Review : O-Derma Aloe Vera Shooting Gel 100%

17 12

สวัสดีค่ะ พบกันกระทู้นี้เบียร์จะมาชวนเม้าท์มอยถึง Aloe Vera Shooting Gel

หรือเจลว่านหางจระเข้ ซึ่งปัจจุบันก็มีจำหน่ายมากมาย หลากหลายแบรนด์นะคะ

ทั้งของไทย ของเกาหลี เยอะแยะไปหมด แต่วันนี้เบียร์หยิบของแบรนด์ O-Derma (โอเดอร์ม่า)

มาฝากค่ะ แบรนด์นี้ก็ไม่ใหม่มากจนเกินไปนะคะ เพราะเค้าเคยมีผลิตภัณฑ์มูสกำจัดขน

ออกมาก่อนหน้านี้แล้ว เป็นแบรนด์ไทยที่ผลิตจากเกาหลีค่ะ

สำหรับอะโลเจลของโอเดอร์ม่าเนี่ย เบียร์ลองใช้แล้วรู้สึกว่ามันต่าง

มันไม่เหมือนแบรนด์อื่นที่เคยใช้มา เลยเลือกที่จะหยิบมารีวิวนะคะ

ก่อนอื่นขอพูดถึงว่านหางจระเข้กันหน่อยว่ามสรรพคุณ 108 จริงๆค่ะ เนื่องจากว่านหางจระเข้อุดมไปด้วยวิตามินและแร่ธาตุ รวมไปถึงกรดอะมิโนอีกหลายชนิด

ที่จำเป็น และมีประโยชน์ต่อร่างกาย และยังเป็นพืชเพียงไม่กี่ชนิดที่มีวิตามินบี 12 ด้วย

แต่ประโยชน์เด่นๆเลยก็คือ การช่วยดูแลผิวพรรณเรานั่นเองค่ะ ช่วยทำให้ผิวพรรณเนียนนุ่ม

ดูชุ่มชื้น แก้ปัญหาผิวแห้งกร้านตามหัวเข่า, ข้อศอก หรือส้นเท้าได้ ช่วยเติมน้ำให้ผิว

ทำให้ผิวหน้า และผิวกายชุ่มชื้น และป้องกันการเกิดริ้วรอยแห่งวัยได้ด้วย 

แต่วุ้นของว่านหางจระเข้จะไม่คงตัวเท่าไหร่นัก ถ้าปลอกแล้วจะเก็บไว้ได้เพียง 6 ชั่วโมงเท่านั้น

ดังนั้นอะโลเจล จึงถือเป็นทางออกที่ดีในการบำรุงผิวพรรณนะคะ

อะโลเจลโอเดอร์ม่าเนี่ย มันต่างจากอะโลเจลอื่นที่เบียร์ใช้มา เพราะว่าตัวอื่นที่เคยใช้

มันจะเป็นเจลเหนียวๆ แล้วส่วนมากจะผสมน้ำหอม และแอลกอฮอล์ เวลาใช้จะรู้สึกรำคาญ

ไม่สบายผิวมากๆ แต่อะโลเจลโอเดอร์ม่าเนี่ย เนื้อเหลว ใส ไม่มีสี มีกลิ่นน้ำหอม

หรือแอลกอฮอล์เลยค่ะ ทาแล้วเหมือนเอาว่านหางจระเข้สดมาทาเลยค่ะ

อย่างเวลาพักเที่ยง อากาศร้อนๆ ออกไปทานข้าวข้างนอกออฟฟิศเนี่ยเราจะรู้สึกถึงไอแดดที่ร้อน แบบร้อนจนแสบผิวไปหมด กลับเข้าออฟฟิศมาบางทีอยากทาโลชั่น แต่ผิวเราร้อน และมีเหงื่อ พอทาโลชั่นมันเหนียวผิว บางครั้งมีกลิ่นเปรี้ยวจากโลชั่นมาเป็นของแถมอีก

แต่พอเบียร์ลองเอาโอเดอร์ม่าอะโลเจลไปแช่ตู้เย็น แล้วเอามาทาผิว คือมันไม่เหนียว

ผิวชุ่มชื่น และให้ความรู้สึกเย็นสบาย ฟินมากๆ

สรรพคุณมากมายตามคลิปข้างล่างนี้นะคะ

เบียร์ว่าอะโลเจลของโอเดอร์ม่า มีความแตกต่างจากอะโลเจลอื่นที่เคยใช้มา

ที่สำคัญคืออ่อนโยนต่อผิว ใช้ได้หัวจรดเท้าเลย

ปริมาณ 300 มล. ราคา 390 บาท ใครชอบใช้อะโลเจล ก็ลองหามาใช้กันเน้อ 

หวังว่ารีวิวนี้จะมีประโยชน์ ช่วยให้สาวๆตัดสินใจในตัวผลิตภัณฑ์ได้ง่ายขึ้น

ขอบคุณโอเดอร์ม่าที่ส่งผลิตภัณฑ์มาให้ลองใช้ พบกันกระทู้หน้านะคะ สวัสดีค่ะ

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE