THE BEST CLOTHING COLORS FOR YOUR SKIN TONE

9 4

สีผิวเราเข้ากับสีเสื้อผ้าแบบไหนน้าาาาา แต่งยังไงให้สีดูไม่มากไปปกำลังดี มาดูกันค่ะเพื่อนๆทุกคน

ก่อนอื่นเรามาเทียบสีผิวกันก่อนดีกว่านะคะสาวๆ

สำหรับคนผิวสีแทน

สีที่ควรใส่ คือ สีที่ตัดกับสีผิวแต่ต้องไม่มากเกินไปจนดูไม่สุภาพ เช่น สีขาว สีน้ำเงิน สีเทา สีที่ไม่ควรใส่ คือ สีที่กลืนไปกับสีผิว เช่น สีน้ำตาล หรือพวกสีอมน้ำตาลทั้งหลาย

สำหรับคนผิวสีกลาง (ขาวอมเหลือง/ชมพู)

สีที่ควรใส่ คือ สีสว่างหรือสีที่เข้มกว่าสีผิว ซึ่งจะทำให้เราดู bright ขึ้น เช่น สีกรม สีดำ สีเขียว หรือสีขาว สีที่ไม่ควรใส่ คือ สีที่ใกล้เคียงกับสีผิว เช่น สีที่อ่อนจนเกินไป: เหลืองอ่อน/เหลืองส้ม

สำหรับคนผิวขาว

สีที่ควรใส่ คือ สีจำพวกสีเข้มต่างๆ จะทำให้เราไม่ดูกลืนกับสีผิวเกินไป เช่น สีกรม ดำ น้ำตาล เขียว สีที่ไม่ควรใส่ คือ สีโทนอ่อนที่กลืนไปกันสีผิวจนเกินไป เช่น สีจำพวกสีpastel สีnude

เป็นไงล้ะค่ะไม่ยากเลยใช่มั๊ยล้ะ เท่านี้เราก็ได้tipsแต่งตัวให้เข้ากับสีผิวของเราได้แล้ว

dressforsuccess

dressforsuccess

สวัสดีค่ะทุกคน เราจะมาแนะนำให้สาวๆจบใหม่แต่งตัวกันอย่างถูกต้องและโซชิคจ้าา

FULL PROFILE