เป็นสิวแบบนี้ ใช้ Differin ได้มั้ยคะ

5 24

คือใช้ครีมยี่ห้อหนึ่ง o...... ด้วยความอยากลอง ไปสอยมาแล้วผลอย่างที่เห็นในภาพค่ะ

ยิ่งช่วงนี้ ปจด. กำลังจะมา ระทมกว่าเดิมอีกค่ะ

ไปร้านขายยามา เภสัชเค้าแนะนำให้ใช้ Differin ค่ะ เลยอยากทราบว่าเป็นสิวแบบนี้ ควรทาดีมั้ย

ทาตรงไหนดี ตรงไหนทาไม่ได้ ตรงไหนทาได้ แนะนำด้วยค่ะ จะยอมเห่อสัก 2-3 เดือน

แนะนำด้วยนะคะ

********** อัพเดท 21/06/60 ***********

ตอนนี้ใช้ Differin 4 วันแล้วค่ะ ยังไม่เห่อแต่อย่างใด 555 (รอดตัวไป)

สิวผดลดไปค่อนข้างเยอะเลย(ไม่รู้ว่าช่วยเรื่องนี้มั้ย555) สิวอุดตันบางเม็ดก็ยุบหายไปเลย

บางเม็ดก็ปูดๆเอานิ้วสะกิดๆ ก็หลุด แต่บางเม็ดก็อักเสบออกมาเลยแต่เป็นส่วนน้อย (อักเสบไม่ค่อยนานค่ะ วันเดียวหา) อาจจะเพิ่งเริ่มใช้เลยยังเห่อไม่มาก5555

ช่วงนี้ที่เราใช้ก็มี

ช่วงเช้า : Benzac + Acne aid สีฟ้า + Burnova gel + Clinda m + ครีมกันแดด(บางวันก็ไม่ได้ทาค่ะไม่ค่อยออกแดดเท่าไหร่55)

ช่วงเย็น : Purevivi cleansing + Benzac + Acne aid สีแดง + น้ำเกลือเช็ดหน้า + Clinda m + Burnova gel + Differin แล้วก็ปิดไฟนอนทันทีค่ะ

ช่วงนี้เราคุมอาหารด้วย

ช่วงเช้า : ข้าวต้มหมู + กล้วย

ช่วงสาย : น้ำมะเขือเทศค่ะ บดจากที่บ้านไป555 บางวันก็ดอยคำเลยย

ช่วงเที่ยง : อันนี้เราอยู่ รร เลือกกินไม่ได้ค่ะ 555 แต่พยายามเน้นผลไม้ด้วย

ช่วงบ่าย(หลังข้าวเที่ยงประมาณ 2 ชม) เรากินนมถั่วเหลืองค่ะ เห็นเค้าว่าช่วยเรื่องผิวใส 55

ช่วงเย็น : ผัดฟักทอง + ผักต้มค่ะ แล้วตบด้วยแอปเปิ้ล

ประมาณนี้ค่ะ 55555 อย่าลืมดื่มน้ำเยอะๆด้วย เราดื่มวันนึงเกืบอ 3 ลิตรเลยค่ะ

// ขอบคุณทุกความคิดเห็นทุกคำแนะนำนะคะ

J.PINK

J.PINK

FULL PROFILE