How to... แต่งหลอกให้ผู้ชายชมว่า เนียน >> เนียน...ว่าไม่ได้แต่ง <<

41 22

สวัสดีค่า พลอย แซฟไฟร์  เองค่า ตามหัวข้อเลยค่ะ ว่าวันนี้จะมาใช้ไอเท็มที่พลอยใช้มาแล้ว ลองมาแล้วว่าเนียน!!! แบบแต่งแล้วไม่เยอะ ดูดีกว่าปล่อยหน้าสดอ่ะ พูดง่ายๆ 555 เป็นการเปิดกรุเครื่องสำอางที่พลอยใช้เป็นประจำ สำหรับวันที่ไม่ต้องหน้าเว่อวัง  มาดูกันเลยค่าา

ขั้นตอนต่างๆ เรื่องผิวสำคัญสุด โชคดีที่พลอยสิวอักเสบพลอยช่วงนี้ยังไม่ค่อยมี ผิวก็ไม่ค่อยขรุขระเท่าไหร่ เหลือแต่รอยสิวดำๆ รูขุมขน รอยแดงของผิวแพ้ง่ายตามจุดต่างๆ เป็นเครื่องสำอางที่ใช้ประจำ หมดแล้วซื้อซ้ำค่ะ ที่สำคัญคือเรื่องสีรองพื้นที่พอดีกับผิวหน้าเป๊ะ รับรองเนียนจนผู้ชายไม่รู้หรอก จริงๆ อย่าลืมว่าปกปิดดี ต้องทนด้วยนะ เดี๋ยวโป๊ะแตกระหว่างวัน 555

ผู้ชายเนี่ยมักจะชอบผู้หญิงแก้มใสๆ เลือดฝาด เราไม่มีก็สร้างขึ้นมาเลยค่ะ 5555 ปลอมทั้งทีก็ปลอมให้เนียนๆ วิธีการคือเน้นเบามือ ไม่ใช้บลัชออนตรงๆกับแก้มค่ะ ต้องผ่านอะไรสักอย่างก่อนลงบนผิวหน้า เช่นบลัชครีม วอมที่หลังมือก่อนแล้วค่อยใช้นิ้วมือแต้มสีมาแต้มที่แก้มอีกที อะไรประมาณนี้ค่ะ จะทำให้การทาแก้มละมุนกว่าการปาดสีแก้มบนผิวเลยค่ะ

ส่วนเทคนิคอื่นๆ ดูกันต่อใน VDO ได้เลยค่ะ ขอบอกว่าเนียนและดูธรรมชาติ ละมุนสุด โดยเฉพาะขนตา อินส่วนตัวเลยค่ะ ใช้ในชีวิตประจำสบาย~~  ผู้ชายมองผิวเผินหนิ ไม่รู้หรอก เนียน....... ฝากด้วยนะคะ ถ้าชอบก็อย่าลืมแชร์กันน๊าา เพื่อนๆ มีไอเท็มอะไรที่เนียน ถึก ทน ก็มาบอกกันบ้างค่าจะได้ลองอะไรใหม่ๆ ขอบคุณที่รับชมค่าา

SapphireS

SapphireS

ชื่อ >>>พลอย<<< ค่ะ

Freelance Makeup Artist
ครีเอทเมคอัพลุค แต่งหน้าหลากหลายสไตล์ ลองอะไรใหม่ๆ ฝากผลงานด้วยฮะ แวะมาทักทายกันได้ฮะ

FB : Ploy SapphireS Make Up
IG : ploy_suladda

FULL PROFILE