[CR] รีวิว DERMADICT moisturizer complex ครีมสำหรับคนแพ้ง่าย

11 8

สวัสดีค่า วันนี้ โบวี่ อยากมารีวิวครีมตัวใหม่ที่ใช้แล้วติดใจม๊ากกกก มากก นั่นก็คือ ครีม DERMADICT นั่นเอง โบว์ได้ product มา 3 อย่างค่ะ ตัวแรกเลยเป็น moisturizer complex สามารถใช้ได้ทั้งกลางวันและกลางคืนเลยนะคะ 

แกะกล่องออกมา เป็นกระปุกใหญ่แบบนี้เลยค่ะ 

ตอนแรกนึกว่าจะเป็นกระปุกครีมแบบตักขึ้นมา แต่เปิดฝามาเป็นแบบกดขึ้นมาค่ะแล้วครีมจะออกมาทางรูด้านบน ใช้งานสะดวกมาก

ขนาดของกระปุก

กดแล้วเราก็มาลองทาดูซิ เป็นยังไง??

ผ่านไป 3 สัปดาห์

ตอนแรกกลัวว่าสิวจะขึ้น ใช้ ๆ ไป ใจก็ตุ๊ม ๆ ต่อม ๆ เพราะผิวโบวี่เป็นคนแพ้ง่ายมากค่ะ ใช้อะไรไปทีถ้าแพ้ สิวก็จะเห่อขึ้นมาจนต้องไปรักษาหน้ากันหลายปีเลย คราวที่แล้วก็แพ้ครีมรกแกะของออสเตรเลียไปครั้งนึง ต้องรักษาหน้าอยู่เกือบปี ไม่คุ้มเลย งวดนี้ก็กลัวว่าประวัติศาสตร์จะซ้ำรอยเดิมมั้ย??

แต่ปรากฏว่า....

กรี๊ดดดดดด หน้าไม่มีสิวสักเม็ด ปลาบปลื้มมากถึงมากที่สุด 

อ่ะ ด้านขวา

ด้านซ้าย

สรุปว่า มันคือครีมที่ใช้แล้วโอเคมากสำหรับเรา สิวไม่ขึ้น ไม่มีอาการแพ้เลย กลิ่นอาจจะไม่หอมเท่าไร

ก็เพราะมันเป็นเวชสำอางเนอะ เนื้อครีมซึมเร็ว ไม่เหนียวเหนอะหนะ ใช้แล้วหน้าไม่มันขึ้น มันปกติ (ปกติเราเป็นคนหน้ามันมากๆๆ ค่ะ แต่ตัวนี้ใช้แล้วรู้สึกว่ามันไม่เยิ้ม ไม่เหนียวก็โอเคแล้วค่ะ สำหรับเรา)

สรุปเป็นคะแนนก็ให้ 8/10 ค่ะ ที่ให้ 8 เพราะเวลากดครีมบางทีกะแรงไม่ถูก ครีมมันก็เลยพุ่งขึ้นกระเด็นไปที่อื่นบ้าง เสียดายน่ะค่ะ 5555 แต่คุณภาพก็โอเคเลย

ข่าวดี!!! ตอนนี้มีโปรโมชั่นของวัตสันด้วย จาก 530 ลดเหลือ 390 บาทค่ะ

สาวๆ ท่านใดสนใจรีบไปสอยด่วนนะจ้ะ ของดีต้องบอกต่อ อิอิ

Welcome to my world

Welcome to my world

FULL PROFILE