DO HAIR FOR WORK

10 3

ทำผมยังไงไปทำงานดีน้าาาาา? คำถามยอดฮิตที่ทุกคนต่างถาม วันนี้เรามีคำตอบมาให้ทุกคนค่ะ!!!

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวจีบันที่เพิ่งเรียนจบใหม่ๆแล้วกำลังจะเริ่มทำงานทุกคน กลุ้มใจกันมั๊ยค่ะเรื่องของทรงผม ทรงนี้จะดีมั๊ยนะ? เรียบร้อยพอรึป่าว? เจ้านายจะชอบมั๊ย คนอื่นเค้าทำยังไงกัน? ไปออฟฟิตวันแรกไม่อยากเป็นแกะดำเลยยยยยย เรามีคำตอบได้ทุกๆคนค่ะ

1.) สระผม:  คนซกมกอยู่ในสังคมไม่ได้ค่ะ

2.) เป่าผม: ไม่เอานะค่ะ ไม่เป่าผมแล้วนั่งมอไซต์ให้ผมแห้ง โนๆค่ะสาวๆ

3.) หวีผม : อีเพิ้งมาเยือนออฟฟิต ไม่ใช่แนวคิดที่ดีแน่ๆ

พยายามอย่าเอาผมมาปิดหน้า ตอนไปทำงาน อวดหน้าสวยๆของคุณดีกว่าค่ะ อย่าเอาผมมาบังหน้าบังตาเลย แล้วเราจะได้ไม่ต้องกังวลเอามือไปเสยผมตลอดเวลาด้วย เสียบุคลิคหมดเนอะ

มาว่ากันด้วยเรื่องของทรงผมเลยดีกว่า ทำทรงไหนถึงจะถูกต้องเหมาะสมต่อการทำงาน PONYTAIL ทรงผมยอดฮิตและง่ายที่สุด นอกจากจะง่ายแล้วยังทำให้เราดูสุภาพแล้ว ทำให้เราดูเป็นprofessionalมากขึ้นด้วย

HIGH BUN น่ารักใสๆดูเหมาะกับวัยเพิ่งเรียนจบและยังดูเรียบร้อยอีกด้วย

HALF HALF มัดครึ่งหัว อีกครึ่งนึงปล่อย ลุคง่ายๆที่มัดผมส่วนที่จะปิดหน้าไปข้างหลัง แถมยังเป็นลุคสบายๆอีกด้วย

NATURAL LOOK ปล่อยมันไปอย่างที่เป็น ปล่อยผมธรรมชาติเลยค่ะแต่ก็หวีๆให้เรียบร้อยหน่อยล้ะ เอาผมทัดหูให้เรียบร้อยอย่าบังหน้าบังตา

ผมหยิกไม่ใช่ปัญหา มัดซะให้เรียบร้อย

DO & DON’T ซะหน่อยดีกว่า เรียบร้อยไว้กว่าอย่าแฟชั่นจ๋าจนเกินไปเนอะ เดี๋ยวผู้ใหญ่เค้าจะมองเราไม่ดีนะค่ะ ทรงผมแฟชั่นไว้ทำกันวันอื่นนะค่ะสาวๆ

แค่นี้เองง่ายๆเลยใช่มั๊ยค่ะทุกคน เรียบร้อยเข้าไว้เมื่อไปทำงานค้ะสาวๆ เท่านี้ก็พร้อมจะไปทำงานกันแล้ววววว ไม่ยากเลย ถูกใจเจ้านายซะด้วย โชคดีในการทำงานวันแรกนะค่ะทุกคน!!!

dressforsuccess

dressforsuccess

สวัสดีค่ะทุกคน เราจะมาแนะนำให้สาวๆจบใหม่แต่งตัวกันอย่างถูกต้องและโซชิคจ้าา

FULL PROFILE