( เห่อ ❤) Tarte Tarteist Pro to go clay palette & Tarte Tarteist Lip Wardrobe Volume II

28 9

วันนี้แอบแวะมาเห่อPalatte EyeshadowของTarteที่เราแอบส่องมานานแล้วนะคะ

เป็นPalatteที่ไม่ใหญ่มาก เพราะเป็นแบบพกพา แต่สีข้างในทุกสีนี่สวยมากค่ะ สีที่วิ้งนี่วิ้งชัดเจนมากๆ เม็ดสีแน่นมากค่ะ

พอเดินดูไปเรื่อยๆเจอลิปจิ้มจุ่มของTarteอีก เลยหยิบมาลองดู ขนาดตัวลิปเป็นไซส์ที่่ไม่ใหญ่มากค่ะ ออกจะมินิ แต่ไม่จิ๋วมากนะ มี2สีในกล่องเดียว ไม่มีให้เลือกสี เลยหยิบมาลองใช้ดูเลย แล้วแต่ดวงละกันว่ามันจะเข้ากับปากเราไหม 555

ไปดูกันเลยดีกว่าค่ะ ว่าหน้าตาเป็นไงบ้าง  :)

เราซื้อที่ Sephora เอ็มควอเทียร์นะคะ  :)

เราชอบFont ของ Tarteมากค่ะ 555 มันดูสวยดี > <

ต่อมากับพาเลทของeye shadow นะคะ ตัวนี้เราแอบเห่อมากนิดนึง เพราะเราแอบอยากได้สีของพาเลทนี้มานานแล้วค่ะ นั่นคือสี Bossกับ Hypeนั่นเอง 

เปิดออกมาเจอสี6สีค่ะ สีตามนี้เลยค่ะ สีสวยดีเนอะ  :D

ข้ามมาดูฝั่งลิปกันบ้างค่ะ อย่างที่เราบอกตัวนี้เราเหลือบไปเห็นไซส์มันน่ารักดีค่ะ จะว่ามินิมันก็ไม่ได้จิ๋วมากๆขนาดนั้น แต่ขนาดมันก็ดูคล้ายๆมินิไซส์จริงๆนั่นแหละค่ะ แต่สำหรับเรา ยี่ห้ออื่นที่มันมินิไซส์มันจะค่อนข้างเล็กกว่านี้

ตัวนี้มาในกล่อง กล่องมีแบบเดียว 2 สีบังคับมากับกล่องเลยค่ะ

แล้วก็ไม่บอกมาด้วยว่า 2 สีนี้ชื่อสีว่าอะไร เบอร์ไหน

เราเทสที่แขนแบบรีบๆค่ะ เพราะตอนนั้นโดนแฟนเร่ง 555 แต่ตอนที่เทสเราไม่สนใจแล้วนะ เราเอากล่องลิปใส่ตะกร้าเลย คือจะเอาแน่ๆ กะจะไปตายเอาดาบหน้าว่าสีจะเหมาะกับปากไหม 555 (ก็โดนเร่งแล้ว แต่อยากได้ก็ต้องเอามาก่อน)

แต่ตอนที่รีบๆเทส สีด้านซ้ายจะออกนู้ดๆ+ส้มตุ่นๆเลย ไม่ใช่สีสว่างค่ะ  ส่วนตัวขวาสีออกอมม่วงเข้มๆนิดนึงเลย ตอนแรกแอบตกใจสีอมม่วง เพราะปกติเราเราไม่ค่อยทาสีอมม่วงค่ะ ยิ่งสีนี้นี่ออกแนวเป็นผู้ใหญ่ๆนิดนึง แต่ก็ถือว่าเอามาลองดู อาจจะเข้ากับเรา(บ้าง)ก็ได้  >_<

หมดกับการเห่ออันเล็กน้อยไปแล้วนะคะวันนี้ ถ้ามีโอกาสเราก็จะเอามารีวิวให้เพื่อนๆให้ดูกันนะคะ

มีคำถาม ถามได้ตลอดเลยค่า

ไปแล้วจ้า สวัสดีค่า ^____^

Sunhannie.

Sunhannie.

❤ My nickname is 'Annie'
❤ 23 years
❤ Nice to meet you :D

FULL PROFILE