[เห่อ +สวอช ] 3CE Velvet Cream Lip & Pencil 4 สี

22 13

สวัสดีจ้าาาา เรากลับมาอีกแล้วหลังจากหายไปนาน (นานมาก) วันนี้เราจะมาเห่อ 3ce คอลเลคชั่นใหม่จาก 3CE Studio นั่นก็คือ 3CE Velvet Cream lip & Pencil ซึ่งออกมาทั้งหมด 7 สีด้วยกันคือ Heart , Coral moon , Chapter Pink , Warmy Warmy ,Kisses , Desperado และ Focus On Meแต่วันนี้เราจะมาเห่อและสวอชทั้งหมด 4 สี คือ Heart , Chapter Pink , Coral Moon  และ Focus On Me ซึ่งรุ่นนี้ มี2 แบบใน แท่งเดียว ด้านหนึ่งเป็นแบบ lips pencil และอีกด้านเป็น velvet cream คะ 

เริ่มกันที่  Chapter Pink นะคะ สีนี้เป็นสีชมพู น่ารักๆ เหมาะกับสาวหวาน สดใส  

** ข้างบนเป็น pencil ส่วนข้างล่างเป็น velvet cream ต่อไป เมื่อทาลงบนริมฝีปากเรานะคะ

Pencil lip ของ Chapter Pink กลบสีปากมิดและติดทนดีเลยคะ สีชมพูนมๆเนื้อแมท ทาที่ปากเดี่ยวๆก็ได้ 

ส่วน Velvet Cream เป็นสีชมพูอมแดงนิดๆ ดูสดใสแบบหวานๆ ตัวแปรงเข้ารูปกับปากดีเลย ตัวนี้เป็นแบบจิ้มจุ่มใช้ง่าย และเมื่อทาลงบนปากเดี่ยวๆก็ได้แบบในรูปข้างล่างเลยจ้า

มาลองทาทั้ง 2 แบบผสมกันให้เหมือนกับที่นางแบบทาโดยเอานื้อ velvet creamทาที่ด้านในปากและใช้ pencil ที่ขอบปาก 

มาต่อกันที่  Coral Moon เป็นสีที่น่ารักแบบซนๆ สดใสมากเลยคะ ฝั่ง pencil จะเป็นสีแดงอมส้ม ส่วนvelvet cream เป็นสีส้มแบบ coral คะ

อย่างที่เราบอกไปข้างบนนะคะว่า ฝั่งที่เป็นดินสอ เนื้อลิปจะเป็นสีแดงอมส้ม เมื่อเราลองทาฝั่งที่เป็น pencil เดี่ยวๆ จะได้สีประมาณนี้คะ  

ส่วน velvet ของเราจะออกเป็นสีส้มสดใส ซนๆ ส้มแบบ coral ทาเดี่ยวๆก็แบบนี้เลยจ้า

และลองเอาทั้ง 2 มาผสมกัน โดยเราใช้สี coral ที่เป็นเนื้อแบบvelvetทาที่ปากและใช้สีแดงอมส้มที่เป็นแบบ pencil ทาที่ด้านในปากจะเป็นประมาณนี้เลยคะ

สีถัดมา เป็นตัวที่เราใช้บ่อยมาก ใครที่ชอบสีส้มต้องจัดตัวนี้คะ นั่นก็คือสี  Focus On Me

ฝั่งที่เป็น pencil จะเป็นสีนู้ดๆ คะ แต่ไม่ป่วยนะ 

ส่วน Velvet จิ้มจุ่มเรานั้นเป็นสีส้มคะ แต่เป็นส้มอมน้ำตาลน้อยๆ สวยมากกก ทาเดี่ยวๆก็ดี

เมื่อเอาทั้ง 2 มาผสมกัน โดยเราใช้สีส้มอมน้ำตาลที่เป็นเนื้อ velvet จิ้มจุ่ม ทาบริเวณด้านในปาก และใช้ส่วนที่เป็น pencil สีนู้ดเอามาทาที่ขอบปาก

สุดท้ายกับ Heart ซึ่งเป็นสีที่ขายดีที่สุดในคอลเลคชั่นนี้เลยคะ สีนี้ก็เป็นอีกสีที่เราแนะนำเลย สีสวยมากกกก 

ฝั่ง pencil เป็นสีแดงอมน้ำตาลคะ สวยงามที่สุด ทาเดี่ยวๆก็ดีงามมาก

ส่วน velvet. จิ้มจุ่มเป็นสี ชมพูคะ ชมพูตุ่นนิดๆ ทาเดี่ยวๆก็หว๊านหวาน 

แต่ที่เราชอบที่สุดคือการที่เอาทั้ง 2 มาใช้ด้วยกันมันสวยมากก โดยเราใช้ชมพูที่เป็นเนื้อ velvet cream ทาบริเวณขอบปาก และใช้สี แดงอมน้ำตาล ที่เป็นpencil ทาบริเวณด้านในปากคะ

จบแล้วสำหรับการเห่า เอ้ยย! เห่อ+มินิสวอชในครั้งนี้ขอบคุณที่เข้ามาดูและถ้าผิดพลาดตรงไหนก็โทษด้วยนะคะ *ป.ล. รูปเยอะไปหน่อย เราอธิบายไม่ถูกเลยอยากใช้รูปสื่อสารแทน ถ้าดูแล้วติดขัดก็อภัยเราด้วยคะ  

**ป.ล. 2 เรามาแปะอีก3 ตัวในส่วนที่เราไม่ได้รีวิวเผื่อมีคนสนใจเพิ่มจ้าา  cr: stylenanda.com

วันนี้ไปแล้ว ครั้งหน้าเราจะมารีวิว คอนแทคเลนส์ของเกาหลีอย่าง olens , lensme และ lenstown ถ้าใครสนใจก็รอชมกันได้เน้อออ บายจ้าาา **สปอยกระทู้หน้า...

Aunsz92

Aunsz92

Make up lover

FULL PROFILE