Makeup Tranformation สาวผิวสีน้ำผึ้ง แซบๆ

24 15

สวัสดีค่า พลอย แซฟไฟร์เองค่า (SapphireS) วันนี้มาเปลี่ยนโฉมเป็นสาวผิวแทน ยุค 70s ในแบบที่แต่งไปงานได้จริงไม่เว่อวัง แต่ได้คอนเซป ถ้าเปลี่ยนทรงผมก็เรียกว่าโก้อยู่ 555 เริ่มเลยค่าา....~

เริ่มกันที่  Before 

อย่าตกใจกันไป เค้าจะมาโชว์หน้าสดบ่อยๆ ให้ทุกคนชินเอง 555 หน้าสดก็มีความจืดเบาๆ สีผิวกลางๆ ออกไปทางเหลือง รอยคล้ำใต้ตา รอยดำสิวมีบ้างค่ะ

ผิวน้ำผึ้ง โกลๆ

เริ่มที่ผิว ต้องเป็นสีแทนอมส้มนิดๆ บ่มแดดเบาๆ และที่ขาดไม่ได้ผิวโกล วาว และโทนสีคุมโทนไปทางซอฟๆ ละมุนกับสีผิวเพื่อให้ยังคงเป็นธรรมชาติ ***สำคัญสุดคือการคุมโนสีภาพรวมเมคอัพลุคทั้งค่ะ

Eyes Makeup

โทรสีตาพลอยเรียกขึ้นมาเองค่ะ โทนชมพูอมแดงตุ่นๆ ไม่จัดจ้าน เบลนด้วยสีน้ำตาลเพื่อให้โทนสียังเป็นโทนอุ่นๆ ละมุนๆ เบลนสีให้กลืนกันเนียนๆ  ***เน้นการลงแบบนวลๆ ละมุนๆ ค่ะ

Lips

ต้องโทนสีนี้เท่านั้น และไม่ใช่นู้ดแบบอมชมพู ส้ม หรือพีชนะคะ ต้องอมม่วงเทานิดๆ และมีสีขอบปากที่สมจริงกับต้นฉบับ และด้านในลิมฝีปากจะเป็นสีสมพูอ่อนๆ ดูวิธีทำได้ใน VDO  ค่ะ ง่ายนิดเดียวว~

รวมๆ แล้วก็ประมาณนี้ สำหรับลุคนี้ พลอยนำเสนอมาในแบบที่เราใช้งานได้จริง สำหรับบางคนที่อยากเปลี่ยนลุคเวลาไปงาน มีตรีมต่างๆ แต่เราไม่ใช่สไตล์ปังมาก แนวนี้พอช่วยได้ค่ะ สำคัญคือเราต้องคุม Mood & Tone ของสีเมคอัพที่จะใช้ เพื่อยังคงให้ได้ฟิวนี้อยู่ค่ะ ลองดูค่าา สนุกกับการแต่งหน้า สีสันให้ตัวเองค่า ขอบคุณที่รับชม และยินดีรับทั้งคำติ และคำชมค่า

ไว้คราวหน้าจะทำ Content สนุกๆ เอาไปประยุกต์ตามกันได้มาให้ดูใหม่นะคะ ขอบคุณค่า  :)

SapphireS

SapphireS

ชื่อ >>>พลอย<<< ค่ะ

Freelance Makeup Artist
ครีเอทเมคอัพลุค แต่งหน้าหลากหลายสไตล์ ลองอะไรใหม่ๆ ฝากผลงานด้วยฮะ แวะมาทักทายกันได้ฮะ

FB : Ploy SapphireS Make Up
IG : ploy_suladda

FULL PROFILE