หนูงบน้อยสวยได้ไหมคะ EP.1 กรุบลัชออนถูกและดี ราคานักเรียน นักศึกษา

26 10

สวัสดีค่ะทุกคนนนน วันนี้ "ตาล" จะมารีวิวบลัชออนราคา ถูก แต่ คุณภาพ ดี ตอบโจทย์ นักเรียนนักศึกษาค่ะ ^^ งั้นไม่พูดเยอะเราไปดูกันเลยดีกว่าว่ามีบลัชออนในกรุของตาลตัวไหนที่จะมาพูดถึงกันบ้าง...

1. essence mosaic blush (40 the berry connection)

ชื่อ :essence mosaic blush ราคา : 165 บาท ความรู้สึกหลังการใช้ : ตัวนี้เป็นที่ 1 ของตาลเลยค่ะ เป็นตัวโปรด เพราะ พอทาออกมาแล้วจะได้สีไม่เข้มจนเกินไป บิ้วได้เรื่อยๆ ค่อนข้างติดทนนะคะถ้าหากไม่ได้มีกิจกรรมผจญภัยมากมายในวันนั้น 5555 คะแนน : 5/5 ไปเลยจ้า ทั้งคุณภาพ และ ราคา 

2.CANMAKE Glow Fleur Cheeks(03)

ชื่อ : CANMAKE Glow Fleur Cheeks ราคา : 280 บาท (ราคาตอนลดจ้าา) ความรู้สึกหลังใช้ : ตัวนี้ก็เป็นตัวโปรดอีกตัวนะคะ (หลักฐานคือความหลุม)อายมากสำหรับแพคเกทสุดยับเยิน (แตกจนต้องแปะเทปกาว) ค่ะเข้าเรื่องอิอิ ตัวนี้คือ glow สมชื่อเลยค่ะ สาวๆหลายคนต้องเคยได้ยินชื่อเสียงความดีงามของเจ้าตัวนี้บ้างแล้วแน่ๆ สีสันเป็นธรรมชาติ มีความโกล เหมาะมากสำหรับ summer นี้ แต่งเบา แต่งจัดเต็ม ได้ทุกลุคค่ะ ถ้าพูดถึงความติดทน เอาไป 10 10 10 เลยค่ะซิส55555 สีต้องบิ้วเรื่อยๆถึงจะสีเข้ม ไม่คิดว่าจะทนแต่คือ แต่งไปเดินตลาดนัดแล้วเหงื่อ ไคล ไม่ทำให้คุณ canmake ระคายเคือง แถมแปรงนางใช้ได้จริง (แปรงเคยซักไปครั้งนึงแต่ก็ยังนู๊มนุ่มเหมือนเดิม ไม่พังจ้า) คะแนน : 5/5 ไปอี๊กกกกก

3. BLUSHER ของ MINISO (Manufactured)

ชื่อ : BLUSHER ราคา : 69 บาท ความรู้สึกหลังใช้ : ก็โอเคนะคะ ตัวนี้เป็นบลัชออนเนื้อแมทสนิทเลยค่ะ ตอนปัดต้องระวังนิดนึง ต้องเบามือค่ะ ไม่งั้นละก็ก้นลิงแน่ๆ เนื้อนุ่มดีค่ะ แต่ตอนปัดถ้าไม่เบามือสีจะชัดแล้วเป็นวงๆจนเกินไป ต้องค่อยๆ ใจเย็นๆ มีแปรงแถมมาด้วยค่ะ แค่ไม่เกร๋เลยแปรง เอาแปรงในกรุของเราจะดีกว่าจ้า คะแนน : 3.7/5 เพราะไม่ค่อยได้ใช้และต้องเบามือค่ะ (เป็นพวกมือหนัก5555) แต่ราคาเกร๋นะจ้ะ

4. SIVANNA COLORS Cookie Blush(Cookie Blush Duo 07)

ชื่อ : Cookie Blush Duo ราคา : 100 บาท ความรู้สึกหลังใช้ : ตัวนี้ตาลหยิบใช้ไม่บ่อยค่ะ เพราะมีความรู้สึกว่ามันออกจะเป็นไฮท์ไลท์มากกว่าบลัชออน ความชิมเมอร์แรงสสส์มว๊ากกกกก คือวาวได้ใจ แต่ก็ถ้าวันไหนอยากแก้มโกลๆ ก็จะใช้แต่ด้านสีชมพูให้มันช่ำๆคือช่ำแรงไปอีกกก แต่รวมๆแล้วมีเสน่ห์เหลือเกินค่ะ ได้อยู่ แถมแปรงแต่ก็แปรงใช้ไม่ค่อยโอเค คะแนน : 3/5 เพราะวาวแรงแต่ราคาโอเค (อาจหาซื้อได้ถูกกว่านี้อีก)

5.CANMAKE CREAM CHEEK(CL01)

ชื่อ : CANMAKE CREAM CHEEK ราคา : 180 บาท (ราคานี้ฝากเพื่อนหิ้วจากญี่ปุ่นนะค ถ้าในไทยประมาณ 280) ความรู้สึกหลังใช้ : ชอบไม่ชอบดูจากหลุม55555555 คือมันดีอะะะ สีเบาๆไม่ได้แดงแรงแบบในตลับเลยค่ะ บิ้วได้เรื่อยๆ เบอร์นี้สีแบบ แก้มสาวกินมะเขือเทศเยอะ สาวผอวดี แก้มแดง มากๆค่ะ เป็นธรรมชาติ นักเรียนนักศึกษาทาไปโรงเรียนเบาๆได้เลยคะเพิ่มสีสันกันเบาๆ ค่ะเอาเป็นว่ามันดียย์ คะแนน : 5/5 ชอบบบจ้าา

ขอบคุณทุกคนมากนะคะที่สนใจและอ่านกระทู้ของตาลจนจบ นี้คือกระทู้แรกค่ะ ถ้าหากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะคะ ติชมกันได้เลยค่ะ ปล.การเขียนกระทู้เป็นอะไรที่สนุกมากๆเลยค่ะ ไว้จะมาเขียนรีวิวกันอีกนะคะ ^^

_sarawanee_

_sarawanee_

ตาลเองนะคะ ชอบทำวิดีโอ/กระทู้ รีวิวสิ่งต่างๆไปเรื่อยเลยจ้าา ฮ่าๆๆ

FULL PROFILE