#Review รีวิว | ✱ All Mask Ep. 1 ✱ | แผ่นมาสก์ ต่างๆที่หาซื้อกันได้ไม่ยากกันครับ ตาม drugstore และ ห้างสรรพสินค้า

42 29

สวัสดีครับเพื่อนๆ jeban ที่รักทุกคนวันนี้ผมจะรีวิวมาสก์แผ่นที่ผมใช้มานะครับผมจะรีวิวตามความรู้สึกจริงๆเพราะบางที ผมใช้แล้วก็รู้สึกเฉยๆจริงๆ ผมเองก็ไม่อยากเขียนเว่อร์ด้วยเอาเป็นว่า อันไหนเฉยๆ ผมก็บอกเฉยๆนะครับ

จากรูปบอกเลยว่ามากมายหลายสิ่งอยู่ ที่จะเอามาเขียนรีวิวในวันนี้ทั้งหมดจะหาซื้อได้ง่ายๆ จากห้างสรรพสินค้าทั่วไป วัตสัน บูธ บลา บลา อะไรแนวนั้นนะครับไปเริ่มกันเลยดีกว่าครับ ไม่รอช้า

เริ่มจากมาสก์ที่ใช้สารสกัดที่ได้จาก(สัตว์)ธรรมชาติกันก่อนนะครับมาสก์นี้ ราคาอยู่ที่ 99 บาท/ แผ่น ปริมาณสุทธิ : 25 มล.ถือว่าราคาสูงเอาเรื่องอยู่เมื่อเทียบกับแบรนด์เดียวกัน นั่นคือ Watsons

• Watsons - Gold Cocoon Skin Brightening Facial Mask (รังไหมสีทอง)
​สูตรนี้เป็นสูตรที่มีส่วนผสมของสาสกัดโปรตีนจากรังไหมสีทอง ซึ่งมีมอยส์เจอไรเซอร์สูง ช่วยป้องกันผิวแห้ง ลดเลือนจุดด่างดำ และกักเก็บความชุ่มชื่นให้แก่ผิว

​​​

​ใช้จริงแล้วรู้สึกยังไง ? : ให้ความรู้สึกแค่ชุ่มชื่นเฉยๆ หน้านุ่มแค่นั้น

คะแนน : 5.5/10​​​

• Watsons - Bee Venom Skin Smoothing Facial Mask (พิษผึ้ง)
​สูตรนี้เป็นสูตรที่มีส่วนผสมสารสกัดโปรตีนจากบี วีนอม หรือ พิษผึ้งนั่นเอง ที่จะช่วยกระตุ้นการสร้างคอลลาเจนและอีลาสตินให้แก่ผิวหน้า ทำให้ริ้วรอยแลดูลดเลือน ผิวแลดูกระชับ เปล่งปลั่ง

​​​

​ใช้จริงแล้วรู้สึกยังไง ? : ให้ความรู้สึกแค่ชุ่มชื่นเฉยๆ จริงๆ ส่วนตัวไม่เห็นผลเรื่องผิวกระชับขึ้น

คะแนน : 5/10

• Watsons - Snail Skin Rejuvenating Facial Mask (หอยทาก)
​สูตรนี้จะช่วยให้ผิวนุ่ม ชุ่มชื่น แลดูกระจ่างใสและมีชีวิตชีวา ด้วยส่วนผสมของเมือกหอยทากและสารสกัดจากธรรมชาติตรงเข้าฟื้นฟูบำรุง ผิวที่แห้งกร้านให้มีชีวิตชีวา จุดด่างดำดูจางลง

ใช้จริงแล้วรู้สึกยังไง ? : ยังคงชุ่มชื่นเฉยๆ แต่สูตรนี้แอบหวังผลเรื่องกระจ่างใสได้มากสุดในรุ่นนี้ เพราะส่วนผสมที่ผสมวิตามิน B3 มามากกว่าสูตรอื่น

คะแนน : 5.5/10

​​​

• Watsons - SYN-AKE Skin Refining Facial Mask (พิษงู)
​เป็นสูตรที่บำรุงให้ผิวนุ่ม ชุ่มชื่น แลดูกระจ่างใสเช่นเคย เน้นเพิ่มความยืดหยุ่น แลดูกระชับและริ้วรอยดูจางลง

​​​

ใช้จริงแล้วรู้สึกยังไง ? : แม้จะเคลมเรื่องกระจ่างใส แต่ก็คงยังให้ความรู้สึกแค่ ชุ่มชื่นเฉยๆอยู่ดี

คะแนน : 5/10

สรุป : มาสก์แผ่นในกลุ่มนี้ ให้ความชุ่มชื่นได้ดีเท่านั้น เรื่องอื่นๆไม่เห็นผลเลยครับต่อให้เคลมว่ามาจากสารสกัดโน่นนี่ต่างๆนานา แล้วก็อีกเรื่องที่ไม่ชอบคือแผ่นมาสก์ที่หนาครับ ในความคิดของผม ผมว่าแผ่นมันหนาไป ด้วยราคาที่สูง 99 บาท ต่อ แผ่น จึงต้องโดนหักคะแนนไปนั่นเอง ,, ส่วนใครที่อยากลองมาสก์ในรุ่นนี้ ผมแนะนำสูตรหอยทากกับรังไหมสีทองนะครับ ดูแล้วน่าจะคุ้มแก่การลองที่สุด​​​

เป็นมาสก์ที่ขายดีอีกยี่ห้อนึงเลยก็ว่าได้เพราะราคาถูกยิ่งซื้อช่วงลดราคานะ ฟิน 1แถม1 กับ ลดครึ่งราคาบ่อยสุดๆราคาปกติอยู่ที่ 69 บาท ต่อแผ่น

• Leaders Clinic Bright Mask (ซองสีชมพู)
แผ่นมาสก์หน้าเพื่อดูแลปัญหาผิวหมองคล้ำ จุดด่างดำ สูตรไนอาซินาไมด์หรือวิตามินบี 3 นั่นเอง

ใช้จริงแล้วรู้สึกยังไง ? : ชุ่มชื่นดี ผิวนุ่ม ผิวดูตื่นๆเปล่งปลั่งอยู่นะ

คะแนน : 8/10

• Leaders Clinic Regeneration Mask (ซองสีม่วง)
​เป็นมาสก์เพื่อดูแลปัญหาผิวที่มีริ้วรอย รอยดำจากสิว สูตรนี้คือสูตรเมือกหอยทาก

*** ซองม่วงนี้ถือเป็นสูตรยอดฮิต ยอดนิยม และคนรีวิวว่าชอบกันเยอะ

ใช้จริงแล้วรู้สึกยังไง ? : ชุ่มชื่นดี ผิวนุ่มฟู ผิวที่ดูล้าๆดูดีขึ้น เรื่องริ้วรอยและรอยดำไม่เห็นผล

คะแนน : 8/10​​​

• Leaders Clinic Anti-sebum Mask (ซองสีฟ้าอ่อน)
​แผ่นมาสก์หน้าเพื่อดูแลปัญหาสิว ผิวมันโดยเฉพาะ สูตรนี้คือสูตรสารสกัดจากใบสน

ใช้จริงแล้วรู้สึกยังไง ? : สูตรนี้ยอมรับว่าชอบมาก ตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้เลย รู้สึกว่าผิวที่ระคายเคืองต้องการการปลอบประโลม มันช่วยได้จริงๆ หน้าแดงๆมาสก์ 20 นาที ก็ดูดีขึ้นทันที เหมาะมากๆกับคนเป็นสิว ผมเองก็เป็นคนที่มีสิว ตัวนี้ผมว่าดีสุดในความคิดของคนเป็นสิวเลยเมื่อเทียบกับการใช้แผ่นมาสก์ในรุ่น Leaders Clinic ทั้งหมดนี้

คะแนน : 9/10

• Leaders Clinic Anti-trouble Mask (ซองสีเขียว)
​แผ่นมาสก์หน้าเพื่อดูแลปัญหาสิว ผิวระคายเคือง สูตรนี้คือสูตรชาเขียวนะครับ

ใช้จริงแล้วรู้สึกยังไง ? : อันนี้ชุ่มชื่นเฉยๆ ก็ดีนะ แบบไม่ได้รู้สึกว้าวอะไรพูดตรงๆ

คะแนน : 7/10​​​

สรุป : มาสก์รุ่นนี้ ได้รางวัลขายดี จาก Watsons ด้วยนะครับ 2 ปีแล้ว ถือเป็นมาสก์ที่ราคาไม่แพง แถมให้ความชุ่มชื่นที่ดี เห็นผลลัพธ์ที่น่าพอใจระดับนึงเลย แผ่นมาสก์ของรุ่นนี้จะเป็นคลื่นๆ ให้เอาด้านที่เป็นคลื่นๆแนบกับผิว (การที่เป็นคลื่นๆผมเดาว่าน่าจะช่วยในการยึดเกาะผิวสัมผัส ทำให้เกาะได้ดีกว่าใช้ด้านเรียบนะครับ) ผมมองว่าเป็นหนึ่งในมาสก์ที่มีขายใน Drug Store บ้านเราที่น่าลงทุนมากๆครับโดยเฉพาะช่วงโปรโมชั่น ใครที่ยังไม่ได้ลอง ลองเถอะครับ​​​

ต่อมาเป็นแบรนด์ Faith in Face ต้องบอกว่าแบรนด์นี้ ตัวนี้เคยเขียนรีวิวไว้แล้วคือมันดีมากกกกกกกกกกก  ใครไม่เคยใช้บอกเลยคุณพลาดสุดๆมันดีที่เรียกได้ว่า Recommend เลยก็ว่าได้ครับชุ่มชื่นมากๆ แผ่นมาสก์บาง เกาะผิวหน้าดี ทุกอย่างสุดยอด

• Faith in Face - I want healthy look pearl cellulose sheet
​สังเกตที่ซองที่เขียนว่า " HEALTHY LOOK​​​ "

​(ส่วนตัวคิดว่าสูตรนี้ เหมาะกับคนที่ต้องการซ่อมแซมผิวหน้า ฟื้นฟูผิว เน้นชุ่มชื่นขีดสุด)​​​

ใช้จริงแล้วรู้สึกยังไง ? : ชุ่มชื่นสุดๆ สูตรนี้จะเน้นไปที่เพิ่มความชุ่มชื่นเป็นหลักครับ และ ป้องกันผิวจากปัจจัยภายนอกที่จะทำร้ายผิว ฟื้นฟูผิวให้กลับมีสุขภาพดีอีกครั้ง

คะแนน : 10/10​​​

• Faith in Face - I need relaxing care pearl cellulose sheet
​​​​สังเกตที่ซองที่เขียนว่า " RELAXING CARE​​​ "

(ส่วนตัวคิดว่าสูตรนี้เด่น ในเรื่องของ ปลอบประโลมผิว ระคายเคืองมาแล้วต้องการบำรุง)

ใช้จริงแล้วรู้สึกยังไง ? : ชุ่มชื่นสุดๆอีกแล้ว และยังให้ผิวที่ระคายเคืองดีขึ้น คนไหนที่มีปัญหาผิวแสบๆไหม้แดดมานี่น่าจะสบายผิวขึ้นนะครับ แนะนำเลย

คะแนน : 10/10​​​

สรุป : มาสก์หน้าชนิดแผ่นที่บางมาก แนบสนิทไปกับหน้า ดีงามมากๆ แนะนำใคร ใครก็ชอบ สุดยอดจริงๆ ไม่รู้จะอธิบายยังไง 10 10 10 ไปเลยจ้าาา

ราคาอย่ที่ 79 บาท ต่อแผ่น , ปริมาณสิทธิ 25 กรัม  ใครไม่เคยลอง ต้องลองให้ได้นะ จริงๆพูดเลย

ต่อด้วย แบรนด์ esfolioเป็นแบรนด์เกาหลี ที่ราคาถูกคุณภาพก็ตามราคา อันนี้ยอมรับเลยว่าเฉยๆซื้อใช้เพราะลายซองมันน่ารัก น่าใช้ แค่นั้นครับราคาขายแผ่นละ 49 บาท/ ปริมาณสุทธิ 25 มล.

• ESFOLIO - PURE SKIN PEARL ESSENCE MASK SHEET (ไข่มุก)
​สูตรสารสกัดจากไข่มุก เพื่อผิวกระจ่างใส โปรตีนไข่มุกขนาดเล็กจะซึมซาบลงสู่ผิวเพื่อฟื้นฟูบำรุงผิวชั้นในให้ผิวเปล่งปลั่งและกระจ่างใสจากภายในสู่ภายนอกอย่างเป็นธรรมชาติ

ใช้จริงแล้วรู้สึกยังไง ? : ชุ่มชื่นระดับนึงไม่มากและไม่เห็นผลด้านอื่นๆ

คะแนน : 5/10​​​

• ESFOLIO - PURE SKIN EGG ESSENCE MASK SHEET (ไข่แดง)
​สูตรสารสกัดจากไข่แดง เพื่อผิวสดใสและชุ่มชื่น พร้อมมีวิตามินจากผลไม้ให้ผิวเนียนนุ่มฟื้นฟูสภาพผิวแห้งกร้านให้กลับมาชุ่มชื่นน่าสัมผัสและกำจัดสิวเสี้ยนบนใบหน้า ทำให้ผิวดูสดใสอ่อนเยาว์

​​​

ใช้จริงแล้วรู้สึกยังไง ? : ไม่เห็นผลอะไรเลยอีกแล้ว ชุ่มชื่นระดับนึงไม่มากเช่นเคย ใช้เพราะซองน่ารักล้วนๆ มาสก์ไข่แดง กุ๊กไก่ น่ารัก

คะแนน : 5/10​​​​​​

• ESFOLIO - PURE SKIN GREEN TEA ESSENCE MASK SHEET (ชาเขียว)
​มาสก์หน้าสูตรชาเขียว อุดมไปด้วยสารต้านอนุมูลอิสระ ตัวช่วยปกป้องผิวจากริ้วรอยก่อนวัยอันควรพร้อมคุณสมบัติปลอบประโลมผิวจากการระคายเคืองเนื่องจากมลภาวะต่างๆ

​​​

ใช้จริงแล้วรู้สึกยังไง ? : ชุ่มชื่นไม่มาก แต่ก็รู้สึกดีที่ได้ใช้

คะแนน : 5/10​​​

• ESFOLIO - PURE SKIN MILK ESSENCE MASK SHEET (นม)
​​สารสกัดจากน้ำนมเพื่อผิวเนียนนุ่มน่าสัมผัสโปรตีนจากนมช่วยผลัดเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพและเพิ่มความยืดหยุ่นกับผิว พร้อมเผยผิวกระจ่างใสและชุ่มชื้น

​​​

ใช้จริงแล้วรู้สึกยังไง ? : เดิมๆ เพิ่มเติมที่ความรู้สึกมีความสุข ถ้าใครที่ชอบกลิ่นหอมๆแนวของกิน ขนม ต้องชอบมาสก์ตัวนี้ กลิ่นดีมากๆ กลิ่นแบบนมๆอัดเม็ด กลิ่นละมุนๆ แอบเหมือนถั่วดำต้มกะทิ ตอนมาสก์นี่คือคิดถึงวัยเด็กมากๆ มันหอมคล้ายมากๆ ถ้าใครชอบกินถั่วดำต้มกะทินะ หามาลองมาสก์แล้วคุณจะ Happy พูดเลย

คะแนน : 6.5/10​​​​​​ ให้คะแนนเพิ่มเพราะกลิ่นเลย ละมุน

สรุป : มาสก์ตัวนี้ค่อนข้างเฉยๆไม่เห็นผล ถามส่วนตัวจะซื้อใช้อีกไหม ตอบทันทีเลยว่า " ไม่ " แต่ถ้าหิวสัญญาจะซื้อสูตรนม มาใช้ เพราะกลิ่นมันดีจริงๆ ทำให้รู้สึก Happy​​​

มาทางมาสก์หน้าจากแดนปลาดิบกันบ้างมาสก์หน้าของญี่ปุ่น ส่วนมากนะเน้นให้ผิวชุ่มชื่นๆเด้งดึ๋งเหมือนโมชิบ้าง เด้งดึ๋งเหมือนผิวเด็กน้อยราคาแผ่นละ 79 บาท

• Barrier Repair Facial Mask Enrich (ซองสีส้ม สูตรคอลลาเจน)
​แผ่นมาสก์บำรุงผิวหน้าสำหรับผู้ใหญ่ เพื่อผิวกระชับ เปล่งปลั่ง

ฟื้นฟูความกระชับให้ผิวที่บอบบาง ด้วย Collagen ที่มีโมเลกุลขนาดเล็กกว่า Collagen ทั่วไปจึงสามารถซึมลึกสู่ชั้นผิวได้ง่าย พร้อมด้วยปริมาณเอสเซนส์ชุ่มฉ่ำ 25 มล. จึงส่งมอบสารบำรุงสู่ผิวได้เป็นอย่างดี

​​​

ใช้จริงแล้วรู้สึกยังไง ? : มาสก์หน้ามอบความชุ่มชื่นได้ฉ่ำระดับนึงเลย ถือว่ารู้สึกดีเลย แผ่นมาสก์ใหญ่แถมมีที่ปิดตา ชุ่มชื่นทั่วใบหน้าของจริง

คะแนน : 8/10

• Barrier Repair Facial Mask Moist (ซองสีม่วงๆบานเย็น สูตรนาโนไฮยา)
​แผ่นมาสก์บำรุงผิวหน้าสำหรับผู้ใหญ่ เพื่อผิวนุ่มเด้ง ยืดหยุ่น

ฟื้นฟูความชุ่มชื้นให้ผิวที่บอบบาง ด้วย Nano-hyaluronic Acid ที่มีโมเลกุลขนาดเล็ก 1/100 เมื่อเทียบกับ Hyaluronic Acid ทั่วไปจึงสามารถซึมลึกสู่ผิวได้ดีเป็นพิเศษ พร้อมด้วยปริมาณเอสเซนส์ชุ่มฉ่ำ 27 มล. จึงมอบความชุ่มชื่นสู่ผิวได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ

​​​

ใช้จริงแล้วรู้สึกยังไง ? : ผิวที่แห้งๆ เจอมาสก์นี้เข้าไปก็หายเลย หน้านุ่มฟู ยิ่งเวลาที่เหนื่อยๆล้าๆมา เอนกายแล้วเอาแผ่นมาสก์ปิดตาด้วย ผ่อนคลายดีครับ ชอบอีกแล้ว

คะแนน : 8.5/10

สรุป : มาสก์หน้า Barrier Repair มาสก์หน้าเด็กน้อยเท้าคางแสนน่ารัก เป็นมาสก์หน้าที่ถือว่าดีเลยนะครับ แต่ติดต้องที่ต้องหักคะแนนเพราะแผ่นละ 79 บาทเนี่ยแหละ ถือเป็น มาสก์ ที่ราคาสูงนิดนึง ถามว่าใช้ดีไหม ใช้ดีแต่ราคาแบบนี้ก็ใช้บ่อยไม่ได้ด้วยสิ ถ้าใครมีปัญหาผิวแห้งแล้วอยากพักผ่อนนอนหลับสัก 20 นาทีแนะนำตัวนี้เลยเพราะเป็นมาสก์ที่มีแผ่นปิดตา ทำให้สบายแถมผิวบริเวณรอบดวงตาก็ได้รับการบำรุงไปด้วย ,, และที่สำคัญทั้งสองสูตรคือสูตรอ่อนโยน ปราศจากสารกันเสีย(ทั้งสองสูตรใช้สารกันเสียที่อ่อนโยนเป็นส่วนผสม) สีและน้ำหอม​​​

เป็นมาสก์ซองใหญ่ที่บรรจุแผ่นมาสก์ จำนวน 7 แผ่นส่วนตัวผมแล้วใช้ติดต่อกัน 7 วัน วันละแผ่นไปเลยเพื่อผลลัพธ์ที่ดีที่สุด

แบรนด์นี้ถือว่ามาแรงในช่วงปีที่ผ่านมา มาสก์แผ่นจากญี่ปุ่นสุดดัง LuLuLun

• LuLuLun - Face Mask Okinawa Citrus 7 Days
​ปรับสภาพผิวให้ชุ่มชื่น ดูกระจ่างใส และช่วยฟื้นบำรุงผิวที่ถูกแสงแดดทำร้าย ลดริ้วรอย ลดความหมองคล้ำให้กลับมาดูกระจ่างใส เรียบเนียน เหมาะสำหรับทุกสภาพผิว สามารถใช้ได้ทุกวัน

ใช้จริงแล้วรู้สึกยังไง ? : จากที่ผมใช้ติดต่อกัน 7 วัน เป็นมาสก์ที่ไม่ค่อยให้ความชุ่มชื่นเท่าไหร่ ด้วยความที่รู้สึกเหมือนน้ำเอสเซนส์ ที่น้อยไป ทำให้รู้สึกไม่ค่อยจะชุ่มชื่นเท่าไหร่ ส่วนเรื่องกระจ่างใสก็ไม่ได้วิ้งอะไรจนตกใจ ถือว่ากลางๆ แต่รู้สึกไม่ค่อยชอบแผ่นกระดาษมาสก์สักเท่าไหร่ เพราะแผ่นมันบาง

คะแนน : 6.5/10 (ต้องบอกว่าลังเลจะให้ 7 คะแนนมากๆถ้าชุ่มชื่นกว่านี้จะเพิ่มคะแนนให้เด้อ แต่ในเมื่อทำได้แค่นี้ก็เอาไปแค่นี้นะจ๊ะ คะแนนตัวเธอ)

สรุป : เป็นมาสก์ที่สามารถใช้ได้ทุกวัน คุ้มราคาเมื่อหารต่อแผ่น ใครที่ซื้อมาสก์ของ LuLuLun ไม่ว่ารุ่นไหน ผมแนะนำว่าให้เปิดใช้ทุกวัน ไม่ควรขี้งก แบบเปิดใช้อาทิตย์ละแผ่น สองแผ่น เพราะจะไม่เห็นผลเท่าที่ควร เมื่อลงทุนแล้วใช้ไปเถอะครับ ผมว่าคุ้มอยู่ แต่ติตรงที่ว่าให้ความชุ่มชื่นน้อยไปเนี่ยแหละ​​​

ปิดท้ายที่มาสก์ญี่ปุ่น ที่ซองเป็นหน้าเด็กน้อยอีกแล้วโชว์ผิวเด้งดึ๋งๆ และก่อไฟริษยาทำให้พวกผู้ใหญ่อิจฉาผิวหน้าหนูน้อยจากแบรนด์ BABYISH ในเคลือบริษัท Kose Cosmeport

มาสก์ซองใหญ่ที่บรรจุแผ่นมาสก์จำนวน 7 แผ่น ไว้ข้างในBABYISH นิสามารถซื้อได้ที่ห้างสรรพสินค้าอย่าง TOPSราคา 180 บาท

• BABYISH Hyaluron Moisturizing Mask
​แผ่นมาสก์บำรุงผิวหน้า (สูตรชุ่มชื้น ซองชมพู)

ปรนนิบัติผัวหน้าของคุณให้กลับมาเป็นเด็กอีกครั้ง (แค่คำเคลมตรงนี้ ก็ทำเอาไม่อยากอ่านต่อเลย , เขาหลอกดาว อ่ะ) ด้วยแผ่นมาสก์ที่อุดมไปด้วย สารสกัดจากไฮยาลูรอน อะมิโน ดอกคาโมมาย และวิตามินต่างๆ ที่ช่วยปรับสภาพผิวที่แห้ง ให้กลับมานุ่มชุ่มชื้น อ่อนเยาว์ เปล่งปลั่งอย่างเป็นธรรมชาติ อ่อนโยนต่อผิว เพราะปราศจากสี กลิ่น น้ำมัน แอลกอฮอล์ ซิลิโคน และสารที่ทำให้ผิวตึง​​​

ใช้จริงแล้วรู้สึกยังไง ? : เป็นมาสก์หน้า 7 แผ่นที่ผมใช้ติดต่อกันทุกวันอีกเช่นเคย เน้นให้ความชุ่มชื่น ผิวเด้งฟู อิ่มน้ำขึ้น แต่ข้อเสียยังเหมือนเดิม คือ น้ำเอสเซนส์ที่น้อยไป ,, แต่ก็ถือว่าช่วยปัญหาผิวแห้งได้ระดับนึงเลยสำหรับตัวนี้สูตรนี้

คะแนน : 7/10

สรุป : มาสก์ BABYISH สูตรนี้เหมาะกับคนที่มีผิวแห้งหรืออยากจะบำรุงให้ผิวคงความชุ่มชื้นๆ แนะนำให้ใช้ติดต่อกัน 7 วันอย่างต่อเนื่องเช่นเคย แล้วผิวจะดูอิ่มฟูขึ้น หายแห้งเลย เพราะถ้าใช้เป็นครั้ง ใช้ทีละแผ่นคุณจะรู้สึกว่าไม่ค่อยดี ไม่ค่อยเห็นผล ลองเปลี่ยนเป็นใช้ติดต่อกันทุกวันดูนะครับ ผิวจะดีขึ้นจนเห็นได้ชัดแน่นอน​​​

-------------------------------------------------------

ขอจบการรีวิว ทั้งหมดเพียงเท่านี้ครับ

*** ซื้อเอง เงินตัวเอง ใช้ดีก็บอกดี ไม่ดีก็อยากแชร์ว่าไม่ดีไม่ชอบ

การรีวิวในครั้งนี้ Base on ความเห็นส่วนตัว + ความรู้ทางด้านวิทยาศาสตร์เครื่องสำอาง

สุดท้ายแล้วผมไม่ทราบได้นะครับ ว่าสิ่งนี้เหมาะกับทุกคนไหม ใช้แล้วจะแพ้ไหม ผลลัพธ์ในการใช้จะเหมือนกับผมรึเปล่า

ผมไม่สามารถตอบได้จริงๆครับ เพราะผิวของแต่ละคนตอบสนองไม่เหมือนกัน อยากให้ลองทดสอบและทดลองก่อนใช้ด้วยตัวเองนะครับ

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยนะครับ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์แก่ทุกคนนะครับ

ขอบคุณครับXOXO~*

james_badbitch

james_badbitch

ชื่อ : เจมส์ ครับ | รักเครื่องสำอาง + สกินแคร์
สภาพผิว : หน้าผสมค่อนไปทางมัน และเป็นสิวเยอะ หน้าปุ

Cosmetic Scientist

------- >>
Email : jamesbadb.tch@gmail.com
Line : james_badbitch

FULL PROFILE