REVIEW + SWATCHES ลิปทิ้นท์เกาหลีรุ่นใหม่มาแรง Peripera's Airy Ink Velvet

28 11

สวัสดีค่าาา สาวๆชาวจีบันที่แวะเวียนมาดูกระทู้นี้❤️❤️❤️❤️ วันนี้เราจะมารีวิวลิปทิ้นท์รุ่นใหม่ของแบรนด์ดัง   Peripera เพื่อความกระชับฉับไว เรามาเริ่มกันเลยจ้า

รุ่น airy velvet ink นี้มีทั้งหมด 5 สี แต่เรามีแค่ 4 สีค่ะ สี #1 #2 #3 และ #5ในส่วนของเพคเกจจิ้งก็แบบเดิม เหมือนรุ่นเก่า อันเล็ก พกพา สะดวก สามารถเอาไปเติมระหว่างวันได้สบายๆโทนสีก็จะเป็น แดงอมส้ม + ชมพู เป็นโทนที่ทารอด ให้ความรู้สึกเป็นสาวเกาที่แท้ทรู เพราะฉะนั้น สายเกาห้ามพลาดเลยย

มาดู Swatch สีบนแขนกัน

ลองใช้ทิชชู่เช็ด + นิ้วถูๆสรุป ไม่ออกจ้าาาา ติดทนเบอร์แรง

Swatch บนปาก

Reviewwwtexture :  ลิปตัวนี้จะไม่แห้งแมทแต่จะมีความน้ำมันความลื่นๆอยู่บนปาก เพราะฉะนั้นคนปากแห้งแบบเราทาได้ ปากไม่แห้งเพิ่มเติม แต่อาจจะมีความตกร่องขุย(?)นิดหน่อย ถ้าทาแบบบางๆ หรือ ทาในปาก แต่ทาแบบเต็ม full option หละก็ ไม่มีปัญหาแน่นอนจ้าาา คอนเฟิม feeling : ตอนทารู้สึกนุ่ม ลื่น creamy หัวแปรงลิปสติกควบคุมง่าย เนื้อมีพิกเม้นสีที่ชัด ติดนิดนึงตรงที่เวลาทาจะรู้สึกถึงรสชาติ สารเคมี(?) มันเป็นแค่ตอนทาอ่ะ 5555 แต่ถ้าดมจากตัวลิปจะมีกลิ่นหอมอ่อนๆ แทบจะไม่รู้สึกเลยจ้าlong lasting : อื้อหืออออ อันนี้ขอบอกว่าติดไป 2-3 วันเช็ดไม่ออก ขนาดเช็ดแบบใช้คลีนซิ่งแบบน้ำมัน แม่ทักว่าทำไมไม่เช็ดปาก T_____T ความติดทนก็ติดทนไปตลอดถ้าไม่ได้ทานอะไร ตอนทานอาหารอาจจะมีหลุดบ้าง แต่ก็ยังเห็นสีชัดเจนอยู่             มาพูดถึงแหล่งซื้อบ้าง...เราฝากเพื่อนซื้อมาจากเกาหลีค่ะ ราคาตกแท่งหละ 7200 วอน หรือ แท่งละ 216 บาทเท่าน้านนนน!! โอ้โหถูกแรงง ถ้าซื้อแบบพรีออเดอร์จะประมาณ 3xx-4xx บาทค่ะ ถ้าสาวๆสนใจก็ลองไปตำกันดูนะจ๊ะ (+ แนะนำซื้อตัว remover ของนางมาด้วยก็ดี ลบแล้วปากจะได้ไม่เบอนเหมือนเรา T__________T )

ไปแล้วนะค้า ไว้เจอกันในกระทู้หน้า ❤️❤️❤️❤️Byeeee xoxo

The98girl

The98girl

สวัสดีค่ะ เฟมมี่ The98girl จ้าาาา

FULL PROFILE