ย้อมครั้งแรก ย้อมบลอนด์สว่างแทนการกัดผมได้ไหมคะ

5 3

จริงๆอยากย้อมน้ำตาลเทา แต่คิดว่าย้อมเลยไม่ติดแน่ๆเลนกะจะทำสีน้ำตาลให้ได้ก่อนและค่อยย้อมม่วง+เงินทับให้เป็นสีน้ำตาลเทา(เหมือนเคยอ่านมาว่าทำวิธีนี้ได้ใช่ไหมคะ?) แต่ปัญหาคือเราไม่รู้ว่าจะทำสีน้ำตาลยังไง จะกัดก้กลัวผมจะเสียเกินไป(ถึงกัดก้คงกัดถึงสว่างระดับประมาน5) และถ้าจะย้อมบลอนด์สว่างแทนการกัดจะติดไหมคะ เราเป็นคนผมหนา ค่อนข้างแห้ง ไม่เคยย้อม แทบไม่เคยยืดหรือม้วนเลยในชีวิต

Bua Chanatip

Bua Chanatip

FULL PROFILE