Happibu คืออะไร มาแกะกล่องหาคำตอบพร้อมกันได้เลยยยยยยย

26 10

ใครรู้จักท่าเต้น Happibu บ้าง?  บอกตรงๆ เลยว่าช่วงนี้เวลาไถไอจีหรือส่องเฟสบุ๊ค ก็จะเห็นเหล่าสาวๆ Net idol เต้นท่า Happibu กันเต็มไปหมด นั่นแน่! สงสัยกันใช่มั้ยคะว่าคืออะไร งานนี้ไม่ต้องสงสัยกันแล้วค่ะ เพราะเรามีคำตอบมาเฉลยกันแล้ววววว :D

Happibu มาจากการรวมคำ 2 คำ นั่นก็คือ Happy ที่แปลว่า ความสุข  และ Pibu ที่แปลว่า ผิว (ในภาษาเกาหลี) พอมารวมกันก็กลายเป็น Happibu ที่แปลว่า "ผิวที่มีความสุข" นั่นเอง ซึ่งผิวที่มีความสุขก็เกิดจากการที่เราดูแลผิวด้วยผลิตภัณฑ์ที่ดี innisfree เลยปิ๊งไอเดีย ครีเอทท่าเต้นสุดคิ้วท์จากวิธีการใช้ innisfree The Green Tea Seed Serum เซรั่มที่ช่วยบำรุงให้ผิวแฮปปี้ออกมาเป็น Happibu Dance อย่างที่ทุกคนเห็นนี่ละจ้า

ถ้าหลายคนลองดูท่าเต้นดีๆ จะเห็นว่าแต่ละท่า คือการใช้เซรั่มบำรุงผิวจริงๆ ทั้งการปั๊ม และการทาผิวต่างๆ ซึ่งตอนเต้นเรามีความสุขยังไง เวลาที่เราใช้เซรั่มจริงๆ เราก็มีความสุขอย่างนั้นเลยค่ะ เพราะ innisfree The Green Tea Seed Serum เค้าถูกขนานนามว่าเป็น “เซรั่ม 3 วิ” สามารถช่วยเติมความชุ่มชื้นให้กับผิวตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ ด้วยส่วนผสมของสารสกัดเข้มข้น ทั้งน้ำชาเขียวออร์แกนิค 100% และเมล็ดชาเขียวสายพันธุ์พิเศษบนเกาะเจจูที่สามารถบำรุงผิวได้อย่างล้ำลึกได้ถึง 2 เท่า ให้ผิวของเราแข็งแรงพร้อมชุ่มชื้นจากภายในสู่ภายนอกและช่วยกักเก็บความชุ่มชื้นให้กับผิวได้อย่างยาวนาน โดยวิธีใช้ก็ไม่ยากเลย แค่ทาเซรั่มหลังล้างหน้าเป็นขั้นตอนแรกทั้งเช้าและเย็น ก็สามารถทำให้ผิวของเราชุ่มชื้น อิ่มน้ำดูสุขภาพดี แฮปปี้ได้แล้วจ้าาาาา

ความเริ่ดของเซรั่มตัวนี้บอกเลยว่าไม่ธรรมดาค่ะ เพราะเซรั่มตัวนี้ถูกยกให้เป็น เซรั่มอันดับ 1 ของ innisfree ที่ขายดีตลอดกาลเลยนะจ๊ะ แถมตอนนี้เค้าได้เฉลิมฉลองยอดขาย 10 ล้านขวดทั่วโลกแล้วนะ โอ้โห! แฮปปี้กันทั่วโลกเลยจริงๆ ค่า 

บิ๊วกันมาขนาดนี้แล้ว อยากจะแฮปปี้ไปกับ The Green Tea Seed Serum กันบ้างแล้วใช่มั้ยคะ มาฟังทางนี้เลยคะสาวๆ เพราะ innisfree เค้ามีมาแจกกันถึง 50 รางวัลด้วยกัน ตามมาดูกติกากันเลยยยย

เพียงแค่อัดคลิป VDO ตัวของคุณเองเต้นท่า Happibu Dance แล้วโพสต์ลง Instagram พร้อมติดแฮชแท๊ก #Happibu #HappySkin #TheGreenTeaSeedSerum #innisfree ก็มีสิทธิ์ลุ้นรับ The Green Tea Seed Serum ขนาด 80 ml. ราคา 1,000 บาท ไปใช้บำรุงให้ผิวแฮปปี้ สดใสฉลองครบ 10 ล้านขวดเลยจ้าาาาาา

ร่วมสนุกกันได้ ตั้งแต่วันที่ 5 - 20 พฤษภาคม 2560 นี้นะจ๊ะ หรือดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Innisfree Thailand  เลยค่า