REVIEW : น้ำหอม 4 กลิ่นสไตล์อียิปต์กับ 4 ลุคแต่งหน้าสุดแซ่กับแบรนด์ JAPARA

20 7

สวัสดีค่าทุกท่าน วันนี้มาว่ากันด้วยเรื่องกลิ่นดีกว่าค่ะเพราะวันนี้อิงจะมารีวิวน้ำหอมและแนะนำ 4 ลุคการแต่งหน้าให้เข้ากับแต่ละกลิ่นซึ้งอิงได้มา 4 กลิ่นของ JAPARA ชื่อน่าสนใจเพราะน้ำหอมทั้งหมดนี้นางน้ำเข้าขวดและออยน้ำหอมมาจากอียิปต์เลยแน่นอนว่ากลิ่นไม่เหมือนใครและแต่ละกลิ่นมีสไตล์แตกต่างกันชัดเจนเราไปดูกันเลยดีกว่าค้า

ด้วยเรื่องของแพคเกจ ขวดดีไซน์คือชนะมากมาพร้อมกล่องใส่สวยหรูดูดีมาก ชอบที่มันดูแบบอียิปต์จริง ๆ

และนี่คือ 4 กลิ่นหน้าตาขวดก็ดีงามตามท้องเรื่องแบบนี้แหละค่าชื่อเรียงจากซ้ายไปขวาคือ CLEOPATRA,ISIS,KEY OF LIFE,SECRET OF DESERTวิธีใช้ง่าย ๆ แค่เปิดขวดแล้วแตะน้ำหอมที่ข้อมือ หรือตามส่วนชีพจรต่าง ๆ มากหรือน้อยตามที่ต้องการเลยนะคะ ราคาก็จะอยู่ที่ 990 บาท 8 ml.แต่ใช้ได้เป็นเดือนเลยล่ะค้า เพราะแต้มนิ้ดเดียวกลิ่นก็ติดแล้วต่อไปมาดูทีละกลิ่นกันเลยดีกว่าค่ะ

CLEOPATRA คลีโอพัตรากลิ่นเลอค่า ดูแพง คลาสสิคสะกดทุกคน

ลุคนี้อิงแต่งหน้าโทนน้ำตาลคุมโทน ทั้งสีตาและปากคอนทัวเบา ๆ ให้ดูแพงสะอาด คลาสสิค

KEY OF LIFE กุญแจแห่งชีวิตกลิ่นหอมเหมือนขนม&แป้งอียิปส์ ใครได้กลิ่นต้องหลงไหลหอมละมุนแบบน่าค้นหา

ลุคนี้อิงเน้นตาเบา ไม่ติดขนตาปัดมาคาร่านิด ๆพร้อมสีปากแดงไล่สีน้ำแดงเข้มจากขอบปาก ให้ดูลึกลับดูมีเสน่ห์น่าสนใจ

ISIS ไอซิสกลิ่นหวานของดอกไม้อียิปต์ เป็นกลิ่นไอดอกไม้ราตรีที่มีเอกลักษณ์ไม่เหมือนใคร

ลุคนี้อิงจะใช้สีพีชทั้งตาและแก้มให้ดูน่ารักสดใสเขียนขอบตาตกเบา ๆ ดูขึ้อ้อน พร้อมทาลิปด้านในสีส้มลุคอ่อนโยนเหมาะกับกลิ่นดอกไม้

SECRET OF DESERT ความลับแห่งทะเลทรายกลิ่นจะหอมสดชื่น เฟรชตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้กลิ่นทำให้โดดเด่นทุกสถานการณ์

ลุคนี้อิงจะแต่งให้ดูเป็นสาวมั่นใจ ปังโฉบเฉี่ยวเฉิดฉายด้วยการเขียนตาชัด ขนตาปังแต่ลิปขอนู้ดน้ำตาลแบบผู้ดีเบา ๆ

เป็นยังไงกันบ้างคะทุกคนกับ 4 น้ำหอม 4 ลุคแต่งหน้าในวันนี้อิงหวังว่าทุกคนจะชอบนะคะสำหรับวันนี้ขอบคุณทุกการติดตามเลยค่า <3

eenglishh_

eenglishh_

สวัสดีค่ะ :) อิงนะคะ
อิงเป็นคนนึงที่สนใจรักความสวยความงาม ซึ่งการแต่งหน้าก็เป็นหนึ่งสิ่งที่สนใจเป็นพิเศษเพราะอิงเชื่อเสมอว่าการแต่งหน้าเป็นสิ่งมหัศจรรย์ที่สามารถเปลี่ยนเราเป็นหลาย ๆ อย่างได้อย่างน่าเหลือเชื่อ จึงอยากนำความรู้และๆน้อยๆของตัวเองมาแบ่งปันเพื่อน ๆ เพื่อเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ

ติดตามกันต่อได้ใน
FB/ English Chayada
Instagram : eenglishh_
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ แวะมาทักทายกันได้เลยนะคะ <3<3

FULL PROFILE