How to | แต่งตาเขียวให้เปรี้ยวแซ่บ ลุคง่ายๆแต่ไม่ธรรมดา

20 19

สวัสดีค่ะสาวๆ ไม่รู้ว่าเบื่อหน้ากันรึยัง ช่วงนี้โผล่มาบ่อยเหลือเกิน แต่ถึงจะเบื่อก็จะมาอยู่ดี เพราะวันนี้เอาฮาวทูมาฝากกันอีกแล้ว คราวนี้อยากมาในโซนเมคอัพสายฝ.บ้าง แต่จะน้ำตาล ดำ นู๊ด ก็ทำบ่อยแล้ว หันไปเห็นพาเลทตาเก๋ๆโทนเขียวในกรุ เลยได้แรงบันดาลใจครีเอทลุคนี้ขึ้นมา แต่งไม่ยากเลย มาดูกันดีกว่า

ในขั้นตอนแรกคือการลงสกินแคร์และกันแดดให้เรียบร้อยเลย ซึ่งสาวๆสามารถปรับได้ตามความเหมาะสมของผิวเลยนะคะ ( ในที่นี้สกินแคร์ของเราคือเบอร์ 1 - 5 ) นั่นเอง

เริ่มลงรองพื้นกันเลย(6) อันนี้แล้วแต่เทคนิคเลยนะคะ ใครใคร่ใช้ฟองน้ำใช้ ใครใครใช้แปรงใช้ แต่เราใช้นิ้วมือลงรู้สึกว่าก็กริบดีก็เลยจะใช้นิ้วลงซะเลย

เพื่อความติดแน่นทนนาน ขอเฉดดิ้งไฮไลท์(7&8)กันตั้งแต่ต้นเลย หน้าจะได้ชัดปังสมใจ

เซทด้วยแป้งฝุ่น(9) เหมือนเดิมค่ะ โดยเน้นกดไปที่ใต้ตาและจุดที่หน้าจะมันได้ง่าย รอให้เซ็ทตัวเล็กน้อยแล้วใช้แปรงใหญ่ๆวนๆปัดส่วนเกินออก

จากนั้นปัดไฮไลท์(10) คอนทัวร์แบบฝุ่น(11) และฉีดเซ็ทติ้งสเปรย์(12)ให้ลุคนี้ติดทนนานได้เลยค่ะ

คิ้วปังๆลุคนี้ไม่ยากเลยค่ะ - เริ่มที่เขียนโครงคิ้วด้วยดินสอ(13)- เก็บขอบให้กริบขึ้นด้วยคอนซีลเลอร์(7)- ปัดขนคิ้วให้สีอ่อนลงด้วยมาสคาร่าคิ้ว(15)-เก็บส่วนหางให้คมขึ้นอีกหน่อยด้วยเขียนคิ้วแบบเจล(14)- ปัดขนคิ้วซ้ำอีกรอบให้สีกลมกลืน(15)

มาถึงการแต่งตากันบ้างโดยจะใช้สีจากพาเลทตา(16) ในการครีเอทลุคนี้- ผสมสี b และ c เข้าด้วยกัน ทาทั่วเปลือกตา- เริ่มคัดเบ้าด้วยสี c ในลักษณะวิงเป็นรูป 3 เหลี่ยมที่หางตา- เพิ่มมิติให้มากขึ้นด้วยสี d ที่หางตา- เติมความสว่างให้หัวตาด้วยสี f- เพิ่มสีเขียวให้เด่นชัดขึ้นด้วยสี b ที่บริเวณกลางเปลือกตา- เขียนเจลไลน์เนอร์สีเขียว(18) เป็นการเพิ่มลูกเล่นให้ดูสดใสแต่เปรี้ยวแซ่บ- เขียนอินเนอร์ไลน์เนอร์(17) ทั้งบนและล่าง- ดัดและปัดขนตา(19)- ติดขนตาปลอม(20)

สุดท้ายคือการปัดแก้มและทาลิปสติกกันค่ะ- ปัดแก้มสีส้มอมชมพู(21) โดยเน้นให้สีแค่พอติดผิวไม่ต้องชัดมาก เพราะจะเน้นสีตาและปาก- ทาปากสีน้ำตาลส้ม(22)ลงไป โดยทาเกินขอบปากเล็กน้อยเพื่อให้ปากดูอิ่มสวยขึ้นเป็นอันเสร็จสิ้นลุคนี้แล้วค่ะ

ลากันไปก่อนแล้วค่ะ แล้วว่างๆจะมาทำฮาวทูให้ดูกันใหม่น้า อยากติชมอะไร เชิญได้เลยค่ะ บ๊ายบาย ~

โลกใบเล็กของแมวหมู

โลกใบเล็กของแมวหมู

สวัสดีค่ะทุกคน " บิ๊ว " เองค่า
เลิฟการแต่งหน้า และรักการดูแลตัวเอง
✔ ผิวมันขาดน้ำ
✔ มีสิว รูขุมขนกว้าง และเริ่มมีริ้วรอย
✔ สีผิว nc 25-30
✔ ชอบแต่งหน้าทั้งลุคสายเกา สายฝ. และแฟนซีเลยค่ะ
💗 Contact for work ⊹ Line : naestorbeautii

FULL PROFILE