แชร์เทคนิค คอนทัวร์ เฉดดิ้ง ไฮไลท์ ทำตามได้เลย!!!

12 5

สวัสดีค่า ชาวจีบันทุกท่าน

ตามหัวข้อกันเลยน้า วันนี้มิ้วอยากมาแชร์เทคนิคการทำให้หน้าดูมีมิติ มีสันดั้ง หน้าเรียวอะไรงี้

ลองดูแล้วเอาไปทำตามกันได้เลยนะคร้าบ ฝึกทำบ่อยๆนี่เซียนแน่นวล ^_____^

เราไปเริ่มกันเลยจร้า

.........

เคล็ดลับง่ายๆ นอกจากนี้ ที่มิ้วอยากจะแนะนำคือ

ให้เลือกสีที่เข้มกว่าผิวของเราสัก 1-2 สีค่ะ สำหรับคอนทัวร์ เฉดดิ้งและสีสว่าง ที่ขาวมากกว่าผิวของเรา ประมาณ 1-2 สี เพื่อให้ไฮไลท์ สว่างดูเป็นธรรมชาติ ไม่โป๊ะ ค่ะ

ส่วนเรื่องชื่อแบรนด์ ชื่อยี่ห้อนั้น ก็ตาม สะดวก ตามสไตล์ ตามสตางค์ ของเราเลยจร้า ต้องไปลองเล่นกันดูจริงๆนะคะ บางทีสีที่ภาพ กับสีจริงๆอาจจะไม่เหมือนกัน

เอาไว้ไปลองทำตามกันได้นะคะ

ไว้เจอกันใหม่กะทู้หน้าเด้อ  <3

#milkmerrygirl

MerryGirl

MerryGirl

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ เข้ามาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันได้นะคะ

FULL PROFILE