แฟชั่นสาวแว่นที่ใครๆ ต้องร้องว่า เก๋เว่อร์ !!! ลืมไปเลยนะว่าใส่แว่นแล้วเนิร์ด ไม่เก๋เลยเอาจริง !!

7 0

สาวแว่นที่ใครๆ ว่าเฉิ่ม ! มันไม่จริงเลยนะ !!จริงๆ แล้วแว่นตาเนี้ย เข้าได้กับหลายลุคมากเว่อร์ชีฟ้ามีสไตล์การแต่งตัวของสาวแว่น ที่จะช่วยอัพลุคให้ชิค ให้คูลมาฝากจ้า.........

"..สาวแว่นที่ชอบใส่กางเกง 5 ส่วน สามารถแต่งให้ติสท์ได้..  แค่หยิบกางเกง 5 ส่วนมาแมทช์กับเสื้อยืด รองเท้าผ้าใบ พร้อมสะพายกระเป๋าผ้าหน่อยนะ ลงตัวสุดๆ ค่ะ .."

อย่าไปแคร์ว่า โอ้ย ใส่แว่นแล้วจะเข้าหรอ ถ้าแต่งตัวแบบนั้น? ขอบอกว่าแว่นตาเนี้ย เป็น item เด็ดที่ลงตัวมากๆ รับรองต่อให้เป็นยัยแว่นแค่ไหน ไม่ใช่ปัญหา ติสท์ได้แน่นอน..

........"..ยีนส์ที่ทุกคนต้องมีติดบ้าน หยิบมาแมทช์กับรองเท้าหนัง หรือผ้าใบก็ได้นะคือจริงๆ แล้ว สาวแว่นกับยีนส์ก็เป็นอะไรที่ เท่ มีสไตล์ไม่ได้ดูขัดหูขัดตาเลย กลับดูเท่ ดูมั่นใจเสียอีกนะ ! .."

".. และไม่ต้องกลัวว่ามันจะดูแมนไปค่ามั่นใจเข้าไว้ค่ะซิส เราคือสาวแว่นสายมั่น โอเคนะ.."

ยิ่งเป็น เอี๊ยมยีนส์ นะ เก๋สุด !จะเป็นเอี๊ยมแบบกระโปรงหรือเอี๊ยมแบบกางเกงก็ได้เอาที่ถนัดเลยนะคะ

..................

"..หรือจะเป็นแฟชั่นเสื้อ Oversize ก็ได้ สำหรับสาวๆ ที่ชอบแต่งตัวสบายๆเสื้อ Oversize จะแขนสั้น แขนยาวก็ได้ เสื้อยืด เสื้อเชิ้ต หรือแม้แต่เสื้อคุมก็ดีรับรองฮิปสเตอร์สุดๆ ค่า ที่สำคัญคือเอามาแมทช์กับอะไรก็ดูเข้ากั๊นเข้ากัน .."

เสื้อเป็น Oversize แล้ว ก็ควรจะจับคู่กางเกงสกินนี่เข้ารูปหรือจะใส่เป็นกระโปรงทรงเข้ารูปก็ดีนะคะ ไม่ควรจะใส่กางเกงหรือกระโปรงตัวใหญ่ๆ เพราะเสื้อก็ใหญ่แล้ว มันจะดูใหญ่ไปทั้งตัว จะกลายเป็นอ้วนแทนเด้อ !

ใส่แว่นแล้ว แหม คุณขา เกาหลีสุดๆ ค่าาาาา.. .

"..ลุคด้านบนอาจจะเป็นแนวลุยๆ เท่ๆ ไปหน่อย มาค่ะ ชีฟ้าขอมือสาวแว่นสายกระโปรงหน่อยค่าาาาางานกระโปรงมาเสิร์ฟแล้วจ้า ใครหลงรักการใส่กระโปรงเชิญค่าจะเดรส จะเอี๊ยม สาวแว่นเอาอยู่หมดจริงๆ ค่ะซิส ยอมล้าววว น่ารักจริงๆ .."

"..ฝากอีกนิด ถ้าอยากเติมความหวานเข้าไปอีก สาวๆ เลือกเป็นเดรส หรือกระโปรงที่สีอ่อนๆหรือออกแนวพาสเทลเลยก็ได้นะคะ รับรองหวาน จนน้ำตาลต้องยอมแพ้แน่นอน.."

ว้าว สาวแว่นกับเดรสสไตล์วินเทจ ใส่คู่กับรองเท้าหนังก็จะดูชิคง่ะ น่ารัก

หรืออยากจะใส่เป็นเอี๊ยมสีอ่อนๆ ก็ได้นะคะ ดูชิคที่มีความหวานซ้อนอยู่น่าค้นหาสุดๆ เลยยยย............

"..บอกแล้ว ! ใส่แว่นก็ไม่จำเป็นต้อง Nerd หรือเปล่าแก ฉันก็แค่ดูซีรีส์หนักจนสายตาสั้น ฉันไม่ได้เฉิ่มเว้ยไม่จำเป็นต้องใส่แว่นหนา ถือหนังสือรุงรังค่ะฉันสวย ฉันเก๋ ฉันชิคได้ย่ะ ! .."ยุคสาวแว่นอะนะ สาวๆ มีแว่นทรงโปรดของตัวเองกันหรือยัง  ^ ^

fahsaiployrung

fahsaiployrung

ฉันคือทาสเครื่องสำอางค์ดีๆนี่เองค่ะ 5555.

FULL PROFILE