5 ผมเปียสวย ทำง่าย แต่ดูรวมๆแล้วมีเสน่ห์ | Buablink

18 6

ยุ้ววฮู มาแว้วๆๆ กับทรงผมสวย ทำง่าย แต่ดูรวมๆแล้วมีเสน่ห์เหลือเกินนนน  555 ถักเปียนิดๆหน่อยๆไม่มากมาย แต่รับรองดูแล้วตั้นล้าคจริงๆ บัวเลือกมาให้ 5 ทรงเลย ใครชอบทรงไหนมาเม้นท์บอกกันได้เลยนะคะ

สำหรับวิธีทำลองเข้าไปทำตามได้ในคลิปนี้เลยนะจ้ะ  บอกเลยว่าแต่ละทรงทำง่ายมากจริงๆ  มาดูกันซิว่าแต่ละทรงมีทรงไหนกันบ้าง ^0^

ทรงแรกนี่เหมาะกับสาวหวานมากๆค่า เพราะได้ปล่อยผมลอนสลวยสวยเก๋ แต่เพิ่มเสน่ห์ด้วยทรงเปียก้างปลาแบบเมสซี่ลุค ติดกุหลาบเบาๆหนึ่งดอก เพียงเท่านี้ก็เสร็จแว้วว

ทรงที่สองเหมาะกับอากาศเมืองไทยสุดๆ เพราะเป็นผมม้ารวบต่ำ ที่บัวเพิ่มความคิ้วท์ไปที่เปียแฝดสองเส้น ติดโบว์ลงไป ดูมีความไฮโซโบว์ใหญ่ขึ้นมาเลยทันที >////<  เพียงเท่านี้เปียธรรมดาก้อจะไม่ดูน่าเบื่อแล้วล่ะจ้า

มาถึงทรงที่สามกันแล้วนะจ้ะ ทรงนี้เป็นทรงเปียกุหลาบค่า แต่ใช้เปียก้างปลาในการทำ คือมันให้ลุคนี้ดูละมุนมากจริงๆใครอยากได้มากกว่าหนึ่งดอกก็ถักเพิ่มได้เลยนะฮ้าา

ทรงที่สี่ หางม้าบับเบิ้ล ขอเรียกว่าเป็นทรงไอดอลเกาหลีเลย ทำกันแทบทุกวงจริงๆ เพราะความทำง่ายและความแบ๊วของทรงนี้ บัวบลิ๊งเลยต้องจัดมาฝากทุกคนอีกหนึ่งทรงค่า

และแล้วก็มาถึงทรงสุดท้ายละจ้า กับทรงเปียปีกผีเสื้อแบบครึ่งหัว เปียแบบนี้มันจะมีความใหญ่ fluffy มากๆ ทำแล้วหวาน น้ำตาลเรียกพี่เลย แต่บัวจะทำแค่ด้านเดียวนะคะ วิธีถักก็เข้าไปทำตามในคลิปได้เลย รับรองทำเองได้ไม่ยากจ้า

ก็ครบแล้วทั้งห้าทรงผมสวย ทำง่ายแต่ดูรวมๆแล้วมีเสน่ห์เหลือเกิน อิอิ ยังไงลองทำกันดูนะคะ เจอกันใหม่กระทู้หน้าพร้อมไอเดียผมเก๋ๆจากบัวบลิ๊งค้าบบ บ้ายบายย

Updo by Buablink

Updo by Buablink

I♡Hair&Makeup
I♡my family
Update beauty tips &Hair tutorials on my FB,IG and Youtube channel
IG @Buablink, @updobybuablink
FB: www.facebook.com/updobybuablink

FULL PROFILE