[Review] Soap&Glory ในดวงใจ ใครสาวกมาเม้ามอยกัน!!!

21 8

สวัสดีค่าาา นานๆทีจะได้มาเจอกัน วันนี้จะมาเม้า ผลิตภัณฑ์บำรุงผิวในกรุของหมวยกันนะคะ

แก๊งค์นี้ก็คืออ  Soap&Glory แบรนด์ดังสัญชาติอังกฤษ ไม่รอช้า ตามมาดูกันเลยค่ะ

ปล.เป็นความคิดเห็นส่วนตัวจากการได้ใช้จริงของหมวยเองนะคะ

ขอเกริ่นก่อน ปกติอยู่ไทยไม่ได้แตะแบรนด์นี้เลย เนื่องจากราคาที่เอาเรื่องอยู่(ถ้าไม่มีโปร) 555555พอดีเมื่อช่วงปลายปีที่แล้วได้ไปเที่ยวประเทศอังกฤษ ตั้ง4เดือน แล้วได้Gift set Soap&Glory มาเป็นของขวัญคริสมาส เลยได้ลองใช้ เออมันดีเหมาะกับอากาศหนาวๆของที่นู้นมาก แล้วที่ติดใจคือ 'กลิ่น' อะไรจะหอมป่านนี้ เลยเป็นที่มาของกระทู้นี้ค่ะ อิอิ

เริ่มที่ตัวแรกเลยนะคะ Clean on me กลิ่น Original pink• ตัวนี้จะเป็นครีมอาบน้ำ เนื้อกึ่งครีมกึ่งเจล ให้ความชุ่มชื้น แบบอาบเสร็จแล้วยังเหมือนมีสารเคลือบผิวบางๆ ไม่แห้งตึง กลิ่นหอมมาก...ตอนอาบอะนะแต่พออาบเสร็จสักพักกลิ่นก็หายไปละ แต่ส่วนตัวชอบนะ รู้สึกทำให้ผิวนุ่มม ลื่นน ฟินน ตอนอาบเสร็จใหม่ๆมาดูtextureกันค่ะ

สำหรับตัวนี้ให้คะแนน 4/5

ต่อค่ะ มาที่อีกตัว The scrub of your life กลิ่น Original pink เหมือนกัน• ตัวนี้จะเป็นเจลสครับเม็ดละเอียด และมีเม็ดบีทสีชมพู ที่ไม่ละลายด้วย ขัดกันมันส์ไปเลย!!! สำคัญคือเม็ดสครับเค้า ละเอียดมาก!!! แถมไม่ละลายด้วยดิอะ ไม่บาดผิว พอโดนน้ำก็จะมีฟองๆ อาบแล้วผิวลื่นดี คือใช้แทนครีมอาบน้ำได้เลยส่วนตัวคิดว่าก็เหมือนกับอันแรกอะ แต่ว่ามีสครับทำให้รู้สึกว่าอาบสะอาดขึ้นมั้ง แต่ชอบตรงที่สครับไม่บาดผิดแล้วก็ไม่ละลายนี่ละ มันส์!

สำหรับตัวนี้เอาไป 3.5/5

มาที่สครับ(อีกแล้ว) นี่ก็คือครืออ Scrub 'em and leave 'em กลิ่น Mist you madly• สำหรับตัวนี้เป็นสครับที่ โคตรหอม!!!! หอมละมุน หอมเบาๆ ที่สำคัญคือ กลิ่นติดผิวดี เป็นสครับเนื้อละเอียดผสมกับเกลือทะเลและเกร็ดน้ำตาลและเม็ดบีทสีชมพูที่ไม่ละลาย ตัวน้ำตาลเกร็ดใหญ่ไม่บาดผิว ละลายง่าย แต่แอบร่วงกราวเลย ต้องขัดเบาๆไม่ให้มันกระจาย เสียดาย ส่วนตัวชอบสครับอันนี้มากกว่าทุกตัวที่เคยใช้ เพราะใช้เสร็จผิวนุ่มขึ้นจริง นุ่มเนียนหลายวันเลย ล้างออกแล้วเหมือนจะมีน้ำมันเคลือบผิวไว้อยู่ด้วย แต่บางคนก็ไม่ชอบเพราะมันเหมือนล้างไม่สะอาด แต่เราชอบ เหมือนมันบำรุงไว้ตลอดเวลาเลย แถมกลิ่นก็ห๊อมหอม 

ตัวนี้เอาไป 5/5 ไปเล้ยย >.<

มาที่ครีมกันบ้าง นี่คือ The Righteous butter กลิ่น Original pink• ตัวนี้แทบจะเรียกได้ว่าเป็นซิกเนเจอร์ของแบรนด์นี้เลยก็ว่าได้ ที่อังกฤษคือเป็นตัวท็อปเลย มันคือบอดี้ บัตเตอร์ เนื้อแน่น ให้ความชุ่มชื้นขั้นสุด อากาศติดลบ มีแต่ตัวนี้ที่เอาอยู่ ให้ผิวนุ่มชุ่มชื้นยาวนาน ซึมซาบเร็ว แถมด้วยกลิ่นหอมติดตัว ใครผิวแห้งมากๆแนะนำเลยเนื่องจากเนื้อที่แน่นหนา ทำให้ ใช้กับประเทศไทยไม่ได้!!!! ทาออกไปกลางวันนี่คือเหนอะหนะอะ เลยเก็บไว้ใช้ก่อนนอน หอมๆ นอนไปฟินไป

ตัวนี้เอาไป 4.5/5 

มาต่อที่ครีมฝาแฝดกับตัวมะกี้ นั่นก็คืออ..The Righteous butter Diamond edition • นี่คือเป็นครีมฝาแฝดกับตัวบน แต่พิเศษตรง มันมี Diamond Dust Complex เป็นเหมือนGlitter ละเอียดยิบ เป็นประกายเจิดจรัสมากกก!!! ตัวครีมก็คล้ายๆกับตัวบน แต่ เนื้อครีมจะแน่นกว่า แต่พอทาแล้วกลับเบากว่าตัวบน งงปะ? 555คือเหมือนกับว่า ให้ความชุ่มชื่นน้อยกว่า เน้นเล่นแสงระยิบระยับ เหมาะกับทาไปเดินห้างหรือ ไปปาร์ตี้ เพราะพอโดนแสงแล้วมันจะขับให้ผิวเราออร่ามาก!! ปล.อย่าทาเยอะนะ เดี๋ยวตัวเลื่อม

มาดูกันชัดๆ

สำหรับความวิ้งนี้เอาไป4/5

จากตัวลงจรดเท้ากันบ้าง นี่ก็คือHeel Genius Foot Cream • ตัวนี้จะเป็นครีมกึ่งเจล ไว้ทาเท้า ข้อศอก จุดหยาบกร้านทั้งหลาย (ห้ามเอาทาหน้านะจ้ะ)  บอกก่อนเลย เป็นครีมทาเท้าที่หอมมาก กลิ่นสดชื่นๆของผลไม้รวมกับเมนทอล ให้ความชุ่มชื้น ทำให้ผิวนุ่มขึ้นทันที ซึบไว เพราะเป็นครีมกึ่งเนื้อเจล แลดูบำรุงดี ทาเเล้วเหมือนมันเคลือบผิวเอาไว้ส่วนตัวเอาไว้ทาก่อนนอนแล้วสวมถุงเท้าทับ ตื่นมาเท้าไม่นุ่มขึ้นเยอะ ไม่แตกด้วย

ตัวนี้เอาไป 4/5

มาที่ตัวสุดท้ายของวันนี้ มีฟุตครีมก็ต้องมีแฮนด์ครีม นี่ก็คือ  Hand food กลิ่น Original pink• ตัวนี้เป็นแฮนด์ครีม อาหารมือ บำรุงในยามที่ไปอยู่ห้องแอร์นานๆ เวลาล้างมือบ่อยๆจะแห้งมาก และเหี่ยว ใช้ตัวนี้เลยเอาอยู่ ทาแล้วให้ความชุ่มชื้น ซึมเร็ว มือดูนุ่มไม่เหี่ยว แต่ไม่เหมาะกับใช้เวลาอากาศร้อนๆ มันรู้สึกเหนอะๆไงไม่รู้ ส่วนกลิ่นนี่คือหอมติดมืออะ จนบางทีเหมือนคนโรคจิต ชอบดมมือตัวเอง 5555ตัวนี้จะพกติดกระเป๋าตลอดเลย ชอบมาก

ตัวนี้เอาไป 4/5

เป็นยังไงบ้างคะ วันนี้ก็เอามาฝากแค่นี้ละกันเนอะ เพราะพิมพ์ในโทรศัพท์แบตจะหมดแย้ววว สาวๆคนไหนใช้กันบ้าง มาเม้ามอยกันนะ ^^

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะค่า

หากผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยค่ะ มาคอมเม้นเพื่อปรับปรุงแก้ไขในครั้งต่อไป วันนี้ไปก่อนนะคะ บายย

rr.muay

rr.muay

❥Welcome to my little WORLD~ ><
.
.
.
.
สาวหมวยตาตี่ๆ ชอบแต่งหน้า แต่ก็ขี้เกียจ
ชอบขัดผิดเป็นชีวิตจิตใจ
กำลังหาแรงบันดาลใจ+วิธีลดน้ำหนักค่าา ❤️

FULL PROFILE