• ลองรึยัง! • มาม่า Spicy Cheese เส้นเหนียวนุ่มหอมกรุ่นด้วยชีสแท้ๆ (จริงไหม?)

20 10

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนกลับมาพบกันพลอยกันอีกแล้วเด้อ แต่วันนี้จะมารีวิวของกินค่ะมันก็คือ

มาม่า รส สไปซี่ชีสสสสสสส

พลอยได้มาจาก 7-11 ในราคาคัพละ 15 บาท แต่ช่วงนี้มีโปรซื้อ 2 คัพ (กับคาโบนาร่าก็ได้) จะราคาถูกกว่าค่ะเพื่อไม่ให้เสียเวลา ไปเชยชมเจ้าสไปซี่ชีสกันค่ะ

มาเข้าเรื่องรสชาติ ความอร่อยกันค่ะ

เจ้ามาม่าสไปซี่ชีสในความเห็นส่วนตัวของพลอยนะคะ ก็กินได้อ่ะ 555 แต่ถามว่าอยากซื้อมากินซ้ำเรื่อยๆไหมก็คงไม่ นี่ขนาดใส่น้ำไม่ค่อยเยอะแต่รู้สึกว่ามันไม่ค่อยเข้มข้นอ่าค่ะ ชีสก็ดูเจือจางอยู่ เรื่องความเผ็ดนั้นสำหรับพลอยคือไม่เผ็ดเลยค่ะ (หรือเพราะช่วงนี้กินมาม่าเผ็ดเกาหลีบ่อยไปจนลิ้นชาชินนะ// ครุ่นคริส) ก็นั่นแหละค่ะ กินได้ อร่อยไหมก็โอเคอยู่ สำหรับบางคนอาจจะอร่อยก็ได้ แต่พลอยเฉยๆ 5555 สงสัยชอบรสแบบเผ็ดๆ เรื่องเส้นมาม่านี่ขอชมนะคะ หนานุ่มจริงแบบที่เคลม ชอบอ่ะ มันนุ่มดี อิอิ ขอให้คะแนนที่ 8/10 ละกันค่ะ สำหรับราคา 15 บาทถือว่าทำได้ดีค่ะ

เปรียบเทียบกับคาโบนาร่าชีสพลอยว่าเค้าทำมาม่าคาโบนาร่าออกมาได้อร่อยดีเลยนะ พลอยว่าตัวชีสมันเข้มข้นกว่าตัวสไปซี่ชีสอ่าค่ะ แนะนำตัวคาโบนาร่ามากกว่า เส้นหนานุ่มเหมือนกัน ตัวนี้เอาไป 10/10 เล้ยยย

ยังไงก็ลองไปหามากินได้ค่ะ จะได้รู้ว่าเป็นยังไงโน๊ะ อิอิ

สำหรับวันนี้ก็ขอลาไปก่อนค่าาขอขอบคุณที่เข้ามาชมกระทู้พลอยนะคะไว้เจอกันกระทู้หน้าค่าร๊ากกกกกก:)

Keetar_Prowis

Keetar_Prowis

สวัสดีค่าาาา พลอยเองเด้อ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่า

ig : ployzaii.official

FULL PROFILE