[HAUL] เปิดกล่อง+ถุงช๊อปสิ้นชีพเสียตังค์น้ำตาจะไหล

31 28

สวัสดีค่ะ วันนี้มาแบบรูปเยอะมากจริงๆ เพราะว่าเรามา เห่ออออออ ของใหม่อีกแล้วครับผมมมม !! แต่งวดนี้ค่อนข้างรูปเยอะ ขนาดจับรวมเป็นรูปๆไปละนะ ของที่ซื้อมา มีสั่งออนไลน์เกาหลี มีช๊อปปิ้งกล่องBeauty Boxของนิตยสาร Vogue Beauty ด้วย และซื้อที่ห้างก็มี มาไล่ดูทีละอย่างกันเลยค่ะ

อาจจะไม่อธิบายยาวนะคะ เพราะมันเยอะมาก แต่ใครชอบดูรูปน่าจะชอบ555

มาเริ่มกล่องแรก คือ Vogue Beauty Box ที่สั่งมาของเดือน เมษายน นี้ ราคา 590 บาทค่ะ สั่งทางเวบของนิตยสาร เค้าจะมีเปิดให้ลงทะเบียนสั่ง แต่ต้องรีบนะคะ เพราะหมดเร็วมากกกก กดแทบจะไม่ทัน เห็นคนพูดๆอยู่ๆ พอได้มาเปิดมาข้างในมีหลากหลายมาก พูดได้ว่าคุ้มจริงๆ มีน้ำหอมจาก Estee Lauder สเปรย์น้ำหอมผม หนังยางรัดผม บลาบลาบลา ขอข้ามไม่ไล่ทีละอันว่ามีอะไรบ้างนะคะ ดูรูปกันก็พอเนอะ 

ต่อมา เป็นDrops of Youth จาก The Body Shop ซื้อที่ร้านในห้างมาค่ะ ซื้อมาพร้อมสำลี  กับซื้อที่ล้างเครื่องสำอางค์ของ Eucerin DermatoClean Oxygen Micellar Cleansing Water มาแบบที่เป็นแพค2 ขวด ราคา1,100 บาท

และกล่องใหญ่ต่อเลย เป็นพรีออเดอร์เกาหลีค่ะ สั่งมาเยอะมากกก เป็นของที่ออกใหม่ช่วงที่สั่งนั่นแหละ และมีบางอย่างที่อยากลอง เลยสั่งมา มีออพิ้ว(A'PIEU) สองชิ้นที่เคยเห่อไปแล้ว(ที่ไล๊ดั้ง)และรีวิวด้วย(มหากรุบลัชออนออพิ้วที่มี) เลยไม่ได้ถ่ายรูปมาแปะด้วยในกระทู้นี้ สำหรับบลัชสั่ง CR04 มาค่ะ เป็นสีที่ 7 ที่มี รออีก2 สีที่สั่งไปยังไม่มา ตอนนี้บลัชออพิ้วเต็มบ้านแล้ว

มาเริ่มแกะกล่องกันดีว่า อย่างแรกเป็นSkinfood  Premium Peach Cotton ไลน์พีชทั้งหมดนี้ คือหอมมากกกกกกก ชอบกลิ่นมากกกกก ลองใช้ละ ไม่รู้ว่าดีไม่ดีเพราะเพิ่งใช้วันแรก แต่แค่ดมกลิ่นที่ทาลงบนผิวคือฟินน์แล้วค่ะ หอมจริงจังมาก

ต่อมา เป็นลิปของ Giorgio Armani Lip Maestro Intense Velvet Color สั่งมา 3 สี มี 202, 500, 501 ออกโทนสีปากธรรมชาติ ไม่แปร๊ด เนื้อลิปคือดีย์สมคำร่ำลือ แล้วตัวแอปพริเคเตอร์ก็นิ่มมาก ตอนทาลื่นสมู๊ทไปกับปากเลยค่ะ สีสวยปาดที่ปากละคือชัดเจน เนื้อนุ่มนิ่มลื่นปากมาก แต่กินอะไรละหลุดนะ แต่หยวนๆได้ สีสวยดี

มาต่อกันที่  Jung Saem Mool เมคอัพอาร์ททิสเกาหลีชื่อดังที่ทำไลน์เครื่องสำอางค์ของตัวเอง ได้ยินคนบอกมาเยอะมากว่าเครื่องสำอางค์ดีมากหลายสิ่ง จริงๆสั่งไป 3 ตัว แต่แม่ค้าลืมสั่งให้ตัวนึง เลยไม่เป็นไร เอามาเท่าที่ส่ังค่ะ สำหรับอันแรกเป็น Jung Saem Mool Essential Powder illuminator เป็นแป้งที่กลิตเตอร์เยอะมากกกกกก ตอนสั่งเข้าใจว่าจะเป็นแป้งฝุ่น ซึ่งจริงๆคือมันไม่ใช่ !!! เลยยังไม่ได้ใช้เลยเพราะนึกไม่ออกจะใช้แต่งไปไหนแต่กลิตเตอร์แน่นมากและสวยมาก มี Pink กับ Warm เราเลือกWarm มาเพราะเดาว่าออกโทนเหลือง

ต่อมาเป็นFoundation ของJSM Beauty(Jung Saem Mool) นะคะ ตัวนี้ที่สั่งมาจะเป็นรุ่น illuminous ค่ะ ตัว Foundation เค้าจะมี 2 แบบ มี Matt ตลับก็จะด้านเลย กับรุ่นที่สั่งมา จะตลับวาวๆ วิ้งค์ๆ ตัวที่สั่งมาคือรุ่น Essential Star-Cealer Foundation illuminous เบอร์จำไม่ได้ แต่ว่าลองละคือดีมาก ให้ความรู้สึกเป็นงานผิวฉ่ำๆ ผิวดูสวย ส่วนตัวชอบมากเลย ปลาบปลื้มสุดๆ 

มาอยู่ที่ Cushion นะคะ ต่อด้วย Pony Effect ซึ่งโดยส่วนตัวมีคูชชั่นโพนี่ครบหมดทุกไลน์ที่ออกมา ตัวนี้ก็เลยตามเก็บมาด้วย เป็นรุ่นออกใหม่ ซึ่งไม่รู้ว่าแตกต่างจากรุ่นเก่า2 รุ่นยังไง แต่ตลับสวยมาก สำหรับตัวนี้ชื่อ Pony Effect Defense Longwear Cushion Foundation รุ่นนี้จะมีสีเพิ่มขึ้นอีก2 เบอร์ แต่ว่าส่วนตัวใช้ Nude Beige ได้เพราะขาวอยู่ เลยไม่ได้ดูเบอร์หลังๆค่ะ

ปิดท้ายด้วย  คูชชั่นแบรนด์Moonshot by YG Ent. นี่ชอบมากกกก คือที่สั่งมา3ตัวทั้ง JSM และ PONY และ MOONSHOT คือดีทุกอัน ลองกับหน้าตัวเองวันละอัน ชอบมากถึงมากที่สุด โดยเฉพาะตัวนี้ Moonshot Face Perfection Balm Cushion เป็นเนื้อคูชชั่นที่ยอดเยี่ยมมาก(ส่วนตัวชอบมาก) ให้ความรู้สึกเบาสบายแต่หน้าดูสดใส เหมือนBlackpink 5555 ตอนสั่งนึกรุ่นไม่ออก บอกแม่ค้า คูชชั่นแบล๊กพิ้งค์อะ 555 แต่โดยรวมชอบตัวนี้สุด ใช้ในวันที่สบายๆออกไปจ่ายตลาดได้ หน้าไม่โบ๊ะ และไม่ฉ่ำไป 

มาดูผลิตภัณฑ์ด้านในและสีของแต่ละอันกันค่ะ 

สีคูชชั่นMoonshot จะค่อนข้างขาวเลย เราเลือกเบอร์ที่เป็นโทนเหลืองแล้วนะคะ  จะมี3 เบอร์ โทนเหลือง โทนชมพู กับเข้มเลย เลยไม่สามารถจะกะให้พอดีสีผิวเป๊ะๆได้ แต่ใช้ละหน้าไม่ลอยเลย กำลังดี(สำหรับผิวตัวเอง) ส่วนอีกสองตัวก็ดีค่ะ โพนี่ออกมากี่ตัวก็ดีทุกตัว ใช้ละปลื้มมาก ส่วน JSM ประทับใจความคิดในการทำรองพื้นตลับกับคอนซีลเลอร์อยู่ในอันเดียวกันและจับคู่สีมาให้เสร็จสรรพ แถมสามารถเลือกได้ว่าชอบผิวแบบแมตหรือฉ่ำ เลือกได้ตามความต้องการคนใช้เลย อยากแนะนำให้ลองจริงๆค่ะ

มาต่อด้วยการช๊อปปิ้งที่ห้างบ้าง แวะไป2 เคาท์เตอร์ค่ะ มี Chanel กับ Dior ซึ่งได้ของมากรุบกริบ แต่ราคาไม่น่ารักเลยยยย>< เริ่มที่ Dior ซื้อมา2 ชิ้น ตัวแรก เป็นรองพื้นที่อยากลองมานานแล้ว DiorSkin Forever (จำราคาไม่ได้ แต่2พันอัพค่ะ) ซึ่งเห็นใครๆใช้ละปลื้มกันเลยอยากลอง กับ Dior Addict Lip Glow สีนี้เป็น Limited Edition ออกม่วงๆ เบอร์ 006(จำได้ว่าราคา 1,350 บาท) เพราะปกติใช้ 001 อยู่และกำลังจะหมดเลยซื้อมารอ จำราคาไม่ได้เพราะว่าได้ลด 10 เปอร์เซนต์ด้วย สรุปเสียไป 3,375 บาทค่ะ

สำหรับ Chanel เราซื้อน้ำหอมมาค่ะ ปกติใช้ Chance สีเขียว แต่ตอนนี้หมดแล้ว ลองไปเรื่อยๆก็ไม่เจอกลิ่นที่ถูกใจเท่าChanelเลยต้องกลับมาตายรัง งวดนี้เปลี่ยนกลิ่นแต่ยังซื้อ Chance เหมือนเดิม โดยซื้อเจ้าตัว Chanel Chance Eau De Toilette กลิ่น EAU VIVE เป็นขนาด 150 ml ราคา 6,050 บาท ขวดใหญ่มาก กลิ่นหอมนุ่มนวลมากชอบ และบีเอยังแถมเทสเตอร์มาให้อีก 3 กลิ่นพร้อมกับบัตรแต่งหน้าด้วย กลิ่นที่ได้มา หอมมากประทับใจ จะไปซื้อเพิ่มอีก ><

ปิดท้ายด้วยแปรงแต่งหน้าของ Tarte Magic Wands Unicorn Brush Set (Limited Edition) ที่ใครก็กรีดร้องกัน ซึ่งตัวนี้สั่งออนไลน์มาค่ะ สั่งมารอบก่อนสงกรานต์ทัน 1 ชุด พอหลังสงกรานต์ของมาส่ง ลองใช้ละ ธรรมดา ไม่ได้โดดเด่นแจ่มว๊าว ยังซบอกกับแปรงหลักๆที่ใช้อยู่เหมือนเดิม แต่ยอมใจในความมุ้งมิ้งยูนิคอร์นเพราะมันสวยมากจริงๆ พอหลังจากที่เค้าลงออนไลน์เพิ่มก็สั่งมาอีก 2 ชุด ห่อของขวัญให้เพื่อนไปชุดนึงละเพื่อนชอบมากกรีดร้องก็ดีใจ อีกชุดยังเก็บไว้ มันเหมาะจะให้เป็นของขวัญจริงๆ เพราะสวยงามมาก ราคาตกอยู่กล่องละ 1,500 บาท 

หมดละค่ะ งานเห่อกระทู้นี้ ของเยอะมากจริงๆ แต่เงินก็หมดเร็วมากจริงๆเหมือนกัน TT งั้นวันนี้ละไปค่ะ ไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้านะคะ บะบายย:XD

bobowly

bobowly

FULL PROFILE