ขอเห่อ & รีวิว แป้งพัฟโสม La Fonce ที่เขาว่าปกปิดขั้นเทพ!

13 4

อะไรยังไงค๊าาาเกิดมาจนป่านนี้เพิ่งเคยได้ยินคำว่าแป้งโสม 555 ตอนแรกไม่คิดว่าเป็นแป้งพัฟที่พูดแบบนี้เพราะว่าไปได้ยินเขาเม้าท์กันเรื่องแป้งพัฟโสม ที่แบบปกปิดได้เทพมากไม่รอช้าค่ะ รีบสั่งซื้อจากเพจมาลองใช้และก็รีวิวซะเลย

ได้รับของแล้วรีบแกะเลย กล่องสวย ตลับแป้งมีผ้ากำมะหยี่หุ้มด้วยงามมากกกกกกๆๆๆๆ(ไก่มาทั้งเล้า 5555)

สั่งเบอร์ 020 มาค่ะในเพจบอกว่ามี 3 เบอร์ สำหรับผิวขาว ผิวสองสี และก็คล้ำหน่อย

ตลับหรูมาก 555 แลดูแพง เนื้อแป้งอัดแน่นก็ดูไม่เปราะนะ

คุณสมบัติคร่าวๆ ที่อ่านมา

เด่นเรื่องปกปิดริ้วรอย เรียบเนียน และผสมรองพื้น Two-way Foundation(เขาว่างั้นนะ)

แป้งโสม ผสม ใยไหม ยิ่งใช้ยิ่งเหมือนให้อาหารผิว(โอวววววว....อาหารผิว)

กันแดด SPF 15+++(กันแดดเพียง 15 ไม่เป็นไรคะ เราแน่นเนียน)

บางเบาไม่อุดตัน คนเป็นสิวใช้ได้สบายๆ(สต.เป็นคนมีสิวนะ ต้องติดตามต่อไป)

ความรู้สึกหลังลองใช้

ระดับความปกปิด (4/5)ถือว่าขั้นเทพมากสำหรับแป้งพัฟราคาเท่านี้ ปกปิดเรียบเนียนดีจริงแต่ที่หายไป 1 เพราะยังต้องใช้ครีมรองพื้น

บางเบา ไม่หนักหน้า (5/5)ดีงามชามไก่ ใช้แล้วผิวหน้าดูไม่โบ๊ะไม่หนา ชอบๆๆๆ

ราคา (4/5)ตอนแรกก็ว่าราคาแรงนะ 790 บาท แต่พอได้ลองใช้ทำไมรู้สึกเห้ยยย...มันก็คุ้มนะ ฮ่าาาๆๆๆๆ

คะแนนรวม (4/5)โอเคเลยนะตลับนี้ คิดว่าถ้าใช้หมดแล้วก็จะต่อใช้ต่ออีก

สวยไม่สุด ไม่หยุดสวย

สวยไม่สุด ไม่หยุดสวย

FULL PROFILE