HOW TO : วัลลาบีโคเรียยสไตล์ [ฉบับเปลี่ยนผีเปนคน]

14 9

สวัสดีค่าาาา นี่เป็นฮาวทูแรกของเรา ยังไงก็ฝากติชม กันด้วยนะคะลุคนี้มีชื่อว่า " วัลลาบีโคเรียสไตล์ "คือจริงๆก็อยากให้มันเป็นโคเรีย แต่แต่งไปแต่งมา มันชักจะยังไงอยู่ 555ในฮาวทูนี้อาจจะไม่ละเอียดมากเท่าไหร่นะคะ แต่ก็ตั้งใจทำน้า ❤

เริ่มกันที่หน้าสด..

ต่อด้วยการลง รองพื้นและคอนซีลเลอร์ ลุคนี้จะใช้ Cushion นะคะเน้นเบาๆ (แอบเขียนคิ้วนิดนึง เขินน)

แล้วก็ตามด้วยการแต่งตา(ยังถ่ายรูปไม่ค่อยถนัด เอาเป็นรูปสำเร็จไปก่อนละกันเนอะ)

อันนี้เราใช้

สีชมพู : ลงทั่วเปลือกตาค่ะสีขาวมุข : ลงตรงกึ่งกลางบางๆเน้นว่าบางมากสีน้ำตาลอ่อน : ลงตรงหางตาเล็กๆค่ะ

หลังจากลงครบทั้บสามสีแล้วก็พยายามเบลนด์ๆให้เข้ากันแล้วก็เขียนอินเนอร์ไลน์ + ปัดมาสคาร่า (บน-ล่าง) ก็จะได้ประมาณนี้จ้าาาาาาาา

ตามด้วยสีปาก เราใช้ลิปแมทนะคะ  

ทาเพียงกลางปากแล้วหลังจากนั้นก็ใช้นิ้วเกลี่ยเอาให้มันฟุ้งๆและสีดูอ่อนลงค่ะ

แล้วก็เสร็จแล้วค่าาาาาาาาา ❤

แฮร่ ยังเป็นมือใหม่ ยังไงขอฝากตัวฝากใจสำหรับการทำฮาวทูด้วยนะคะ

❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤..ส่วนไอเทมที่ใช้เดี๋ยวจะเขียนไว้ให้ด้านล่างนะคะ ขอบคุณค้าาาาาาาา

mauyrint

mauyrint

เรียกสั้นๆว่า " เห็ดเอ๋ย " ค้าาาา
ชอบรีวิว แต่นานๆทีปีหน แฮร่ :D

FULL PROFILE