เมคอัพหน้าร้อนสไตล์สาวเกาหลี ซัมเมอร์นี้เค้าเน้นสีสันสดใส

1 0

안녕하세요ช่วงนี้ประเทศไทยบ้านเรามันร้อนจนหน้าละลายไม่พอ บางทีอารมณ์ดียังละลายไปอีก เฮ้อออวันนี้เราเลยจะชวนสาวๆ มาเมคอัพรับลมร้อนแบบสดใส๊ สดใสกัน ก็แหมๆ ก็ผู้หญิงเรา พอหน้าสวย ผมสวย เดี๋ยวอารมณ์ก็ดีขึ้นเองล่ะเนอะและลุคแต่งตาที่เราหามาให้สาวๆ วันนี้ จะไปทะเล ไปปาร์ตี้หรือจะไปแอ่วผู้ชายได้หมดเลยนะคะ กิกิ

อ่ะ !ไปดูกันเลยดีกว่า ว่าคนเกาหลี เค้ามีลุคต้อนรับซัมเมอร์นี้กันยังไง

1. เน้นสีของอายแชโดว์ถ้าจะไป Summer Party เอาให้แซ่บ เปรี้ยว เผ็ด แต่ยังคงความน่ารักแบบสาวเกาหลีเอาไว้ ก็เลือกใช้อายแชวโดว์สีสดใสเข้าไว้ แต่จะไม่ลงสีเข้มจนเกินไปป มีการเบลนด์ไล่สีออกมาบ้าง จะได้ไม่แข็งจนเกินไป ได้ลุคสดใส ซอฟต์แบบน่ารัก

ส่วนสาวๆ ที่มั่นใจว่าชั้นจะแต่งเต็ม จะแต่งให้เเซ่บ เราก็มีลุคมาให้ดูเหมือนกัน ปาร์ตี้นี้จะต้องร้อนฉ่าาาาาาา!

2. โดดเด่นด้วยมาสคาร่าสีสันสดใสหากเราจะเพิ่มลุคให้เก๋ ให้พีคขึ้นไปอีก นอกจากอายแชโดว์มันก็จะธรรมดาไป ชั้นอยากจะชิคให้มากกว่ากว่า มีตัวช่วยค่ะ 5555 นั่นก็คือ การปัดมาสคาร่าที่มีสี เพราะมันจะทำให้ตาเราดูเด่นขึ้นจริงๆ ถึงจะทาอายแชโดว์สีพื้นๆ ก็ตาม  แถมช่วงนี้หลายๆ แบรนด์ก็ทำมาสคาร่าหลากหลายสีมาก ไม่ว่าจะเป็น สีแดง สีน้ำเงิน สีม่วง สีเขียว เยอะจริงๆ สาวๆก็ลองไปหามาปัดขนตาให้เข้ากับลุคนะคะ

3.แค่อายไลน์เนอร์ก็ชิคแล้วสำหรับสาวๆ ที่อาจจะไม่ค่อยมีเครื่องสำอางที่มีสีโดดเด่นมากนัก แถมตอนนี้เงินในกระเป๋าก็เริ่มแฟบ ทำไงดีล่ะ อยากแต่งเปรี้ยว แซ่บอ่ะ ก็ไม่ต้องกังวลไปค่ะ เราแค่ใช้อายไลน์เนอร์กรีดตานี่แหละ ปกติเราอาจจะกรีดชิดตาก็อาจจะเพิ่มลูกเล่นมากขึ้น หรือสาวๆ คนไหนที่แต่งตาไม่เก่ง ชั้นกรีดอายไลน์เนอร์ได้อย่างเดียว สาวๆ ก็อาจจะหาอายไลน์เนอร์ที่มีแซ่บๆ สีสดๆ มากรีดเพิ่มชิคให้ลุคได้อีกนะคะ

ช่วงของแถมเผื่อสาวๆ คนไหน อยากแต่งตามจนอดใจไม่ไหว เราก็จะมาอัพเดทเครื่องสำอางที่ขาดไม่ได้ สำหรับการครีเอทลุคซัมเมอร์นี้ให้กับสาวๆ  แถมราคาไม่แพง น้องๆ วัยใสซื้อตามได้แน่นอนจ้า

เป็นยังไงกันบ้างเอ่ยศุกร์  เสาร์ อาทิตย์นี้ใครมีแพลนไปเที่ยวไหน ก็ลองแต่งตามกันได้นะคะ รับรองหนุ่มๆ หันมามองกันแน่ อิอิ (เอ่อ คือมันสวย หรือแปลกดีน้า) หรือใครมีลุคที่เคยครีเอทแล้ว อยากจะเอามาแบ่งปันกัน ก็มาอัพเดทโชว์ความสวยกันได้นะคะ

ไว้เจอกันกระทู้หน้านะคะ บ๊ายบายค่า

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE