อยากให้ทางจีบัน เพิ่มฟังก์ชันเคลียร์การแจ้งเตือน

20 17

ตั้งแต่ที่ทาง jeban มีการแจกรางวัลประจำเดือน อย่างรางวัลสาวช่างเม้าท์/ Love on Top  จริงอยู่ค่ะมันทำให้สมาชิกหลายคนมีส่วนร่วมในการอ่านกระทู้ แสดงความเห็นมากขึ้น มีการการ like มากขึ้น

เราชอบรางวัลสาวช่างเม้าท์นะคะ  ข้อความต่างๆ การกล่าวขอบคุณ หรือส่งรูป icon ต่างๆ มันดูว่ามีการ feetback กลับมาในแต่ละกระทู้ การรีวิวต่างๆนานา ทำให้ผู้ตั้ังกระทู้มีกำลังใจ

แต่รางวัล Love on Top เนื่องจากมันง่ายมากๆแค่การ Love  จนกลายเป็นเหมือนการปั่นกระทู้ไปซะแล้ว  

การที่สมาชิกบางคนที่กด like ไล่ตามกระทู้เก่าๆ  like ทุกคอมเมนต์ที่มีการตอบในกระทู้ต่างๆ มันทำไห้ฟังก์ชัน Notifications มีข้อความแจ้งมาเยอะมากๆ  อารมณ์มันเหมือนเราได้ spam mail แต่ต้องมาลบทีละตัวๆ

คือ เราก็เข้าใจนะคะว่าแต่ละคนก็ต้องการชิงของรางวัลจาก Jeban

ดังนั้น ในฐานะที่เป็นสมาชิกคนหนึ่ง เราเลยอยากจะเสนอให้ทาง Jeban พิจารณา เพิ่มฟังก์ชันในการ Clear All Notifications เพื่อไม่ให้สมาชิกเสียเวลา+เสีย Net ในการต้องเข้าไปที่กระทู้นั่นๆ รอโหลดให้ครบเพื่อทำการ Clear Notification นั้นๆ

ขอเสนอด้วยความจริงใจค่ะ

ป.ล. ไม่ได้มีเจตนาจะสร้างความแตกแยกในบ้านเลยนะคะ

AlexJ

AlexJ

สวัสดีค่ะ
เราเป็นคนผิวผสม รูขุมขนกว้าง เป็นพวกผิวแพ้ง่ายและไวต่อการระคายเคือง ผิวแดงคันง่าย และก็เป็นสิวง่ายมาก แต่ก็ไม่เคยคิดที่จะหยุดสวย
อยากจะสนุกกับการแต่งตัวแต่งหน้าไปเรื่อยๆ

เรามาเรียนรู้โลกของ Cosmetics และการดูแลผิวให้สวยสุขภาพดีไปพร้อมๆกันนะคะ

FULL PROFILE