HOW TO : Keep Clam And Contouring สวยมีโครงหน้า

22 12

สวัสดีค่ะช่วงนี้เทรนด์การแต่งหน้าโทนนู้ดยังคงมาแรงอยู่นะคะ  วันนี้เบียร์จะมาสอนแต่งหน้าโทนนู้ดแบบเบาๆ

แต่งไปทำงานได้ พร้อมสอนเทคนิคการคอนทัวร์ ให้หน้าดูมีมิติ สวยทุกมุม ทุกสถานการณ์กันค่ะ

• เริ่มที่ลงไพรเมอร์ก่อน เพื่อช่วยควบคุมความมัน เบลอรูขุมขน และช่วยให้เครื่องสำอางติดทนนะคะ เบียร์ใช้ของ Studiomakeup ค่ะ

• จากนั้นวันนี้เบียร์ใช้ TER Cushion เบอร์ 21 ลงให้ทั่วใบหน้า

• ตามด้วยคอนซีลเลอร์จาก Golden Rose

• สำหรับแป้ง วันนี้ใช้แป้งฝุ่นโปร่งแสง ช่วยคุมมันของศรีจันทร์ รุ่น Beauty And The Beast Collection ค่ะ

• จากนั้นเราจะเริ่มคอนทัวร์กรอบหน้ากันนะคะ วันนี้ใช้ City Color Contour Effect สำหรับการคอนทัวร์ใบหน้า ก็เหมือนการสร้างเงานะคะ บริเวณที่เราลงบรอนเซอร์เพื่อการคอนทัวร์ก็จะเป็นบริเวณหน้าผาก โหนกแก้ม กราม สันจมูก ค่ะ

• จากนั้นใช้ไฮไลต์ของ Magic Contouring เพื่อสร้างแสง หรือจุดที่ที่แสงตกกระทบทำให้ใบหน้าสว่าง ก็จะเป็นบริเวณหน้าผาก สันจมูก โหนกแก้ม จงอยปาก และคางค่ะ

• จากนั้นเราจะมาเขียนคิ้วกัน โดยวันนี้เบียร์ใช้ดินสอของ Cosluxe และใช้อายแชโดว์สีน้ำตาลถมอีกรอบค่ะ

• สำหรับการแต่งตาเบียร์แต่งแบบง่ายๆ เบสิกเลยค่ะ ใช้อายแชโดว์สีครีมทาให้ทั่วเปลือกตา
  • จากนั้นใช้อายแชโดว์สีน้ำตาลคัดเบ้า และไล้บริเวณใต้ตา
  • ใช้ดินสอไลเนอร์สีขาวเขียนบริเวณ water line
  • ดัดขนตาและปัดมาสค่ารา จากนั้นติดขนตาปลอม

• ปัดแก้มด้วย Golden Rose Terracotta Stardust 103

• ทาปากด้วย IN2IT Nudist Liquid Matte สี 105 Caramel ค่ะ

สำหรับสาวๆที่บ่นว่าแต่งหน้าแล้วทำไมไม่สวย ดูแบนๆ ไม่มีมิติ ลองฝึกคอนทัวร์ดูนะคะ

ช่วยได้เยอะเลยบางวัน งัดดั้งปัง ถ่ายรูปลงเฟส สวยจนมีคนแอบถามว่าไปทำจมูกหมอไหนมา

ทั้งๆที่ก็จมูกเดิม เวลาไม่แต่งหน้าก็เป็นป้าเหมือนเดิม หวังว่าจะชอบกันนะคะ

ผิดพลาดจุดไหนเม้นท์บอกกันได้ แต่งหน้าไม่มีผิดไม่มีถูกค่ะ มีแต่ว่าเราชอบแบบไหน

ฝึกบ่อยๆนะคะ พบกันกระทู้หน้า สวัสดีค่ะ

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE