ส่องหนุ่มๆ “Produce 101 Season 2” อาหารตา อาหารใจ วัยเอ๊าะๆ

2 2

อันนยองฮาเซโยยยยยย

บอกเลยว่า กระทู้เกาหลีวันนี้ แค่สาวๆ เห็นชื่อกระทู้ก็เตรียมชื่นใจกันได้แน่นอนเลยค่ะเพราะกระทู้นี้เราจะเอาอาหารตา อาหารใจ วัยเอ๊าะๆ มาให้สาวๆ ได้กระชุ่มกระชวยกัน นั่นก็คือหนุ่มๆ จากรายการ “Produce 101 Season 2”

จะบอกก่อนว่ารายการนี้ แต่เดิมเคยมี season 1 เป็นเวอร์ชั่นของผู้หญิงนะคะ ซึ่งเราก็ดูผ่านๆ ไม่อินเท่าไหร่เนอะ เนอะ 555 แต่พอมา season 2 เวอร์ชั่นผู้ชาย เจ๊กรี๊ด เจ๊ดูเต็มที่ พร้อมเพย์มากๆ 55555

Produce 101 เป็นรายการแข่งขันที่คัดเด็กหนุ่ม 101 คน ให้เหลือ 11 คน ที่จะได้เดบิวต์เป็นเวลา 1 ปี ซึ่งจะอยู่ในการดูแลของช่อง Mnet ค่ะ หลังจาก 1 ปีแล้วก็จะยุบวง และให้น้องๆ ไปทำภารกิจกับค่ายเดิมตัวเองต่อไปนั่นเอง ซึ่งคะแนนทั้งหมดจะมาจากผู้ชมคนดูที่เป็นคนเกาหลีเท่านั้นนะคะ ก็แหมเค้าก็บอกอยู่ว่า เป็น  대한민국의 아이돌 (แทฮันมินกุก อาอีดล) ไอดอลของประชาชนชาวเกาหลีนั่นเอง

ก่อนอื่นเรามาดูโฉมหน้าของคณะกรรมการ เอ๊ะ! จริงๆ เรียกว่าเป็นคุณครูที่สอน และตัวแทนผู้ดำเนินรายการจากประชาชนเกาหลีน่าจะถูกกว่า 555555 (เพราะเป็นกรรมการตัดสินเลือกเกรดแค่ตอนแรกๆ เท่านั้น)

ช่วงเริ่มต้นของรายการ จะเป็นการโชว์ความสามารถของเด็กฝึกจากแต่ละค่ายที่มาเข้าร่วมรายการ แล้วกรรมการก็จะคัดเกรดให้แต่ละคน ดูแล้วขอบอกว่า การให้เกรดนี่ยากมากกกกกกกกก เข้าขั้นโหดเลยจริงๆ

แต่ไม่ต้องเสียใจไป หากเราเชียร์ใคร ถ้าพัฒนาการเค้าดีขึ้น ก็จะมีโอกาสได้ย้ายเกรดในรอบที่ 2 แต่หลังจากนั้นหมดสิทธิ์ย้ายเกรดแล้วน้า

ถึงอย่างนั้น เกรดหรือระดับก็ไม่ใช่ปัญหา เพราะในรายการก็จะมี Mission ที่แตกต่างกันออกไป ให้เด็กทำ อย่างล่าสุดคือการแข่งเต้น Battle แบบทีม ขอบอกว่า โอ้โห! แต่ละทีมเตรียมตัวไปเดบิวต์กันเลยดีกว่า ค่า

พักจากเรื่องเครียด เรื่องดราม่าในรายการ ก็ยังมีส่วน Special part  ที่มีฉากขำ ตลก ของน้องๆ ให้เราได้ฟินกัน อย่างเช่น การให้ล้วงกล่องที่เราไม่รู้ว่ามันมีอะไร (เช่น ปลาไหล ปลาหมึก ) และล่าสุดคือก็เป็นตอนที่ให้ไปสารภาพกับตัวเองกับกระจก แต่สุดท้ายก็มี ....... ไปติดตามดูกันในรายการนะคะ (เดี๋ยวสปอยล์เยอะไป)

นอกจากรายการจะให้ความสนุกสนาน รวมถึงความอิ่มใจ (กับหน้าตาของเด็กๆ) แล้ว เราคิดว่ารายการยังให้แง่คิดดีๆ อีกมากมายนะคะ ได้รู้เบื้องหลังของการทำงาน ว่ากว่าเค้าจะก้าวผ่านแต่ละจุดมาได้ มันต้องใช้ความพยายามขนาดไหน รวมถึงเห็นมิตรภาพน่ารักๆ ของผู้ชาย ซึ่งมันขำ ตลก สนุกปนๆ กันไป ตรงนี้มันยิ่งทำให้รายการดูมีอะไรขึ้นมาอีก

แล้วถ้าหากสาวๆ อยากรู้จักหนุ่มคนไหนมากขึ้น ทางรายการเค้าก็มี PR Part (หรือ EP.0) ที่หนุ่มน้อยจะมาแนะนำตัวเองให้สาวๆ ดูกันนะคะ บอกเลยว่า แบบ กรี๊ดดดดดด ฟินเฟ่อร์ ทำไมเด็กสมัยนี้โตเร็วมาก ทำไมหนูน่ากินขนาดนี้ลูกกกกกก!

เป็นยังไงกันบ้างเอ่ย มีใครดูแล้วเชียร์คนไหนบ้างคะ เรานี่เชียร์หลายคนมากกกก เป็นกำลังใจ พร้อมเพย์พร้อมเปย์ให้เลยจริงๆ คิคิ ใครที่ดูแล้วก็อย่าลืมมาบอกความสนุกต่อๆ กันนะคะ หรือสาวๆ คนไหนที่ลังเลจะดู เราขอบอกว่าดูเถ้ออออออออ ตอนแรกเราก็ไม่เคยดู แต่พอได้ดูแล้ว หยุดไม่ได้เลยจ้า มันดีมากค่ะ ซิส! ลุ้นเว่อร์วังทุกตอนจริงๆ

ไว้เจอกันกระทู้หน้านะคะ บ๊ายบายค่า

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE