวกันไปให้จุใจไปเลย 5555

สำหรับสิ่งที่จะรีวิวในวันนี้ คือ Dermadict Soft & Smooth Foam Mousse นั่นเอง

เค้าเคลมว่า มันสะอาดใส ล้างเครื่องสำอางและล้างหน้าได้ เลยจะพิสูจน์กับหนังหน้าตัวเองว่า มันดีจริงรึป่าว??

ขนาดขวดใหญ่ 170 มิลลิลิตรค่ะ ใช้ได้ทั้งกลางวัน กลางคืน 

ตัดภาพมาทีการใช้งาน พอกดหัวปั๊มปุ๊บมันก็จะออกมาเป็นมูสแบบนี้เลยค่ะ 

กดนิดเดียวแต่ฟองเยอะเชียว จากนั้นก็ละเลงทั่วใบหน้าเลยค่ะ ตัววเนื้อมูสนุ่นมาก นุ่มจริงๆ พอสัมผัสกับหน้านี่ฟินสุดๆ อร๊ายยยย มีกลิ่นอ่อนๆ เหมือนกลิ่นยา เพราะยี่ห้อนี้เวชสำอางนะคะ ถ้าใครไม่ชอบกลิ่นยาคงไม่ชอบไปเลย แต่เราชอบมากเลยค่ะ

หลังจากใช้ไป 3 อาทิตย์ เราใช้ตัวนี้แทนโฟมล้างหน้า  Acne Aid สีแดงที่เราใช้ประจำอยู่ มีการล้างหน้าและเช็ดเครื่องสำอางแบบที่ทำปกติด้วย

ผลคือ หน้าเราไม่มีสิวขึ้นเลยค่ะ แต่ผิวหน้านุ่มและลิ่น ๆ ละมุน ๆ ด้วย

ดีใจที่คนหน้าแพ้ง่ายอย่างเราก็ไม่แพ้มูสตัวนี้้ด้วย ปลื้มเลยค่ะ

สำหรับสาว ๆ ท่านใดที่อยากลอง สามารถหาซื้อสินค้าได้ที่ Watsons ทุกสาขานะคะ

ราคาไม่แน่ใจว่าตอนนี้มีโปรโมชั่นรึป่าว?? ตรวจสอบกันที่วัตสันเองเลยจ้า

ฝากอีก 1 รีวิวด้วยนะจ้ะ https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=232685

เดอมาดิคเหมือนกันจ้า รับรองไม่ผิดหวัง

Welcome to my world

Welcome to my world

FULL PROFILE