[ Review ] โฟมล้างหน้า Leaders Insolution ทั้ง 2 สูตร แบรนด์นี้ไม่ได้มีดีแค่มาส์คหน้า!

16 7

สวัสดีค่าา  หลายๆ คนคงคุ้นชื่อแบรนด์ Leaders Insolution กันเนาะ  ในจีบันแห่งนี้นางโด่งดังในเรื่องของมาส์คหน้ามากๆ  ล่าสุดเค้าออกโฟมล้างหน้ามาใหม่แล้วจ้า  ด้วยความที่เมย์ก็เป็นแฟนแบรนด์นี้เนาะ  ออกมา 2 สูตรหรอ  ก็เอามาทั้ง 2 สูตรเลยละกัน  ประจวบเหมาะกับกำลังลดราคาอยู่พอดีเลยจ้า  ลองเสิร์ชรีวิวแล้วไม่เห็นมีใครรีวิวเลยมาทำเองซะเลย 555 ลีดเดอร์ได้ทำออกมา 2 สูตรนะคะ  มีสูตร Regeneration และสูตร Bright ค่ะราคา : 195 บาท/100 ml.  เมย์ได้มาตอนลดเหลือ 119 บาทค่ะ  ฟินนนน

1. Leaders Insolution Regeneration Control Cleansing Foamคำโปรย : โฟมล้างหน้าเพื่อผิวเรียบเนียน  ไร้รอยสิว  สะอาดล้ำลึก  ไม่แห้งตึง  เมื่อความสะอาดต้องมาพร้อมกับผิวเรียบเนียนไร้รอยสิว  ลีดเดอร์จึงพัฒนาโฟมสูตรฟองครีมนุ่มละมุน  ไม่ทำให้ผิวแห้งตึง  สารสกัดจากเมือกหอยทากช่วยลดรอยสิว  ผิวระคายเคืองดูลดลง  เผยผิวสะอาดใสเรียบเนียน  ไร้รอยสิว  แบบผิวสุขภาพดี2. Leaders Insolution Bright Control Cleansing Foamคำโปรย : โฟมล้างหน้าเพื่อผิวกระจ่างใส  สะอาดล้ำลึก  ไม่แห้งตึง  เมื่อความสะอาดต้องมาพร้อมกับความกระจ่างใส  ลีดเดอร์จึงพัฒนาโฟมสูตรฟองครีมนุ่มละมุน  ช่วยทำความสะอาดผิวและสิ่งอุดตันรูขุมขนอย่างอ่อนโยน  ไม่ทำให้ผิวแห้งตึง  สารสกัดแคลลัสจากข้าว  ช่วยให้ผิวดูกระจ่างใส  พร้อมคืนความชุ่มชื่นให้ผิว  เผยผิวสะอาดกระจ่างใส  แบบผิวสุขภาพดีจากคำโปรยทั้ง 2 สูตรข้างบนเมย์ไม่ได้คาดหวังอะไรมากค่ะ  เพราะนางก็คือโฟมล้างหน้านี่แหละ  หวังให้ล้างสะอาดและรู้สึกดีก็พอเนาะ 555  เปิดหลอดออกมาจะเจอแผ่นฟอยล์ปิดเอาไว้ซึ่งดีมาก  เนื้อโฟมข้างในจะได้ไม่ไหลออกมาเลอะเทอะข้างนอก  และสิ่งที่เมย์ค้นพบขั้นต่อไปก็คือ  เนื้อโฟมเหนียวมากค่ะ  คือกว่าจะบีบออกมาได้นี่แอบลำบากนิดนึง 555  กลิ่นทั้ง 2 สูตรเมย์แยกไม่ค่อยออก  เค้าบอกว่าแต่งกลิ่นด้วยสารสกัดจากธรรมชาติด้วยค่ะ  กลิ่นออกแนวเปรี้ยวๆ สดชื่นๆ  ใครที่ชอบกลิ่นแนวดอกไม้หวานๆ คงผิดคาดนิดนึงเนาะ 555  กลิ่นนางมาชัดเจนเลยค่ะ  เมย์ไม่รู้ว่าจะมีใครแพ้มั้ยนะคะ  แต่ส่วนตัวแล้วเมย์ไม่แพ้ค่ะ  เย้ 555 แอบดีใจเบาๆ ตรงที่เค้าบอกว่า  ไม่มีพาราเบน  ไม่มีแอลกอฮอล์  ไม่มีน้ำมันแร่ด้วยค่ะ 55555

เมย์ขอรีวิวรวมๆ ทั้ง 2 ตัวนะคะเพราะว่าความรู้สึกมันเหมือนกันมากจนแยกไม่ออกเลยค่ะ  ผลลัพธ์ที่ได้ก็เหมือนๆ กัน 555ความรู้สึกขณะใช้  :  บอกตามตรงเลยว่าไม่ได้รู้สึกแตกต่างอะไรจากโฟมทั่วไปเลยค่ะ  แต่  แต่  แต่!!  ตอนที่กำลังถูๆ หน้าไปเรื่อยๆ นั้นโฟมละลายกลายเป็นเนื้อน้ำนมไปเลยค่าา  ฟองหายหม๊ดดด  เหมือนนางทำหน้าที่โฟมเสร็จแล้วก็จากไปด้วยการสลายหายไป  ยิ่งวันไหนหน้าสกปรกมากนะ  ขุ่นพระ  เอาโฟมลูบหน้าไม่ถึง 5 วินาทีก็หายไปหมดแล้วค่าา 55555  แต่ข้อดีคือนางล้างออกง่ายมาก  ไม่รู้สึกลื่นที่ผิวและไม่เอี๊ยดๆ ด้วยนะ ความรู้สึกหลังใช้ : หลังจากใช้ผ้าขนหนูซับน้ำบนหน้าออก  ปกติถ้าเป็นโฟมที่ค่อนข้างแรงหรือลดความมันจะทำให้ผิวแห้งเลยสำหรับเมย์  สังเกตได้จากบริเวณข้างแก้มและรอบปากจะรู้สึกตึงทันทีถ้าไม่ลงสกินแคร์หลังล้างหน้าเลย  แต่กับตัวนี้ไม่เป็นแบบนั้นเลยค่าา  เมย์ลองทิ้งไว้ 3 นาทีก็ยังไม่รู้สึกว่าหน้าจะแห้ง  นานกว่านี้ไม่เคยค่ะกลัวหน้าแห้งก่อน 55555  หลังจากใช้มาซักระยะแล้วรู้สึกได้เลยว่าหน้าไม่ค่อยดูขาดน้ำหรือหยาบกร้านกว่าเดิม  รู้สึกผิวนุ่มขึ้นนิดๆ ด้วย  แต่เรื่องที่เค้าโปรยมาเมย์เฉยๆ นะ  เพราะโฟมล้างหน้าก็คือโฟมล้างหน้าอยู่วันยังค่ำ  แค่ล้างแล้วผิวไม่แห้งตึงก็โอเคแล้ว 555  ถ้าใครที่ชอบฟีลที่ล้างแล้วยังลื่นๆ ติดผิวก็อาจจะไม่ชอบก็ได้นะคะ  เพราะตัวนี้เค้าไม่มีลื่นๆ ติดผิวค่าาคะแนน : 9/10 หักที่มีน้ำหอมและบีบยาก 55555  เรื่องที่ใส่น้ำหอมมาเมย์เข้าใจ  จะได้มีกลิ่นให้รู้สึกผ่อนคลายบ้างเนาะ  นอกนั้นรู้สึกโอเคมากในเรื่องของราคาและผลลัพธ์ที่ได้  ราคาไม่แพง  ล้างแล้วไม่ระคายเคือง  ผ่านนนน ใครที่เคยเล็งๆ โฟมล้างหน้าตัวนี้ไว้ก็ลองหาใช้กันดูนะคะ  ถ้าจะให้แนะนำสูตรไหนเมย์บอกไม่ได้เพราะผลลัพธ์มันเหมือนกันม๊ากกก 55555

เจอกันครั้งหน้านะคะBye Bye <3

MayPannapat

MayPannapat

สวัสดีค่ะ ชื่อเมย์นะคะ
มีผิวผสม-ขาดน้ำค่าา
เมย์คลั่งไคล้ในสกินแคร์มากกกๆ
คอนเซ็ปท์ผิวเมย์คือ "ผิวดี อะไรก็ดี"
เป็นคนขี้เกียจใช้รองพื้นเพราะตื่นสาย
อะไรที่ทำให้ผิวสวยเลยก็ชอบสรรหามา

ชอบรีวิว skincares มากกว่า cosmetics ค่ะ

E-mail : pannapat2539@gmail.com

FULL PROFILE