Top 10 Work Wardrobe Essentials

11 4

Top 10 Work Wardrobe Essentials

สวัสดีค่ะสาวๆชาวจีบัน เราเชื่อว่าสาวๆจบใหม่หลายๆคนต้องมีปัญหาในการเลือกเสื้อผ้าไปทำงานที่ดูเหมาะสมและสุภาพเรียบร้อย เราเลยจะมาแนะนำ 10 must have ไอเท็มที่ทุกๆคนควรจะมีในตู้เสื้อผ้ากันค่ะ ซึ่งเสื้อที่เราเอามาให้ดูส่วนใหญ่ก้มีตาม H&M Zara Uniqlo ราคาไม่แพงจนเกินไปลองไปตามดูกันได้ค่ะ

มาเริ่มกันเลยค่าาา

1. Classic Button Down Shirt

เป็นคลาสสิกไอเท็มที่สาวๆทุกคนควรจะมีค่ะ สีขาวถือเป็นชิ้นเบสิคที่จะดูเรียบร้อยและดูเป็นprofessional แต่ก้ยังมีทางเลือกอื่นๆเผื่อสาวๆจะเบื่อกับสีขาวเรียบๆ ไม่ว่าจะเป็นสีฟ้าอ่อนที่มีดีเทลเล็กๆที่ปกเสื้อ หรือจะเป็นลายมินิมอลที่ไม่ดูฉูดฉาดเกินไป ก้ถือว่าผ่านแล้วค่ะ

2. Slack

กางเกงสแล็คไม่ใช่แค่ว่าผู้ชายจะใส่ได้ ถ้าเกิดสาวๆที่ชอบความทะมัดทะแมงก้ควรจะมีเก็บไว้ในตู้เสื้อผ้ากันนะคะ

3. Trouser Above Ankle

ไม่มีตกเทรนด์กับกางเกงขายาวพอดีข้อเท้า ไม่ว่าจะเป็นเอวสูงหรือต่ำก้สามารถดูสุภาพและชิคได้ในเวลาเดียวกัน อีกหนึ่งชิ้นที่สาวๆจบใหม่ไม่ควรพลาดนะคะ

4. Pencil Skirt

อีก1ไอเท็มที่สาวๆสามารถนำมา mix&match ได้อย่างง่ายได้ แล้วยังดูสวยสง่าเข้าได้กับทุกหุ่นด้วยค่ะ สีเบสิคอย่างเช่น ขาว เทา ดำ เป็นอะไรที่ว่าใส่ยังไงก็ไม่มีพลาดค่ะ แต่อย่าลืมกันนะคะ ความยาวที่เรียกว่าสุภาพควรจะอยุ่ประมาณหัวเข่า ไม่ควรสั้นเกิน 2 นิ้วขึ้นไปและอย่าผ่าลึกจนเกินงามค่ะ

5. Blazer

สำหรับวันที่ต้องมีประชุมไม่ว่ากับลูกค้าหรือเจ้านาย อย่าลืมหาblazerตัวเก่งเก็บไว้อย่างน้อยคนละตัวค่ะ เราเชื่อว่าขาว กับ กรมท่า ไม่มีวันที่จะพลาดกับ 2 สีนี้ แต่ถ้าอยากจะดูชิคขึ้นไปอีกนิดก้ลองดูเปน long blazer ก้ดูน่ารักและมีสไตล์ไปอีกแบบค่ะ

6. Little Black Dress

เดรสพอดีตัวที่ไม่รัดเกินไปเหลือหลวมเกินไป สามารถทำให้สาวๆดูมีสไตล์และเป็นworking woman ที่เปรี้ยวได้ค่ะ สีดำเป็นสี must have และถ้าเกินสาวๆกลัวว่ามันจะโป๊เกินไปก้ลองใส่ blazer ทับไปหรือจะเป็นผ้าคลุมก็ถือว่าชิคไปอีกแบบค่ะ

7. Tote Bag

กระเป๋าที่เหมาะจะพกไปทุกสถานที่ และสามารถจุของได้ไม่ว่าจะเป็น แพลนเนอร์ โน้ตบุ้ค หรือจะ กระเป๋าเครื่องสำอาง ก้ใส่เข้าไปได้สบายๆ สีดำ สีขาว และสีชมพูอ่อน ถือเป็นเบสิคไอเท็มที่ไม่ควรพลาดค่ะ

8. Court Shoes

เพิ่มความเป็นprofessionalด้วยรองเท้าส้นสูงคลาสสิค ดูเปรี้ยวและเรียบร้อยไปพร้อมๆกัน

9. Nude Stockings

ถุงน่องสีนู้ดเมื่อใส่กับกระโปรงก้ดูสุภาพขึ้นไปอีกระดับ เป็นอีก 1 สิ่งที่ควรจะมีไว้ในตู้เสื้อผ้าของสาวๆจบใหม่นะคะ

10 Nude Seamfree Bra & Underwear

Last but not Least ค่ะ ชุดชั้นในไร้ขอบสีเนื้อ อย่าตกใจกันไป ชุดชั้นในเป็นเรื่องสำคัญจิงๆเราเชื่อว่าหลายๆคนเคยมีประสบการณ์ ใส่เสื้อสีขาวหรือบางแล้วเห็นเสื้อใน หรือเวลาใส่กระโปรงที่ค่อนข้างพอดีตัวแล้วเห็นขอบกางเกงใน มันไม่งามค่ะสาวๆ เชื่อเรา seamfree bra & underwear เป็นอีก 1 ชิ้นที่จำเป็นค่ะ

เราหวังว่าเราจะช่วยให้สาวๆจบใหม่ทุกคน เลือกซื้อเสื้อผ้าได้อย่างมั่นในขึ้นและสุภาพเรียบร้อยกันนะคะ เราไปละ เจอกันใหม่กระทู้หน้านะคะะ

dressforsuccess

dressforsuccess

สวัสดีค่ะทุกคน เราจะมาแนะนำให้สาวๆจบใหม่แต่งตัวกันอย่างถูกต้องและโซชิคจ้าา

FULL PROFILE