[ Review ] ไอเท็มเด็ดรักษาสิวผิวมันกับ 7-11 จ่ายน้อยแต่สวยเยอะ

33 18

สวัสดีค่าา  ห่างหายไปนานม๊ากกก  เหตุเพราะไม่มีเวลาจริงๆ  ติดเรียนติดสอบติดงานติดการบ้าน  ติดทุกอย่างที่จะติดได้ 555  คราวนี้เลยกลับมาพบกับกระทู้เอาใจคนงบน้อย (แบบเรา) กันอีกแล้วค่าาา *ชูป้ายไฟ*  หลังจากเคยทำกระทู้งบน้อยๆ ไปแล้วกระแสตอบรับดีเกินคาด  วันนี้เราก็จะมาแบบงบน้อยๆ กันอีกละ  เอาแบบเดินเข้า 7-11 ไปหาของกินก็สวยได้ไรงี้ 55555  ให้รู้ไว้ว่าของถูกและดียังมีในโลกนะจ๊าาา  ป่ะเริ่ม!!

1. BK+ Acne Mask

เริ่มต้นกันด้วยมาส์ก BK อันโด่งดัง  จะว่าไม่มีใครไม่รู้จักก็ว่าได้  นางบอกว่านางสามารถแก้ได้ทุกปัญหาสิวเลยจ้า  ทั้งสิวอักเสบ  สิวผด  สิวอุดตัน  สิวหัวหนอง  all about สิวมากเลยค่ะ  เนื้อมาส์กเป็นสีเขียวอ่อนๆ  มีกลิ่นแบบ...จะพูดยังไงดี  ได้กลิ่นแล้วนึกถึงสมุนไพรเลย 555  เกลี่ยง่าย  มาส์กแล้วเย็นหน้าสมคำร่ำลือ  ตอนที่รอจนมันแห้งรู้สึกตึงหน้ามาก  ขยับหน้าไม่ได้เลย  แอบเสียวเศษมาส์กจะร่วงด้วยเลยห้ามขยับหน้า 55555  คือตอนมันแห้งก็จะแห้งแบบแห้งเลยนะ  จากนั้นก็เช็ดหน้าจ้าแล้วล้างน้ำเปล่าตาม  รู้สึกหน้าเฟรชชช  ไม่ได้รู้สึกหน้าแห้งแต่ก็ไม่ได้รู้สึกว่าชุ่มชื่นเพิ่มขึ้น  โอเคผ่านใน ณ จุดๆ นี้ 555  รูขุมขนเล็กลงนิดนึง  แต่สิวที่เอานิ้วกดแล้วปวดๆ ก็หายปวดแล้วด้วยยย  ใครที่อยากลองก่อนซื้อขนาดจริงก็เดินเข้า 7-11 ไปเลยจ้า

ราคา : 49 บาท

2. Best Korea Tea Tree Perfect Anti Acne Serum

ขอบอกเลยว่าใครชอบกลิ่น tea tree น่าจะปลื้มปริ่มกับตัวนี้พอตัว (ถ้าไม่คิดว่ามันฉุนเกินไป)  เนื้อจะคล้ายๆ เจลสีขาวขุ่นเนื้อแน่นๆ หน่อย  คือบีบออกมาแล้วไม่เหลวจนไหลเยิ้ม  คือเนื้อนางเกาะตัวกันดีเลยนะ  นางเคลมมาว่าจัดการได้ถึง 10 ปัญหาสิวๆ เลยนะเธอ  เนื้อซึมค่อนข้างไวเลย  แต่ไม่ได้ซึมวาบบบบบเข้าผิวหน้าแล้วทำตัวเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นนะ  นางยังทิ้งความชุ่มชื่นให้เราด้วยนะเออ  แอบหนึบผิวเล็กน้อยแต่แปบๆ ก็หาย

ราคา : 49 บาท

3. Bye Bye Acne Volcanic Mask

ไหนใครไม่เคย detox ผิวหน้าบ้าง  เมย์ก็เคยเป็นหนึ่งในนั้นนะ 55555  เวลา detox ผิวเมย์จะใช้โคลนสำหรับพอกหน้าแบบนี้แหละ  เพราะโคลนจะช่วยดูดซับสิ่งสกปรกตกค้างบนหน้าเรา  แต่ข้อควรระวังของการพอกหน้าด้วยโคลนแบบนี้คือต้องล้างให้สะอาดนะ  ย้ำว่าต้องสะอาดเลย  ไม่งั้นสิวอุดตันจะมาหาแทนนะ 555  เนื้อโคลนจะเป็นสีขาวเทาอ่อนๆ  กลิ่นแบบโคลนๆ เลย (แต่ใส่น้ำหอมมานะ)  เนื้อไม่ค่อยแน่นเลยทำให้เกลี่ยง่ายเว่อร์  เนื้อไม่หนืดไม่เหนียวอะไรเลย  ฟีลเหมือนกำลังทาครีมลงผิวเลย  คาดว่าที่เนื้อไม่เหนียวหนืดน่าจะเป็นเพราะเค้าใส่น้ำแร่มาด้วย  โบกลงหน้าไปเลยจ้าแล้วทิ้งไว้ 15 นาที  จะไปนั่งเล่นดูยูทูปอะไรก็ว่ากันไป  ไม่ควรเกินนี้เดี๋ยวหน้าจะแห้งแตกระแหงเกินไป  พอเนื้อโคลนแห้งแล้วมันไม่เหมือนโคลนเลย  ปกติเวลาโคลนแห้งแล้วมันจะแตกระแหงเป็นริ้วๆ ใช่มะ  แต่ไม่ใช่กับตัวนี้จ้าา  มันแห้งแล้วหน้าไม่แห้งตึง  งงมะ 555  แต่แอบล้างออกยากนิดนึง  เหมือนเนื้อโคลนมันแนบติดกับผิวไง  แต่ก็ดีตรงนี้หน้าไม่แห้งหลังล้างหน้า  เหมือนหน้าชุ่มชื่นขึ้นนิดๆ ด้วย  

ราคา : 29 บาท

4. Bye Bye Acne Bright & Smooth Serum

มาถึงเซรั่มแบรนด์นามิที่หลายๆ คนจะรู้จักเหล่าบีบี  ซีซีครีมกัน  เค้าก็มีสกินแคร์มาให้เราได้ลองใช้กัน  แถมยังเป็นเกี่ยวกับปัญหาสิวอีกด้วยนะ  บีบออกมาจะเจอเนื้อเจลสีขาวขุ่นและเนื้อแน่น  กลิ่นหอมอ่อนๆ แบบเฟรชๆ ค่ะ  ใครแพ้น้ำหอมก็ควรพิจารณาก่อนเด้อ  เนื้อเกลี่ยง่ายและซึมไวตามสไตล์เซรั่มเลย  ตัวนี้เหมาะกับคนหน้ามันนะเมย์ว่า  เพราะเค้ามาแบบ Oil free  ไม่ต้องกลัวอุดตันกันเลยทีเดียว 555  ตัวนี้ทาตอนกลางวันแล้วหน้าไม่มันเพิ่มนะ  คือหน้าก็มันเท่าเดิมแหละแค่ไม่มีเพิ่มไปมากกว่านี้  หน้าไม่เยิ้มคือถือว่าผ่านน!!  ทาแล้วแอบไบรท์ขึ้นนิดนึงด้วยแหละ  จนตอนนี้คุณแฟนแอบลักไปใช้ละจ้า 55555

ราคา : 39 บาท

5. Jula’s Herb Marigold Acne Gel

ตัวนี้ทุกคนจะรู้จักกันในชื่อเจลแต้มสิวดอกดาวเรืองนั่นเองจ้า  ตัวนี้แนะนำให้ทาบางๆ ทิ้งไว้ 10-15 นาทีแล้วล้างออกนะคะ  ถ้าเกินกว่านี้เดี๋ยวผิวจะไหม้  หรือถ้าจะทาทิ้งไว้จริงๆ กลัวไม่เห็นผลก็ขอให้ทาตรงหัวสิวบางๆ แค่นั้นพอ  เคยมีคนทาทิ้งไว้ทั้งคืนตื่นมาแล้วหน้าไหม้แสบแดง  ไม่เอาเนาะแบบนั้น  คือตัวนี้เค้าจะมีฤทธิ์เป็นกรดผลไม้อ่อนๆ นั่นเอง  เราเลยไม่ควรจะโบกมันลงบนหน้าเรานานๆ  แทนที่สิวจะหายเดี๋ยวจะกลายเป็นหนักกว่าเดิมนะ 555  เนื้อเจลสีเหลืองใสและมีความแน่นมาก  ทาที่ผิวแล้วเกาะผิวได้ดีเลย  เกลี่ยง่ายอีกด้วย  แต่กลิ่นนี่สิ  เมย์ได้แต่กลิ่นแอลกอฮอล์ทะลุออกมาเลย  ถ้าใครแพ้แอลกอฮอล์ควรหลีกเลี่ยงนะคะ  

6. Jula’s Herb Moringa Repair Gel

ลดสิวกันเยอะแล้วก็มาลดรอยสิวกันบ้างดีกว่า  ตัวนี้ไม่ได้ช่วยลดสิวนะคะ  แต่จะช่วยบำรุงฟื้นผิวที่เป็นสิว  ลดจุดด่างดำและริ้วรอย  ที่สำคัญคือใช้แล้วไม่อุดตันจ้าา  คนเป็นสิวสามารถใช้ได้อย่างสบายใจเลย  ลดสิวว่ายากแล้ว  จะทำยังไงให้สิวไม่ปะทุเพิ่มนี่ยากกว่าจริงมั้ย 55555  เนื้อเจลเป็นสีขาวขุ่นนิดๆ  เนื้อค่อนข้างเหลวเลย  เมย์ว่ามันเกลี่ยง่ายสุดจากทุกตัวเลยนะ  กลิ่นหอมอ่อนๆ  กลิ่นอ่อนมากกกกจนเกือบไม่ได้กลิ่นแล้ว 555  ทาแล้วซึมไวแต่ยังให้ความชุ่มชื่นอยู่  เมย์ทาตัวนี้ปิดท้ายการบำรุงผิวตอนกลางคืนเพราะไม่ชอบอะไรที่มันเหนอะหนะ  แล้วตัวนี้ให้ความชุ่มชื่นได้โอเคดีเลย  ไม่หนักหน้าให้รำคาญใจอีกด้วย

7. The Original Mint Julep Sulfur-Charcoal Face & Back Acne Wash

บอกก่อนเลยว่าชอบกลิ่นมาก  กลิ่นเหมือนลูกอมมายมิ้นท์เลย 55555  ถูๆ แล้วฟองออกมาพอสมควรเลย  ฟองค่อนข้างนุ่มแต่ไม่ได้แน่นมาก  เวลาจะตีฟองแล้วพอกไว้ตามนโยบายหลังซองเค้าก็ทำได้  เพราะฟองไม่ได้เหลวมากจนไหลลงหมด 555  หลังล้างหน้าแล้วก็เอี๊ยดๆ ตามสไตล์สบู่  แต่ก็ไม่ได้ทำให้หน้าแห้งตึงมาก  เมย์ว่าไม่เหมาะกับคนผิวแห้งนะ  อาจจะทำให้หน้าแห้งเกินไปได้

8. The Original Charcoal Deep Cleansing Nose Pore Strips

ตัวนี้เป็นแผ่นลอกสิวเสี้ยนค่ะ  ข้างในซองจะมีซองเล็กๆ แยกย่อยไปอีก 3 ซอง  สรุปคือเราจะได้แผ่นลอกสิวเสี้ยนทั้งหมด 3 แผ่นแน่ะ  หู้ยยย  จากการใช้มาแล้วจึงขอบอกว่าเวลาลอกออกเนี่ย  ต้องกระชาก!!  คุณจะพบกับสิวเสี้ยนที่ออกมาเป็นเม็ดๆ เลยจ้าาา  ตอนลอกออกก็เจ็บนิดๆ แล้วแต่แรงค่ะ 55555  ถือว่าโอเคเลย  ถ้าใครอยากลองซื้อมาทดลองใช้ก่อนก็เป็นตัวเลือกที่ดีเลยจ้า

9. The Original Mint Julep Hyaluronic Lotion

มีใครรู้สึกว่ากลิ่นมันแปลกๆ เหมือนเมย์บ้าง 55555  คือเปิดซองมากำลังจะบีบใส่มือ  ปรากฏว่ามันไหลออกมาราวกับน้ำเปล่าเลย 555  ไม่เชื่อเชิญดูรูปปลากรอบได้เลย  คือจะบีบใส่หลังมือก็ไม่ได้  มันไหลไปหม๊ดดดด  พอจะป้ายลงหน้าปุ๊บคือ...ไม่ไหว  ไม่ใช่มือไม้อ่อนนะ  หมายถึงกลิ่นนี่แหละ  กลิ่นมันค่อนข้างเหม็นสำหรับเมย์เลยอะ  เมย์ไม่โอเคคค  ฮืออออ  เพราะฉะนั้นตัวนี้เมย์จึงทำการทดลองบนหลังมือแทนนะคะ  จึงขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย  เนื้อเหลวถึงเหลวมากกก  ซึมเข้าผิวได้แบบสบายๆ เลย  ไม่หนักหน้าแน่นอน  ส่วนเรื่องกลิ่นก็แล้วแต่คนชอบเนาะ 555  เท่าที่อ่านส่วนผสมมาเค้าไม่ได้ใส่น้ำหอมเด้อ

ส่วนที่ใครคิดว่าจะแพ้มั้ย  จะอุดตันรึเปล่า  ก็ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละคนด้วยนะคะ  แต่สำหรับเมย์แล้วทุกๆ ตัวที่นำมารีวิวนั้นผ่านหน้าเมย์แล้วไม่มีการระคายเคืองเลย 55555  วันนี้มาพาร์ทสิวๆ  ใครอยากได้พาร์ทไหนก็รีเควสกันมาได้นะคะ  เดี๋ยวเมย์จะไปเสาะหาไอเท็มดีๆ มารีวิวให้ฟังต่อ  สำหรับวันนี้ก็...พุ่งตัวไป 7-11 ค่ะ 555555555

แถมรอยยิ้มพิมพ์ใจอีกหนึ่งที 

MayPannapat

MayPannapat

สวัสดีค่ะ ชื่อเมย์นะคะ
มีผิวผสม-ขาดน้ำค่าา
เมย์คลั่งไคล้ในสกินแคร์มากกกๆ
คอนเซ็ปท์ผิวเมย์คือ "ผิวดี อะไรก็ดี"
เป็นคนขี้เกียจใช้รองพื้นเพราะตื่นสาย
อะไรที่ทำให้ผิวสวยเลยก็ชอบสรรหามา

ชอบรีวิว skincares มากกว่า cosmetics ค่ะ

E-mail : pannapat2539@gmail.com

FULL PROFILE