รีวิว สเปรย์น้ำแร่ 7 ยี่ห้อที่ใช้เป็นประจำอย่างต่อเนื่อง หน้าเนียนละเอียดขึ้นจิง คอนเฟิร์ม

32 18

สวัสดีคะเพื่อนๆชาวจีบัน วันนี้จะมารีวิวน้ำแร่ที่เราไว้ใช้เป็นประจำอย่างต่อเนื่องงงง ผิวเราเป็นผิวผสม รูขุมขนกว้างช่วงแก้มคะ  ตั้งแต่มาใช้น้ำแร่สังเกตได้ว่าผิวหน้าฟูละเอียดขึ้น ดีขึ้น หน้ามีน้ำมีนวลมากขึ้น (ไม่รุ้คิดไปเองป่าว แต่รุ้สึกจิงๆๆๆๆๆๆนะ ฮ่าๆๆๆ) เราจะใช้น้ำแร่ตลอดเวลาตั้งแต่ก่อนทาสกินแคร์ ,หลังแต่งหน้า ,แล้วก็จะฉีดน้ำแร่ตลอดทั้งวัน ,ช่วงไปเที่ยวช่วงไหนร้อนๆๆก็จะฉีดตลอดดดด คิดเสมอว่านางกันผดผื่นได้เวลาร้อนๆมันชอบขึ้นที่หน้าคะ 555555 หน้าแห้งไม่ได้ เข้าข่ายโรคจิตมียี่ห้อไหนมาวินมั่ง ตามไปโล้ดดด

ตัวแรก Evian Brumisateur เลยคะ หลายคนนึกถึงน้ำแร่ก็จะนึกถึงตัวนี้เนอะ เหมือนเป็นเจ้าแรกๆที่ออกสเปรย์น้ำแร่มาด้วยมั่ง แต่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  หัวสเปรย์นางค่อนข้างใหญ่ พ่นออกมาทีแฉะเต็มหน้าเลย ตัวนี้ชอบใช้ตอนกลางคืนก่อนลงสกินแคร์ เท่านั้นนะคะ ใช้ตอนกลางวันหน้าจะแฉะไป เครื่องสำอางที่แต่งมาจะหลุดด้วยเด้อ  ขนาด 300 ML เราซื้อมาประมาณ 400 กว่าๆ คะ ถือว่าไม่แพงเพราะขวดเบ้อเร่อออออ หาซื้อง่ายนิที่ไหนก็มีขายยยซื้อต่อไหม : ซื้อสิคะ รีบหยิบ แต่ใช้ให้ถูกเวลานะ เฉพาะกลางคืนเท่านั้นครัช

ตัวสอง Fresh Drop น้ำแร่ของอีฟแอนบอย  อันนี้ก็เห็นรีวิวเยอะเหมือนกันเลยซื้อตาม 5555 ช่วงแรกตอนที่นำเต็มขวดออกเป็นฝอยฟุ้งดีคะ แต่พอใช้ไปประมาณครึ่งขวดเริ่มไม่เป็นฝอย ใส่กลิ่นน้ำหอมมาด้วยคะ ใครแพ้น้ำหอมต้องหลีกเลี่ยงนะคะ ตัวนี้ถ้าน้ำเต็มขวดเอาวางไว้โต๊ะทำงานคะ ฉีดทั้งวัน แต่พอสเปรย์ไม่ฝอยแล้ว เก็บไว้ฉีดช่วงกลางคืนแทนคะ ขนาด 150 ml 199 บาท ซื้อได้ที่อีฟแอนบอยที่เดียว ที่อื่นไม่มีขายนะคะซื้อต่อไหม : ใช้แล้ว เฉยๆอะ ไปลองสูตรดอกกุหลาบของอีฟแอนบอยดีฝ่า มีใครเคยใช้เป็นไงมั่งค่า  5555

ตัวสาม Ogumaตัวสาม Oguma Young Spray ตัวนี้ ซื้อเพราะรีวิวล้วนๆๆ เห็นรีวิวเยอะมากคะเลยลองซื้อมา แต่พอใช้แล้วรู้สึกเฉยๆ มันมีกลิ่นด้วยอะ คล้ายๆกลิ่นคลอรีน หรือน้ำปะปาเอ๊ะ หรือกลิ่นแร่ธาตุน้า  มีใครเคยใช้แล้วรู้สึกบ้างไหมคะ หัวฉีดไม่ฝอยมาก ก็เป็นหัวสเปรย์ทั่วไปธรรมดา ตัวนี้เราซื้อที่เมืองไทย 160 ml ราคา 790 บาท ถือว่าแพงมากกกกก ให้ซื้อที่เมืองไทยอีกขวดคงไม่เอาแล้วคะ แพงเกินไปสำหรับน้ำแร่ ฮืออออ ตัวนี้ซื้อมาลองเฉยๆๆ คิคิซื้อต่อไหม : ไม่ซื้อคะแพงไป

ตัวสี่ Smooth E เพิ่งรู้ว่า Smooth E มีขายน้ำแร่ด้วย แล้วนางก็ทำได้ดี 55555 ตัวนี้เราไปเจอที่อีฟแอนบอยคะ นางเป็นหัวสเปรย์ ฉีดและเป็นฝอย ช่วงแรกที่ใช้ฝอยละเอียดมากกก แต่ใกล้ๆหมดขวดก็ไม่ละเอียดเท่าไรแล้ว ตัวนี้ไม่มีกลิ่น ใครแพ้ง่ายใช้ได้เลย ตัวนี้เราชอบใช้ระหว่างวัน ฉีดได้ทั้งวัน คลายร้อนได้ดี พกสะดวก ราคาไม่แพง 60 ml 125 บาทซื้อต่อไหม : ต่อสิคะ รอไร ออกตจว.ร้อนๆ ดีเลย

ตัวที่ 5 Vichy   ตัวนี้ซื้อเพราะอยากลองล้วนๆๆๆๆ ขวดเล็กกะทัดรัดไว้พกพา ตัวนี้เป็นหัวสเปรย์เหมือนของ La roche คะ หัวเป็นสเปรย์แบบดูผู้ดี ฉีดมาทีละเอียดมากกกก ดีงามพระราม 8  ราคาก็ผู้ดีตาม 50 ml 220 บาท อร๊ายยยย พกไว้ในกระเป๋า ฉีดไม่ถึงอาทิตย์นางหมดล้าววว หมดอย่างรวดเร็วว ฮือออออออ แต่ช่วงใกล้หมดนางจะออกเม็ดใหญ่นะครัชชชซื้อต่อไหม : ถ้ามีโปร ราคาถูกอะไรก็ตามแต่ที่ช่วยประหยัดตังในกระเป๋า ซื้อแน่นนวลลลล

ตัวที่ 6 Laroche Posay ตัว SEROZINC เห็นบอกเป็นสเปรย์ช่วยซับมันได้  ขอลองของหน่อย  แต่.......หน้าเรามันไม่ซับมันอ่ะ มันเหมือนเดิมเลย หรือหน้าเราไม่ได้มันมากไม่รู้ เอามาฉีดเป็นน้ำแร่แทนนิ  หัวฝอยละเอียดเหมือนของ Vichy จ้า ขนาด 50 ml ราคา 240 บาทซื้อต่อไหม : ไม่ซื้อ ไม่ประทับใจ ตัวนี้ไม่น่ามีแร่ธาตุนะ

ตัวสุดท้ายล้าววว แท่นแถ่นๆๆๆๆ Innisfree จากประเทศโอปป้า ตัวนี้นางใส่กลิ่นมาด้วยเป็นชาเขียวอ่อนๆๆๆ ผ่อนคลายความเครียด ใครที่ทำงานแล้วรู้สึกเครียดๆๆ ตัวนี้ช่วยได้เยอะเลยคะ เราตั้งเป็นอนุสนณ์สถานไว้ที่ทำงานเลย เวลาโดนด่า งานไม่เสร็จฉีดสักปื้ดนึง หายเครียดเลย 555555  ลองดูนะ ขนาด  50 ml จำราคาไม่ได้คะ ไม่เหมาะกับผิวแพ้ง่ายเด้อ เพราะมีน้ำหอมกลิ่นชาเขียวซื้อต่อไหม : อนุสรณ์สถานประจำโต๊ะทำงานคะ

หวังว่าจะเป็นแนวทางให้เพื่อนๆๆเลือกซื้อตามความต้องการนะคะ ใครเหมาะกับเเบบไหน ก็เลือกแบบนั้นนะคะ ใครเเพ้ง่ายก็เลือกน้ำเเร่ที่ไม่มีน้ำหอมนะคะ

เจอกันใหม่กระทู้หน้า

สวัสดีคะ

Fujitasty

Fujitasty

FULL PROFILE