Review Peripera ink velvet สีเด็ดดัง แบบฉบับสาวผิวแทน ปังแน่นอนจ้า

20 7

สวัสดีค่า ด้วยความที่สรรหาลิปที่สีสวยและติดทนมานานมาก เป็นที่คัดเลือกแบบสุดๆ ตามอ่านรีวิวตลอด จนเจอเจ้าตัวนี้ Peripera ink velvet ว่าดีและติดทนเอามากๆ ที่สำคัญราคาไม่แพงด้วย 390 ถ้าเทียบกับแบรนด์อื่นที่จ้องๆไว้อยู่ก็หลัก 900-1900 บาท เหงื่อตกกันเลยทีเดียว

แล้วเห็นว่าเจ้าตัวเนี้ย มาทีไรแป๊ปเดียวเรียบ ของขาดตล๊อด!!! หึ รอจนของมาลงแล้วรีบสอบเลยจ้า ได้มา 3 สีทีได้คัดเลือกมาแล้ว จากการตามอ่านรีวิวและดูสวอทสี ก็แอบลุ้นนะ ว่าผิวแทนๆ สีน้ำผึ้งอย่างเราจะทาออกมาดีมั้ย เราไปดูกันเลยดีกว่า

ตอนได้ลองตัวนี้ครั้งแรก บอกกับตัวเองเลยว่ายังไงก็ต้องมารีวิว เพราะเนื้อมันดี สีก็สวยเอามากๆ แถมติดทนสุดๆไปอี้ก ต้องมีตัวนี้อยู่ในครอบครองเลยจริงๆ แพคเกจจิ้งของลิปตัวนี้จะเป็นขวดขนาดเล็กๆน่ารัก น้ำหนักเบาพกพาง่าย  แต่บางทีก็แอบหาไม่เจอนะ ฮาาาาเปิดออกมาจะมีแปรงให้ ฟิลแบบลิปจิ้มจุ่มเลย 

ในส่วนของเนื้อลิปนั้น... ทาบนปากไปนี่ฟินมาก ออกแนวเป็นเนื้อกำมะหยี่ ทาไปแล้วมันรู้สึกเนียนนนละมุนนนมาก ไม่รู้สึกว่ามันเหนียวเลย แต่รู้สึกว่าให้ความชุ่มชื้น ไม่ทำให้ปากแห้ง สำหรับโมนะ พอทาแล้วจะให้มันเซ็ทตัวหน่อยนึง แล้วเอาทิชชู่มาเม้ม 1 ที จะให้สีที่สวย ยังคงสีชัดมาก นุ่ม และไม่เลอะเทอะอีกด้วย ไม่ต้องกลัวฟันเลอะอีกต่างหาก เป๊ะ พร้อมออกจากบ้านค่ะ 

ทั้ง 3 สีสาวผิวแทนทาได้ค่ะ รอดและสวยมากด้วย ชอบมากค่ะ ทาวันละสี สลับกันอยู่ 3 สีนี้ละ มีขายที่ eveandboy แต่ของหมดเร็วมาก โมเลยซื้อมาร้านมากกว่า รอไม่ไหวค่ะ ฮ่าๆๆ จ่ายเองนะคะ ไม่มีสปอนเซอร์ใดๆ  ลาไปก่อนกับรีวิวนี้ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยค่า 

momiiezpandagirls

momiiezpandagirls

Loves all beauty , Loves Kylie lip kit , Jeffree Star , Dose of colors and I have 3 cats <3

FULL PROFILE