MissG REVIEW : MY FAVORITE CONTACT LENS - รวมคอนแทคเลนส์ทั้งสายฝอและสายแบ๊ว 15 คู่

22 10

สวัสดีค่่าาา กลับมาพบกับกิิ๊ฟกันอีกครั้งนะคะวันนี้กิ๊ฟหยิบเอาคอนแทคเลนส์ใทั้งหมด 15 คู่มาฝากเพื่อนๆกันค่ะซึ่งผู้หญิงอย่างเราๆ ก็ปฏิเสธคอนแทคเลนส์ไม่ได้เลยจริงๆ เพราะมันทำให้ชะนีอย่างเรามีเสน่ห์ และดูดีมากขึ้นอย่างไม่น่าเชื่อใครเห็นด้วยกับกิ๊ฟก็ขอให้ยกมือขึ้นนน!! เอ่าา ฮิ้ววววว 5555ซึ่งวันนี้ที่เอามาโชว์เพื่อนๆ มีทั้งสายฝอ และสายแบ๊วเลยแต่จะเน้นไปสายธรรมชาติ ลายและสีไม่ได้เว่อวังอะไรนะคะ คลุมโทนอยู่ที่สีเทาและน้ำตาล เน้นเปลี่ยนสีตาและความแบ๊วซึ่งทั้งหมดเป็นของแบรนด์ Kitty Kawaii Plusส่วนตัวที่ชอบเพราะว่าเลนส์ของเค้ามีความนิ่ม ใส่สบายตา ไม่เคืองตาเลยเพราะกิ๊ฟเป็นคนตาแห้งง่ายอยู่แล้ว จึงหายี่ห้อใส่ค่อนข้างยากนี่ก๋ช็พิมพ์มาซะยืดยาวแล้ว เอาเป็นว่า

จะเป็นยังไงนั้น เราไปชมกันเลยดีกว่าค่าาา <3 <3

หน้าตาแพคเกจจิ้งของเค้า เพื่อนๆน่าจะรู้จักกันดีอยู่แล้วน้ออ มีความคิ้ววว!!

ไม่รอช้า มาเริ่มกันที่แบบแรกกันเลยค่าาา  : ))

AVA Mini Grayรุ่นนี้เป็นเลนส์มินิ ไม่ตัดขอบ ใส่แล้วเนียนมาก ฝอมากกกกกก ตัวเลนส์มีการไล่สีจากเหลืองตรงกลางไปเทา ดูไม่หลอก เหมือนว่าเรามีตาสีนี้จริงๆเลย

AVA Mini Brownลายเดียวกับด้านบนเมื่อกี้เลยค่ะ เลนส์มินิและไม่ตัดขอบเหมือนกัน ต่างกันแค่สีเท่านั้น อันนี้จะเป็นสีน้ำตาลอมเหลือง ใส่แล้วไม่โป๊ะ มีความธรรมชาติ ตาดูเซ็กซี่เบาๆ ดูแกลมมากๆค่ะ ส่วนตัวชอบสีน้ำตาลมากกว่าแหละ อิ้อิ้

Solotica Grayมาถึงลายสุดฮิตที่กิ๊ฟเชื่อว่า เพื่อนๆหลายคนคงได้ลองกันมาบ้างแล้ว ลายนี้ฮอตฮิตสุดๆ เพราะความฝอที่เนียนมากของนางนั้น ต้องยกให้เลยค่ะ เพราะเนียนมากจริงๆ แล้วสบายตาแบบสุดด สีไม่ได้บังตาอีกด้วย และตัวเลนส์ขนาดกลางๆ คือไม่ได้เล็กเท่าไซส์มินิ แต่ก็ไม่ได้ใหญ่เท่าไซส์บิ๊กอาย สรุปคือชอบมากกกกก กอไก่ล้านตัวเลยค่ะ

Mini Milin Brown งานมินิอีกแล้วค่าา ลายนี้ค่อนข้างมีความคล้ายกับ AVA Mini Brown อยู่มากพอสมควรเลยค่ะ แต่ Mini Milin จะมีความใหญ่กว่านิดนึง และลายจะนวลกว่าค่ะ สีน้ำตาลอ่อนธรรมชาติมากกก คือชอบมากอีกแล้ววว ไซส์เท่าตาจริงด้วยค่ะ

Mini Twinkle Grayต่อกันกับเลนส์ตัดขอบกันบ้างนะคะ ลายนี้ดีงามมีความแบ๊วปนเซกซี่ มีการไล่สีจากตรงกลางและตัดขอบดำ ใส่แล้วไม่ดูหลอกตา แต่จะยังพอเห็นลายอยู่บ้าง Mini Twinkle ไม่ได้เปลี่ยนสีตามากนักนะคะ ถึงจะเป็นเลนส์มินิ แต่กิ๊ฟคิดว่ามีความโตกว่าเลนส์อื่นๆที่พูดมาก่อนหน้านี้ จึงทำให้ตาเราดูโตขึ้นค่ะ

Mini Twinkle Brownอันนี้ลายเดียวกันกับรูปล่าสุดเลย แตกต่างกันที่สีค่ะ ตอนยังไม่ได้ลองใส่รู้สึกตกใจกับสี555 แต่พอได้ลองแล้วคือดีงามมมมค่ะ เพราะเลนส์ไม่ได้เล็กและไม่ใหญ่เกิน ตัดขอบดำ ทำให้ตามีความแบ๊ว และเปลี่ยนสีตาได้นวลละออมากเลยค่า ส่วนตัวแล้วชอบทั้งสองสีเลย แต่ชอบสีน้ำตาลมากกว่าเทา เพราะมันดูเข้ากับเรามากกว่า (รึป่าว5555)

Stella Grayลายนี้เป็นรุ่นในตำนานเลยก็ว่าได้ค่ะ 5555 เนื่องจากเป็นรุ่นแรกๆที่ฮิตมากเมื่อหลายปีก่อนหน้านี้ ช่วงนั้นกิ๊ฟก็ไปตามล่าหามาใส่อยู่เหมือนกัน และก็ยังคงชอบอยู่ไม่เปลี่ยนแปลงง สายตาแมวต้องยกให้ลายนี้เลย เซ็กซี่ฝุดๆเลยค่าาา

Stella Brownมี Stella Gray แล้ว ก็คงจะไม่มี Stella Brown ไม่ได้ แตกต่างกันที่สีเช่นกัน อันนี้จะเป็นน้ำตาลปนติ่งเขียวๆเหลืองๆ รวมๆกันแล้วได้สีน้ำตาลที่สวยมากค่ะ ปนกลิ่นอายความเซ็กซี่หน่อย ตัดใจไม่ลงจริงๆทั้งสองสีเลย เอาเป็นว่าถ้าใครอยากมาสายเซ็กซี่ แนะนำสีเทาเลยค่ะ แต่ถ้าอยากมีความหวานหน่อยๆ ก็จัดสีน้ำตาลโล้ดค่าา

Mini Rose Grayลายนี้ดูเป็นธรรมชาติมากกกก ไม่ได้ฝอมากมาย แต่ดูเนียนมากๆค่ะ เป็นสีเทาที่ค่อนข้างสุภาพมากเลยย  เลนส์ขนาดใหญ่กว่าตาจริงนิดนึง และมีขอบดำจางๆเล็กๆเลย จึงทำให้ตาดูโตขึ้น สำหรับเพื่อนๆที่อยากใส่คอนแทคเลนส์สีไปเรียนหรือทำงานหรือออกงานที่ต้องการความสุภาพ ลายนี้ก็เป็น1ไอเดียนี่เราว่าน่าสนใจเลยนะฮะ

Milene Brownโอยยย อันนี้คือกรี๊ดหนักมากกก เพราะส่วนตัวชอบสีน้ำตาลอมเขียวๆอยู่แล้ว หรือพวกแนวๆสี Hazel ลายนี้คือใช่เลยย โดนใจช้านเลยยย~ เลนส์ขนาดก็กำลังดี ไม่เล็กไม่ใหญ่จนเกินไปสำหรับเรา มีขอบดำจางๆ กำลังสวยเลยค่ะ ใส่ออกมาแล้วดูเป็นสีตาที่ธรรมชาติมากๆ ชอบมากกกกกกกก  ><"

Cocoro Grayลายนี้จะดูคัลเลอร์ฟูลสุดๆเวลาที่ยังไม่ได้ใส่ แต่พอใส่แล้วสีต่างๆจะรวมตัวผสมๆกันกับสีตาเรา ให้ลุคที่ดูมีเสน์ห์ในดวงตามากๆค่ะ ลายค่อนข้างชัด แต่ก็ไม่ได้ดูหลอกตา ดูมีมิติพิศวง เอ้ย! ไม่ใช่ ดูมีมิติน่าค้นหาต่างหาก (ก็ยังจะเล่นนะ >< ให้อภัยหนูล่วยยย555)  สรุปโดยรวมแล้วชอบค่ะ ได้ลุคดูฝอและดูแกลมมาก

Mini Kiss Me Grayมาเริ่มสายแบ๊วๆกันบ้างนะคะ ลายนี้ตัดขอบดำชัดเจน ทำให้เวลาใส่แล้วตาจะดูแบ๊วมากขึ้น และเปลี่ยนสีตาเยอะพอสมควรเลย เราว่ารุ่นนี้ไซส์มินิเหมาะกับชะนีตาเล็กอย่างเรามากเบยย ดูแบ๊วกำลังดี ไม่โตจนเกินไปค่าาา

Margarita Brownแบ๊วขั้นสุดกันไปเลยค่า กับ Margarita brown เป็นเลนส์น้ำตาลล้วนไม่มีลวดลายใดๆทั้งสิ้น ไม่ตัดขอบ ใส่แล้วดูแบ๊วสุดๆ เหมาะกับวันที่อยากหน้าเบา หรือเพื่อนๆที่ชอบแต่งหน้าน้อยๆ หรือจะใส่ไปเรียน กิ๊ฟว่าแค่ปัดขนตาก็เอาอยู่นะ 

Dreamy Grayสำหรับใครที่ชอบเลนส์โตๆ แนะนำลายนี้เลยค่า ช่วงที่ยังเรียนอยู่ กิ๊ฟใส่บ่อยมากกกกก เพราะดูเป็นธรรมชาติดี ไม่เว่อร์เกินไป ดูแบ๊วแบบค่อนข้างสุภาพ ไม่ต้องแต่งหน้าเยอะเลย แค่ปัดขนตาก็เอาอยู่แล้ว

Dreamy Brownสุดท้ายกับ Dreamy Brown เหมือนกันกับลายด้านบนเช่นเคย แตกต่างกันที่สี ซึ่งสีน้ำตาลจะให้ความแบ๊วและความหวานมากกว่าสีเทา ตัดขอบดำ ใส่แล้วตาวาวดูแบ๊วสุดๆค่า

ก็จบกันไปแล้วนะคะ สำหรับมหากาพย์รีวิวคอนแทคเลนส์ทั้งหมด 15 คู่ ทั้งสายฝอ และสายแบ๊ว เพื่อนๆชอบแบบไหนลุคเข้ามาพูดคุยกันได้เลยนะคะหรือมีข้อสงสัย คอมเม้นท์สอบถามมาได้เลยน้าา ยินดีตอบค่าาหากมีข้อผิดพลาดประการใด กิ๊ฟขออภัยด้วยนะค้า และสำหรับวันนี้ก็มีเพียงเท่านี้นะคะหวังว่าเพื่อนๆจะชอบกันนะง้าบบบไปแล้ว สวัสดีค่าาา บ๊ายบายยยยย <3 <3

Gifts_pongpaka

Gifts_pongpaka

สวัสดีค่า เราชื่อกิ๊ฟนะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่าา : )

FULL PROFILE