เปิดศึก "3 ไอเท็มเปลี่ยนสีผมสุดแซ่บ" เดี๋ยวนี้แบรนด์เมคอัพไม่ได้มีแค่เครื่องสำอางแล้วนะยูวว์

34 16

ผู้หญิงยุคนี้ สีผมสวยๆ ที่ทำ ก็บอกความแซ่บของสาวๆ ได้ไม่แพ้เมคอัพที่แต่งเลยนะ

แบรนด์เครื่องสำอางต่างๆ เค้าเลยเริ่มลงสนาม ทยอยปล่อย Hair dye products มายั่วกิเลสกัน  บางแบรนด์ก็ทำให้การเปลี่ยนสีผมเป็นเรื่องง่ายๆ ชนิดที่ว่า แค่สระก็มีผมสวยแซ่บได้แบบไม่ต้องง้อร้าน ไม่ต้องให้เพื่อนมาปาดหัวให้วุ่นวายกันแล้ว... อูววว์

แต่ศึกนี้จะมีความ Colourful แค่ไหน และมีแบรนด์อะไรมามาประชันกันบ้าง ม่ะ!

1. MISSHA 7 Days Coloring Hair Treatment 

(119 บาท)เปิดศึกงานสีผมครั้งนี้ด้วย MISSHA แบรนด์เมคอัพจากเกาหลีที่ปล่อยมาเป็นแบรนด์แรก พอลงรูปปุ๊บ ทำเอาโซเชียลสั่นสะเทือนไปกับคอนเซปต์ แค่ 5 นาทีสีผมก็สวยยาวไปถึง 7 วัน 

ที่เริ่ดไปกว่านั้นคือ ตัวนี้เป็นทรีทเมนต์บำรุงผมที่ช่วยให้ผมสลวยสวยเกร๋ด้วยนะ แล้ววิธีการใช้ง่ายมาก แค่สระ ทิ้งไว้ ล้างออก ... รวมทั้งสิ้น 5 นาที แค่นี้ก็จบปิ๊งงง สีสวยแถมผมสุขภาพดีอีกตะหาก มีให้เลือกตั้ง 7 สี ในราคาเบาๆ ซองละ 119 บาทเท่านั้นเอง ในไทยก็มีขายแล้วในช็อป Karmart จ้า

เห็นแค่รูปแบบนี้ก็ไม่รู้ว่าจะดีจริงมั้ย แอบตามไปดูสาวจีบันที่เคยลองใช้แล้วได้ในทู้นี้เลยจ้า >> รีวิวครีมเปลี่ยนสีผม'Missha7-DaysColouring'จะเปลี่ยนสีผมได้จริงมั้ย?มาดูกัน!!!   

2.LIME CRIME UNICORN HAIR DYE

($16)สำหรับสาวๆ ที่ไม่อินงานเกาหลี พุ่งตัวมาทางนี้เลยจ้ะ แบรนด์เมคอัพสุดแซ่บ Lime Crime จากฝั่งอเมริกาเค้าก็ปล่อยไอเท็มย้อมสีผมในคอนเซปต์ #UnicornHair หลังจากซุ่มพัฒนาอยู่ 3 ปี มาถึง 13 สีด้วยกัน

แถมเป็นไอเท็ม Vegan & Cruelty Free ที่มีส่วนผสมหลักจากผักด้วยนะะ  โอ้ยยยยย ใจสั่นแรงมากค่ะพูดเลยยย

แต่สำหรับตัวนี้จะมีความจริงจังขึ้นมากว่าตัว Missha 7 Days Coloring Hair Treatment นะ เพราะว่าเค้าคือสีย้อมผมเลย เค้าเคลมไว้ว่าให้สีสวยสดใส ไบรท์ๆ แซ่บๆ แถมไม่เฟดไวด้วย

และนี่คือภาพจากสาวๆ ที่ใช้เจ้า Lime Crime Unicorn Hair Dye จริง สีสัน Colourful สะใจเจ้มากๆ  แต่ก็ไม่รู้ว่าถ้าสาวไทยผมเข้มๆ ใช้ จะต้องกัดสีผมกันกี่รอบให้สีสวยสด เพราะสาวๆ ฝั่งนู้นเค้าผมสีอ่อนกัน มันก็คงจะติดง่ายกว่าเราเนอะะะ 

ใครที่สนใจ ตอนนี้ในไทยยังไม่มีขายอย่างเป็นทางการ แต่สามารถช็อปออนไลน์จากเว็บ Lime Crime ได้ ราคากระปุกละ $16 บาทเท่านั้น.... แต่จะโดนภาษีมั้ย โดนค่าส่งอีกเท่าไหร่ ลุ้นกันเองนะ :P

3. 3CE Treatment Hair Tint

(9,000 won)

และผู้ร่วมศึกสีผมแบรนด์สุดท้าย ก็คือ 3CE Stylenanda แบรนด์ชิคๆ จากฝั่งเกาหลีนั่นเองง  ตัวนี้เค้าบอกว่าเป็นทรีทเมนต์บำรุงที่ให้ tint กับผม มาในรูปแบบหลอดบีบ ใช้ง่ายไม่เลอะเทอะ

งานนี้ ได้สีผมสวยแบบไม่ต้องกลัวเสียกันไปเลยจ้า

ตัว 3CE Treatment Hair Tint เค้าออกมาเบาๆ 5 สี ซึ่งเป็นสีสไตล์ฝั่งสาวเกาหลีเค้าฮิตกัน จะหนักไปทางโทนอุ่นๆ อย่าง ส้ม แดง ชมพู น้ำตาลประกายซะเยอะ  ตัดด้วยสีเทาหม่นๆ ที่ฮิตสุดๆ อีกตัวจ้า

ส่วนวิธีการใช้ก็ง่ายมาก แค่บีบ ชโลมทิ้งไว้ 15-20 นาที แล้วล้างออกแบบคลิปด้านล่างนี้ ก็ได้ผมสีสวยๆ แล้วจ้า

สำหรับคนที่อยากได้ ตัวนี้ยังไม่มีวางขายในไทย ถ้าอยากได้ต้องไปหาพรีเอาเอง :P

. . . . . . .

ส่วนศึกไอเท็มเปลี่ยนสีผมจากแบรนด์เมคอัพจะจบแค่นี้มั้ย หรือจะมีแบรนด์ไหนเข้ามา join อีกรึเปล่าก็คงต้องรอลุ้นกันต่อไป . . . แต่ระหว่างรอนั้นไซร้ เก็บเงินไปด้วยจ้าาาา

แล้วสาวๆ ล่ะคะ โหวตให้แบรนด์ไหนชนะกันนนน ?

aimmellow

aimmellow

AIMME | TikTok TH Beauty & Fashion Manager

A Content Writer | Designer | English Tutor | Traveller | Dessert Monster

• FB • IG • Twitter : Aimmelicious

LINE : aimmelicious

FULL PROFILE