เช็ดเครื่องสำอางเรื่องง่ายๆ ที่ใครๆ ชอบมองข้าม !

4 3

ฮัลโหลลลลสาวๆ ซันเดที่น่ารัก

กลับมาจากโรงเรียน หรือกลับมาจากเที่ยวก็คงอยากล้มตัวลงนอนเลย

แต่ซิสคะ ! สิวค่ะ สิวรออยู่ใต้ผิวแล้ว อย่าให้นางได้มีจุดยืนเลย

เพราะงั้น มาเช็ดเครื่องสำอางกันเถอะ

ก่อนอื่นมาเตรียมอุปกรณ์กันก่อน ไม่ใช่บอกให้เช็ด

ก็เอาสำลีจุ่มน้ำเช็ดๆ ละจบงี้เด้อ ไม่ใช่ !!

อะมาเริ่มกันเถอะ ไปปปป... .

เริ่มจากการเช็ดบริเวณตาและปาก

(แต่ว่าถ้าใครไม่ได้แต่งตาหรือทาปากสีเข้มก็ข้ามขั้นตอนนี้ไปเลยนะคะ)

ตาและปาก จะเป็นจุดที่เราจะเน้นมากเวลาแต่งหน้า

เพราะฉะนั้นก็จะต้องเช็ดแบบพิเศษนิดหนึ่ง

1. หยด Makeup Remover ลงบนสำลี
  2. แปะตา และปากทิ้งไว้สักพัก และเช็ดออกเบาๆ อย่าเช็ดแรงนะ เดี๋ยวหน้าเหี่ยว

ขั้นตอนต่อมา เป็นการเช็ดพวกรองพื้น บีบี และแป้งต่างๆ

ต่อให้แต่งหน้าจัดหรือไม่จัด ก็ต้องเช็ด โอเคนะ

สมัยนี้ตัวช่วยให้การเช็ดเครื่องสำอางก็มีมากมาย

แต่ที่ขอย้ำคือ ต้องเช็ดจนสำลีเป็นสีขาว !

หรือตัว Cleansing ต่างๆ ที่เอามานวดๆ บนหน้า เป็นสีใส

และไม่มีคราบเครื่องสำอางติดอยู่บนหน้านะคะ

.................

อย่าขี้เกียจเลยนะคะคนดี เห็นไหม มันแค่แปปเดียวเองเราสละเวลาไม่กี่นาที แลกกับผิวหน้าใสของเราตลอดไปนะ เช็คหน้าเสร็จเรียบร้อยแล้ว เราไปล้างหน้ากันค่ะ

fahsaiployrung

fahsaiployrung

ฉันคือทาสเครื่องสำอางค์ดีๆนี่เองค่ะ 5555.

FULL PROFILE