How to : Kawaii Japanese Makeup Look | Makeup Tutorial

21 13

หวัดดีค่ะ สาวๆจีบันทุกคนนน หลังจากที่ห่างหายไปนานมาครั้งนี้กระต่ายขอเอา How to ลุคน่ารักสดใสมากฝากทุกคนกันนะคะ สาวๆคนใดที่อยากรู้แล้วว่าลุคนี้แต่งง่ายแสนง่ายแค่ไหนงั้นเราไปชมฮาวทูพร้อมๆกันเลยจ้า

ขั้นตอนแรก

ทำการเตรียมผิวก่อนนะคะเพื่อความชุ่มชื้นของใบหน้า

ฉีดพรมให้ทั่วใบหน้าเลยค่ะ

ขั้นตอนต่อมา

กระต่ายลง Primer เพื่อให้ผิวดูเรียบเนียน แถมเป็นการล็อกผิวให้เป๊ะ

ปล.หลอดที่กระต่ายได้มาเป็นแค่หลอดกระจิ๋วเดียวนะคะ

ไม่ใช่ขนาดจริงอย่าพึ่งตกใจ ฮ่าๆๆๆ

งานผิวต่อมากระต่ายใช้ AA Aura Primer Baseในการลงเพื่อปรับให้ผิวขาวกระจ่างใสดูอมชมพูเพื่อความดูเป็นสาวผิวดีผิวสวยโดยใช้  Silicone Sponge Blender เกลี่ยค่ะ

จากนั้น กระต่ายขอลง BB Wet to Powderเพื่อปกปิดรอยสิวรอยคล้ำของใต้ตา เพื่องานผิวที่ดูเนียนยิ่งขึ้นค่ะโดยเมคอัพลุคนี้กระต่ายจะใช้แปรงลงทั้งหมดค่ะ ^^

และขอปิดท้ายงานผิวด้วยแป้งพัฟเพื่อป้องกันการเยิ้มเพราะแดดเมืองไทยร้อนค่ะอยากหน้าเนียนสวยก็ต้องปิดท้ายด้วยแป้งกันหน่อยแต่ขอให้ลงบางๆแค่ช่วง T-Zone และใต้ตาก็พอนะคะ

ขั้นตอนการเขียนคิ้วกระต่ายใช้สี Natural ในการเขียนคิ้วโดยทรงคิ้วที่อยากได้จะเป็นคิ้วทรงตรงกระต่ายก็เลยพยายามเขียนให้เข้ากับตัวเองที่สุดจึงได้โครงคิ้วตามภาพค่ะส่วนสีคิ้วที่เข้มกว่าสีผมก็ปัดคิ้วด้วยสี Hazelnut ค่ะ

ขั้นตอนการแต่งตากระต่ายเริ่มด้วยการลง Eyeshadow Baseเพื่อปกปิดรอยเส้นเลือดที่เปลือกตาและเป็นการช่วยให้สีอายแชโดว์ที่จะลงมีความคมชัดยิ่งขึ้นค่ะ

ต่อมากระต่ายใช้  Perfect Filter Shadow Palette ค่ะโดยจะใช้สีขาวลงก่อนเพื่อให้พื้นมีสีที่สว่างขึ้นแล้วลงสีส้มเน้นนัวๆสีนะคะ จะได้ดูละมุนตาและใช้อายแชโดว์สีเข้มที่สุดของพาเลทกรีดตาเบาๆค่ะมีแค่ 6 ขั้นตอนง่ายๆ ตามภาพเลยจ้า

ต่อมาเรามาดัดขนตากัันค่ะ

ส่วนตัวเป็นคนตาโต ใช้รุ่นนี้แล้วโอเคสุดค่ะ โค้งรับลูกตาพอดีเลย

ปัดขนตาเพื่อเป็นฐานในการติดขนตาปลอมค่ะ

ส่วนตัวชอบมาสคาร่ารุ่นนี้ เพราะล้างทำความสะอาดง่ายดีค่ะถ้าตั้งใจปัดให้ปังก็ปังได้แบบไม่ต้องพึ่งขนตาปลอมเลย

ขนตาขนมิ้ง ที่ไม่ฟูหนา และไม่ยาวเป็นสายฝอจนเกินไปติดแล้ว Cute กำลังพอดีเลยค่ะ

งานตายังไม่หมดนะคะ หัวตาเราต้องมีงานวิ๊งค่ะกระต่ายใช้  Gliter Single Eyeshadowสี Winkลงที่หัวตาทั้งสองข้างนิดๆ เพราะความน่ารักสายเกาค่ะ

และกระต่ายขอปัดแก้มและแอบเติมกระนิดหน่อยด้วยพาเลทตาพาเลทเดิมค่ะกระต่ายปัดแก้มสีส้มฉ่ำๆและเลือกอายแชโดว์สีเข้มที่สุดมาแต้มเป็นกระบางๆค่ะ

ปิดท้ายด้วยงานปากค่ะ กระต่ายลง Velvet Matte Mini เบอร์ 27เพื่อนเป็นพื้นให้ปากมีสีอมชมพูนิดๆและใช้  Soft Matte Lip Cream สี Moroccoลงด้านในริมฝีปาก จากนั้นเบลนให้เบลอเข้ากันค่ะ

งานคอนแทคสายมุ้งมิ้ง สายแบ๊ว จัดไปอย่าได้เสียค่ะรุ่น Emotion Brown

ขอแอบปิดท้ายนิดนึงนะคะฉีดๆๆ เพื่อความฉ่ำบอกเลย สดชื่นเป็นที่สุดดดดด

เป็นอันเสร็จขั้นตอนการเมคอัพ Kawaii Japanese Makeup Look กันแล้วค่ะ

งานนี้จะคิ้วท์ไม่คิ้วท์ ก็ต้องมาชมกันเลยจ้าาาา

หวังว่าทุกคนจะชอบฮาวทูลุคนี้ที่กระต่ายตั้งใจทำมาฝากกันนะคะและถ้าฮาวทูที่เค้าทำอ่านยาก ดูยากเกินไป หรือยังไงคอมเม้นไว้ได้เลยน้าคราวหน้าจะมาแก้ตัวใหม่จ้าาาาา จุ๊บบบบ

GT Hatairat

GT Hatairat

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบันทุกคน หมอกระต่ายนะคะ กระต่ายเป็นคนนึงที่รักสวยรักงามมากค่ะ ชอบแต่งหน้าทำผม พอมีไอเดียหน่อยก็อยากจะเอามาแชร์ให้เพื่อนๆชมกัน ทั้งฮาวทูเมคอัพ รีวิวเครื่องสำอางค์ต่างๆ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับสาวๆทุกคนที่เข้ามาติดตามกันนะคะ

นอกจากกระต่ายจะสนใจเรื่องความงามแล้ว กระต่ายยังให้ความสนใจกับสุขภาพด้วยนะคะ หากมีอะไรดีๆเกี่ยวกับสุขภาพ กระต่ายจะมาแนะนำให้กับทุกคนทราบกันแน่นอนค่ะ ฝากติดตามหมอกระต่ายด้วยน๊า

ใครที่ชื่นชอบผลงานของกระต่าย หรืออยากรู้จักเพิ่มเติม สามารถติดตามกระต่ายได้จากด้านล่างนี้เลยค่ะ

FB Page : หมอกระต่าย แพทย์จีน - GT Hatairat
instagram : hatairat.clinic
Youtube : GT Hatairat
Line ID : gt_gataii

FULL PROFILE