(ใช้จริง ไม่ติงนัง) ลิปแมทจิ้มจุ่ม Missse ของเมย์เฟื่อง

21 12

เค้าได้ของเล่นใหม่มาอวดชาวจีบันนนนนนด้วย และเป็นไอเท็มแรร์ด้วยแหละแกร เพราะเป็นลิปแมทจิ้มจุ่ม แบรนด์ “Missse” ของเมย์ เฟื่อง นั่นเองและวันนี้จะมารีวิวให้ดูค่ะ ตามมากันสาวๆ

แพคเกจภายนอกเก๋ๆ ค่ะ มาแบบเป็นเซ็ท เวลาใช้ ก็ใช้แบบเพรียวๆ แต่ละสีได้เลย หรือผสมกันก็สนุกไปอีกแบบ ขนาดกระทัดรัด พกพาได้หลายๆ สีพร้อมกัน

มาด้วยกันทั้งหมด 6 สีค่ะ ส่วนใหญ่จะเป็นโทนสีตุ่นๆ นู้ดๆ น้ำตาล ที่ใช้ได้แบบทุกวันและมีสีแสบๆ แซ่บๆ มาด้วย 2 สี

Secret love เป็นส้มอิฐ นู้ดๆ น้ำตาลตุ่นๆ บีว่าสีนี้สวยดีคะ น่าจะโดนใจหลายๆ คนQueen B เป็นม่วงแดงที่สวยมากกก Choc is chic อันนี้ตุ่นๆ นู้ดๆ ชมพูอมน้ำตาลFuji Blossom สำหรับสาวหวานโดยเฉพาะเลย อันนี้ชมพูสวยมาก มีความนมหน่อยๆ แต่ทาแล้วพอดีกับสาวเอเชียนะFirst Kiss อันนี้จัดจ้านมาหน่อย แต่ยังเหมาะกับชีวิตประจำวัน จะออกเป็นส้มจี๊ดๆ ค่ะLady Date มีความแดงอมส้มสวยดี

บีว่าคร่าวๆ สีเค้าค่อนข้างครบนะเซ็ทนี้ ใช้ได้ในหลายๆ โอกาส หรือถ้าใครจะลองผสมสีนู้น สีนี้ก็น่ารักดี

ส่วนสีที่บีชอบมาก คือ Choc is chic รู้สึกว่าใช้ได้ทุกวันดี และแต่งหน้าได้หลายแบบ เป็นสีกันตาย

Fuji Blossom อันนี้ก็ให้ความหวานๆ ทาแล้วหน้าสดใส

Queen B ตอนแรกนึกว่าสีนี้จะทายาก แต่ทาแล้วปรากฏงามจ๊ะ ทาแล้วฟันขาวสวยเลย แต่งหน้าแซ่บๆ สีนี้เริ่ด!

สำหรับเนื้อสี ต้องบอกว่า แต่ละสีมีเนื้อสีแตกต่างกันนะคะ บางอันมีเนื้อแมทมากๆ ชนิดที่ว่าปากแห้ง อย่างเจ้าสี Choc is chic ค่ะ อันนี้ต้องบำรุงปากด้วยลิปมันก่อนทา ส่วนเนื้อสีบางอัน ดีงามพระรามแปดเค้าเตอร์แบรนด์มาก โดยเฉพาะเจ้าสี Queen B ค่ะบีชอบที่ว่า ไม่ว่าจะสายฝอ หรือสายเกา ก็ใช้ได้ เพราะสีหลากหลายมากกกกส่วนเรื่องความติดทน ถือว่าใช้ได้เลย ไม่หลุดง่าย แต่ถ้าทานอาหาร ดื่มน้ำ ก็มีหลุดข้างในบ้างนิดหน่อย

มาสรุปกันเลยดีกว่าข้อดี1.สีสวยและหลากหลายในเซ็ทเดียว2.เนื้อเกลี่ยง่าย ทาง่าย3.ขนาดกระทัดรัด พกพาได้

ข้อเสียบางสีเนื้อแห้งไป ต้องบำรุงลิปมันก่อนทาค่ะถือเป็นอะไรที่น่าลอง น่าสอย เพราะสีเค้าสวยมากกก และค่อนข้างหลากหลาย บางสีก็เนื้อดีมาก อย่างกับเค้าเตอร์แบรนด์เลย บวกกับราคาไม่แพง ถือเป็นแมทอีกตัวที่น่าลองค่ะ 

Bebe Kim

Bebe Kim

สวัสดีค่ะทุกคน
ชื่อ "บีบี" ค่ะ เป็นคนชอบเรื่องความสวยความงามมาก เรียกว่าเสพติดเลยดีกว่า
ไม่ว่าจะเป็นเรื่องผิว เรื่องแต่งหน้า บางทีก็ลามๆ เสียเงินไปเยอะค่ะ เขินนน 555
ตอนนี้บีอาศัยอยู่ที่ฮ่องกงค่ะ (แต่ก็กลับไทยทุกเดือน เพราะคิดถึงอาหารและเพื่อนๆ รวมถึงครอบครัวนั่นเอง แหะๆ) มีลูกชายตัวเล็กๆ 1 คน ชื่อน้องเจคอปค่ะ
ตอนนี้ก็เป็นคุณแม่มือใหม่ ใช้ชีวิตคูลๆ (ปนเหนื่อย) ไปวันๆ และถ้าวันไหนว่างๆ ก็จะมาเขียนกระทู้แชร์เรื่องราวต่างๆ ให้เพื่อนๆ Jebanista อ่านกันค่ะ

ถ้าใครอยากติดตามบีในรูปแบบวิดีโอ ก็สามารถไปที่ https://www.youtube.com/user/BebeSoonyata ได้นะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ ^^

FULL PROFILE