เวลาฉีกยิ้มกว้างๆ ลิปมักจะแตกตัวออกแล้วหลุดเป็นขุยๆ มีวิธีแก้มั้ยคะ

4 7

แบบว่าตอนนี้เห็นใครๆก็ใช้ลิปแมทติดทนๆกันอ่ะค่ะ เราก็ไปซื้อ nani so matte มาใช้ เห็นรีวิวใครๆก็บอกว่าดี ไม่ตกร่อง เราก็ว่าดีนะ แต่พอมันแห้งแล้วเราฉีกยิ้ม แบบ ยิ้มสุดดดดๆเลยอ่ะ นึกภาพตามนะ ปิดปากยิ้มแล้วฉีกสุดๆให้มันกว้างออกไปทั้งสองข้างอ่ะ มันก็เหมือนลิปมันไม่ยืดหยุ่นตามปากเรา (ซึ่งปกติลิปแมทก็น่าจะเป็นงี้ปะ 55) พอมันยืดตามปากเราไม่ไหวมันก็แตกออกจากกัน พอหุบยิ้มมันก็เลยหลุดออกมาเป็นเศษๆลิป ลักษณะเป็นตะกอนๆ เหมือนเวลาดินแตกตอนแห้งแล้ง

หรือว่ามันเป็นที่รู้กันว่าเวลาทาลิปแมทห้ามฉีกยิ้มปิดปากแบบเป็ดๆเหมือนที่เราทำหรอคะ 5555 เขินจัง ถ้าไม่ยิ้มมากเกินกุลสตรีพึงกระทำมันก็ทนอยู่นะะะ ไม่หลุดด้วย หรือจะเป็นที่เราดันไปทำปากเป็ดๆเอง แล้วมีวิธีแก้ไขมั้ยคะ นอกจากหยุดทำปากเป็ด

DoubleF

DoubleF

FULL PROFILE