Howto แต่งหน้าสไตล์เรโทร ย้อนยุค l Bengyland

18 10

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ทุกคนนะคะมาพบกับจี้ในวันนี้นั้น...จี้มีฮาวทูมาฝากกันนั้นก็คือลุคที่เห็นด้านบนคือ"แต่งหน้าสไตล์เรโทร ย้อนยุค" เพราะว่าช่วงนี้จี้เห็นคนแต่งตัวแบบแฟชั่นสมัยก่อนกันเยอะทั้งกางเกงขามั้า เดรสลายจุด ซึ่งมันไม่เคยตกเทรนด์เลยจี้ก็เลยหยิบเอาการแต่งหน้า ทำผมวินเทจๆ มาแต่งให้เพือนๆ ดูกันนั่นเองว่าแต่จะออกมาแซ่บ ซ่า อย่างที่เห็นได้อย่างไรนั้น ไปดูกันเลยค่า

เรามี VDO มาให้ดูด้วยน้า เพิ่มอรรถรส

สำหรับแบบภาพนั้นก็มีมาเริ่มกันที่หน้าสดก่อนนะคะ ก็มีการบำรุงผิวอะไรกับไป กันแดดอย่าลืมเลยออกมาแล้วดูสุขภาพดีเฟ่อออ

มาลงไพเมอร์เลยค่า ตัวนี้จี้แอบบอกว่ามีความคล้ายเจ้า smashbox มากลงทีโซน และทั่วหน้าไปเลย

รองพื้นจี้ใช้ 2 เบอร์ คือสีอ่อนและเข้มมาผสมกัน เพราะเก็บไว้ก็จะไม่ได้ใช้เปล่าๆแล้วก็จัดการแท็บๆ เลยค่า

จัดการเฉดดิ้งเก็บกรอบหน้า เหนียง และเพิ่มสันจมูกให้มันดูโด่ง

เก็บแพนด้าใต้ตา และไฮไลท์ที่คาง สันจมูก และหน้าผากจากนั้นก็เซ็ตทุกอย่างด้วยแป้งฝุ่น หรือตรงไหนที่ต้องการการปกปิดมาก็ใช้พัฟค่อยๆ แท็บๆ

เขียนคิ้วจะเน้นให้เล็กและคมเข้มหน่อยนะคะ

แต่งตาง่ายมากๆ ไปดูในวิดีโอเอาน้า แคปไม่ทัน

ปัดแก้มใช้สีออกส้มๆ นิดนึงนะคะ ไม่มีอะไรหรอก จี้แค่ชอบบบปากก็จะต้องเป็นสีแดงสดๆ เลย สีนี้สีเทย์เลอร์ จาก Party Cosmetics

เสร็จแล้ว แต่งง่ายมากใช่มั๊ยเอ่ย ไปดูหน้าผมในลุคเรโทร ย้อนยุคกัน

เมื่อลอองเปลี่ยนสีลิปดู เราชอบชื่อเรียกของลิปของ Party ฟังแล้วแบบ เออมันคือสีนี้จริงๆ

KIM - CARA

ANN - BELLA HADID

JESSICA - TAYLOR

SERENA - GIGI HADID

ขอคุณที่อ่านกันมาจนจบ หวังว่าเพื่อนๆ จะชอบและแต่งตามกันได้นะคะ วันนี้จี้ลาไปก่อนนะคะ บายค่า

bengy_gee

bengy_gee

HELLO...
I'M BENGY
Nice to Meet you na ka

FULL PROFILE