อ่านจบแล้วอย่าลืมกดรับของรางวัลด้านล่างนะจ๊ะ

ตากล้องจำเป็น เมื่อเพื่อน บอกให้ฉันถ่ายรูป ><"

เมื่อเพื่อน บอกให้ฉันถ่ายรูป ><"
สวัสดีคะ อันยองงงง ^^ สวัสดีอีกที รู้สึกตื่นเต้นกับกระทู้แรก จริงๆก่อนอื่นคะ อันนี้เป็นกระทู้เปิด ของขจพ. ในการลองเขียนกระทู้ มีความตื่นเต้นเล็กน้อย

และนี้คือ เพื่อน(สาว) เราเอง  นางแบบของเราวันนี้ จ้า
ไม่ธรรมดาจ้า โพสท่าธรรมดาไม่เคยได้
เพื่อนเราเป็นคนชอบให้คนอื่น คนรอบตัว คนรอบข้าง ถ่ายรูปให้ แบบไม่เคยถามเลยว่า เฮ้ย!!! มรึงสะดวกไหม /ว่างไหม /รบกวนถ่ายรูปให้ตูได้ไหม ไม่เคยถามเพื่อนๆก่อน มีแต่เพียงคำพูดที่ว่า
"เฮ้ย! อยากได้รูปตรงนี้ ถ่ายให้กูหน่อยดิ" จากนั้นก็เดินไปเลยคะ -*- ฮ่าๆ

แล้วจะเดินไปตรงจุดที่คิดว่า เออ มุมนี้ดูสวยสุด ราวกับมีคนมา mark จุดไว้ ^^
สุดท้ายยยยย ... เราเองที่ต้องไปผู้โชคดี ที่ต้องถ่ายรูปให้นาง
แต่ด้วยความน่ารักของเพื่อน  โอเคถ่ายให้ก็ได้ (แม้เมมโทรศัพท์จะเหลือพื้่นที่ไว้ถ่ายรูปน้อยนิดแล้วก็ตาม)

อันนี้ยเราใช้กล้องมือถือไอโฟนธรรมดาๆ ถ่าย  และก็เอาไปแต่งใน App ให้รูปดูชิลๆ คูลๆ แบบว่าคุมโทน เน้อ
มาดูผลงานการถ่ายรูปของเรากับ เพื่อนดีกว่า  คริๆ

เริ่ม ...
บนสะพานหน้าออฟฟิตย่านนานาเหนือ สุดแนว 
Swag Style
Streeboy ดู้วววววว
บ่ายๆ หิวๆ ก็ลงหาไรกิน
เดินข้ามสะพานลอย ก็ไม่เว้น

รูปนี้นางมีความพยายามมาก
เดินมาซื้อน้ำแดงโซดา ข้างร้านเป็รรั่วสังกะสีก่อสร้าง
สวนข้างๆ ออฟฟิต ก็ไม่เว้น
Cool kids ไหมละ ?
มันก็จะ แสบตาหน่อยๆ
มาซื้อเฟรนฟราย ก็ยังจะ
สะพานปลา
จบด้วยภาพนี้ แหละกัน
.......................................................
พอเท่านี้ก่อน อัพรูปไปขำไป คนอะไรจะ Act ถ่ายรูปได้เก่งเบอร์นี้ จินตนาการคืออะไร 
ฮ่าๆๆๆๆๆ

โอเค สุดท้ายหล่ะ กลับมาเจอกันใหม่ กระทู้หน้า ขอบคุณที่รับชมกระทู้ของเรานะค่ะ 
ไว้เจอในใหม่กระทู้ต่อไปจ้า  บับบายยย

เพิ่มเพื่อน

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น
คลิกเพื่อล็อกอิน

You may like