REVIEW : KARMARTS Creamy Matte Lip Crayon in 05 Urbi

22 9

ฮายยยยยยยยยยย เพื่อนๆรีวิวนี้ขอแบบมาไวเคลมไว

เลิกงานวันนี้เหนื่อยๆเพลียๆลงBTS อนุสาวรีย์ฯ มาเจอร้าน KARMARTS ค่อนข้างใหญ่ของเยอะดี เราเลยเดินเล่นๆชอปนู้นนี่มาพอสมควร แต่ไปเจอลิปน่าใช้หลายอัน ก็ลองๆๆ และได้ซื้อมารุ่นนึง ลิปนี้สีสวยถูกใจมากกกกก 

เป็นลิปแนวจิ้มจุ่ม เนื้อครีมแมท คือทาตอนแรกสัมผัสเป็นแบบครีม แต่พอรอสักพักจะแห้งแมท มันไม่แห้งแคร็ก แต่มันแมทนุ่มๆ เบาสบายปาก ไม่ตกร่องเท่าไหร่ (เราเป็นคนปากแห้ง)  สีดูแพง ราคาน่ารักตอนนี้มีโปรฯแค่ 200 เอ๊งงงงง ไปดูกันเลยจ้าาาาา

พูดถึงความติดทน ให้ระดับกลางๆไปค่อนข้างดีค่ะ ดื่มน้ำไม่หลุดนะคะ

พูดถึงแพคเกจ ให้ระดับดีค่ะ ไม่ก๊องแก๊ง โอเคอยู่ค่ะ

-----------------------------------

26/05/2017เพิ่มเติม หลังจากใช้มาสักพักนะคะ รู้สึกว่าลิปจะติดทนดีมาก ถ้าเราทาแล้วใช้ทิชชู่ซับให้แห้งนิดนึง จะทำให้กินน้ำ กินขนม กินซาลาเปา ขนมจีบสีลิปไม่หลุดอยู่ทน แต่ไม่ทำให้รู้สึกปากแตกระแหงนะคะ เป็นลูกรักเลยค่ะ ใช้ดี ใช้ทน ราคาถูก นี่ก็ตั้งใจว่าจะไปตุนเพิ่มอีกแท่งนะคะ

Holistics

Holistics

เราชอบแต่งหน้าเน้นขนตาฟูๆๆ เพราะตาเป็นหน้าต่างของหัวใจ

FULL PROFILE