ตากล้องจำเป็น เมื่อเพื่อน บอกให้ฉันถ่ายรูป ><"

13 3

เมื่อเพื่อน บอกให้ฉันถ่ายรูป ><"

สวัสดีคะ อันยองงงง ^^ สวัสดีอีกที รู้สึกตื่นเต้นกับกระทู้แรก จริงๆก่อนอื่นคะ อันนี้เป็นกระทู้เปิด ของขจพ. ในการลองเขียนกระทู้ มีความตื่นเต้นเล็กน้อย

และนี้คือ เพื่อน(สาว) เราเอง  นางแบบของเราวันนี้ จ้า

เพื่อนเราเป็นคนชอบให้คนอื่น คนรอบตัว คนรอบข้าง ถ่ายรูปให้ แบบไม่เคยถามเลยว่า เฮ้ย!!! มรึงสะดวกไหม/ว่างไหม/รบกวนถ่ายรูปให้ตูได้ไหม ไม่เคยถามเพื่อนๆก่อน มีแต่เพียงคำพูดที่ว่า

"เฮ้ย! อยากได้รูปตรงนี้ ถ่ายให้กูหน่อยดิ" จากนั้นก็เดินไปเลยคะ -*- ฮ่าๆ

แล้วจะเดินไปตรงจุดที่คิดว่า เออ มุมนี้ดูสวยสุด ราวกับมีคนมา mark จุดไว้ ^^

สุดท้ายยยยย ... เราเองที่ต้องไปผู้โชคดี ที่ต้องถ่ายรูปให้นาง

แต่ด้วยความน่ารักของเพื่อน  โอเคถ่ายให้ก็ได้ (แม้เมมโทรศัพท์จะเหลือพื้่นที่ไว้ถ่ายรูปน้อยนิดแล้วก็ตาม)

อันนี้ยเราใช้กล้องมือถือไอโฟนธรรมดาๆ ถ่าย  และก็เอาไปแต่งใน App ให้รูปดูชิลๆ คูลๆ แบบว่าคุมโทน เน้อ

มาดูผลงานการถ่ายรูปของเรากับ เพื่อนดีกว่า  คริๆ

เริ่ม ...

บนสะพานหน้าออฟฟิตย่านนานาเหนือ สุดแนว Swag Style

บ่ายๆ หิวๆ ก็ลงหาไรกินเดินข้ามสะพานลอย ก็ไม่เว้น

เดินมาซื้อน้ำแดงโซดา ข้างร้านเป็รรั่วสังกะสีก่อสร้าง

สวนข้างๆ ออฟฟิต ก็ไม่เว้น

Cool kids ไหมละ ?

.......................................................พอเท่านี้ก่อน อัพรูปไปขำไป คนอะไรจะ Act ถ่ายรูปได้เก่งเบอร์นี้ จินตนาการคืออะไร ฮ่าๆๆๆๆๆ

โอเค สุดท้ายหล่ะ กลับมาเจอกันใหม่ กระทู้หน้า ขอบคุณที่รับชมกระทู้ของเรานะค่ะ ไว้เจอในใหม่กระทู้ต่อไปจ้า  บับบายยย

TYTORTY

TYTORTY

FULL PROFILE